ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นประจำเดือนไปสักได้ไหมค่ะ รบกวนตอบด้วย ว่าจะไปพรุ่งนี้  (อ่าน 25122 ครั้ง)

ออฟไลน์ ple2499

• ทุติยะ
  • **
เป็นประจำเดือนไปสักได้ไหมค่ะ รบกวนตอบด้วย ว่าจะไปพรุ่งนี้ พอดีที่ทำงานหยุดให้นะค่ะ

ออฟไลน์ DusitThani01

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
อยากรู้เหมือนกันครับ รอคำตอบอยู่

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
หยุดพักก่อนดีไหมคะ
เวลาสัก  หากเจ็บ ร่างกายของคนปกติจะมีอาการเกร็ง
เพื่อต้านและบรรเทา อาการเจ็บให้ลดลง
ส่วนร่างกายผู้หญิง เมื่อมีประจำเดือน ก็อ่อนแอพอแล้ว
อาการต่างๆ ของคนมีประจำเดือน คุณเองก็ทราบดี
คงพอคาดเดาได้นะคะ ว่าจะเป็นเช่นไร

ถ้าพูดในหลักของการสักยันต์ และไสยศาสตร์ ความเชื่อ
ร่างกายเมื่อมีประจำเดือน เท่ากับ ร่างกายไม่สะอาด
ซึ่งไม่เหมาะสมอย่างยิ่งที่จะ รับสิ่งดี ๆ
ที่ครูบาอาจารย์ให้เข้ามาในวันที่ ร่างกายไม่สะอาด

พักผ่อนดีกว่านะคะ ไว้รอเมื่อพร้อม  น่าจะเหมาะสมกว่า

เป็นเพียงข้อแนะนำเบื้องต้น โปรดพิจารณา

และยังมีเหตุผลอื่นประกอบอีก
เดี๋ยวคาดว่าคงมีสมาชิกมาแนะนำเพิ่ม

ขอบคุณค่ะ
Good Luck  :089:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มิ.ย. 2553, 07:46:02 โดย ตาหวาน »
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ tong-46

• ตติยะ
    • อีเมล
ไว้ช่วงเวลาสบายๆดีกว่านะครับจะได้ไม่รู้สึกเจ็บอะไรมากๆถ้าไปช่วงนั้นกลัวว่าจะเจ็บมากกว่าปกติครับ

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
ไม่เคยไปสักตอนที่เป็นค่ะ
แต่เคยตั้งใจจะไปอยู่เหมือนกัน
แล้วบังเอิญเป็นพอดีก็เลยยกเลิกไม่ไปค่ะ
ก็ไม่รู้เหมือนกันนะคะว่าเขาห้ามหรือเปล่า
ถ้าคุณต้องการที่จะสักก็สักได้ค่ะ
เพราะเมื่อคุณไปวัดคงไม่มีใครถามหรอกค่ะ
ว่าคุณเป็นประจำเดือนหรือเปล่า
แต่ตัวคุณคุณรู้ค่ะ
โดยส่วนตัวแล้วถ้าเป็นจะไม่เข้าวัดเลยค่ะ
แต่เคยไปงานพิธีหนึ่งเขาประกาศเลยค่ะว่า
"ห้ามเข้า" แต่ที่ "วัดบางพระ" ไม่ทราบค่ะ
-ขอบคุณค่ะ-

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณ สำหรับทุกคำแนะนำค่ะ
งั้นยังไม่ไปดีกว่า ลงนะก็ไม่ได้ด้วยช่ายไหมค่ะ

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
พี่ว่ารอให้หายก่อนค่อยไปดีกว่าค่ะ
แต่ที่ถามว่า "ลงนะก็ไม่ได้ด้วยช่ายไหมค่ะ"
ด้วยความสัตย์จริง คือพี่ไม่รู้ค่ะ
เดี๋ยวรอฟังคำแนะนำจากท่านสมาชิกที่รู้นะคะ
-ขอบคุณค่ะ-

ออฟไลน์ นันท์นภัส

• ฉัฏฐะ
  • *
เห็นด้วยว่า ไว้หายก่อนค่อยไปค่ะ  :090:
ความทุกข์ไม่ได้มีไว้ให้กลุ้ม แต่มีไว้ให้แก้ ปัญหาไม่ได้มีไว้ให้แย่ แต่มีไว้ให้เกิดปัญญา

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
หยุดพักก่อนดีไหมคะ
เวลาสัก  หากเจ็บ ร่างกายของคนปกติจะมีอาการเกร็ง
เพื่อต้านและบรรเทา อาการเจ็บให้ลดลง
ส่วนร่างกายผู้หญิง เมื่อมีประจำเดือน ก็อ่อนแอพอแล้ว
อาการต่างๆ ของคนมีประจำเดือน คุณเองก็ทราบดี
คงพอคาดเดาได้นะคะ ว่าจะเป็นเช่นไร

ถ้าพูดในหลักของการสักยันต์ และไสยศาสตร์ ความเชื่อ
ร่างกายเมื่อมีประจำเดือน เท่ากับ ร่างกายไม่สะอาด
ซึ่งไม่เหมาะสมอย่างยิ่งที่จะ รับสิ่งดี ๆ
ที่ครูบาอาจารย์ให้เข้ามาในวันที่ ร่างกายไม่สะอาด

พักผ่อนดีกว่านะคะ ไว้รอเมื่อพร้อม  น่าจะเหมาะสมกว่า

เป็นเพียงข้อแนะนำเบื้องต้น โปรดพิจารณา

และยังมีเหตุผลอื่นประกอบอีก
เดี๋ยวคาดว่าคงมีสมาชิกมาแนะนำเพิ่ม

ขอบคุณค่ะ
Good Luck  :089:

มองด้านผู้ถูกสัก ผมก็เห็นด้วยกับคุณเปรี้ยวปรี๊ด แต่ผมมองด้านครูบาอาจารย์ผู้สัก(ซึ่งเป็นพระ) เรานั้นรู้อยู่แก่ใจว่าไม่เป็นผลดีต่อท่าน เพราะฉะนั้น...รอก่อนเนาะครับเนาะ
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณทุกคำตอบนะค่ะ ไม่ไปแล้วค่ะ ไว้มีโอกาสค่อยไปแล้วกัน

ออฟไลน์ butterfly

• อย่าจำว่าเราทำดีกับใคร แต่ให้จำไว้ว่าใครทำดีกับเรา
  • สัตตมะ
  • **
เห็นด้วยกับพี่เขานะค่ะ รอหน่อยนะ แม้ให้เต็มที่ก็ไม่เกิน 7 วันต่อเดือนอะนะ แล้วค่อยไปนะค่ะ

ยินดีล่วงหน้านะค่ะ จะได้เป็นศิษย์วัดบางพระด้วยกัน :007:

ความรักเปรียบเหมือนรอยสัก เจ็บปวดแต่ก็งดงาม[shake][/shake]