ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่อง ตะกรุด หลวงพ่อจำรัส  (อ่าน 5749 ครั้ง)

ออฟไลน์ นรก

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ขอถามว่า ตระกรุด หลวงพ่อจำรัส วัดเขาภูตอง (ที่ออกเรื่องจริงผ่านจอ) ยังมีให้เช่าอยู่หรือเปล่าครับ ราคาบูชาเท่าไหร่หรอครับ   

ใครรู้ช่วยบอกทางไปหน่อยครับ 

งงๆ :100:

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
ตอบ: ขอถามเรื่อง ตะกรุด หลวงพ่อจำรัส
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 มี.ค. 2550, 02:04:55 »
ตอนนี้ไม่มีแล้วครับผมไปมาต้องจองไว้แล้วไปรับผมกับเพื่อนๆพื่งได้ครบคนนี้แหลาะครับ :095:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มี.ค. 2550, 02:13:25 โดย pu »
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ ohseed

• ตติยะ
ตอบ: ขอถามเรื่อง ตะกรุด หลวงพ่อจำรัส
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 มี.ค. 2550, 10:43:48 »
อยู่อำเภอนิคมสร้างตนเองครับ ผมรู้แค่นี้ครับถ้าไปไม่ถูกก็ลองถามคนแถวนั้นอีกทีครับ

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 ต.ค. 2550, 09:25:34 »
ตอนนี้ตระกรุดคาดเอวยังมีเหลือบูชาอยู่ครับ  ทำบุญ399 ครับ  และตระกรุดโทน ตระกรุดปลอกลูกปืน  บูชา299 และ399  ตามขนาดครับ หลวงพ่อปลุกเสกตลอดพรรษา  เพื่อนำไปสร้างศาลาธรรมสังเวชที่กำลังก่อสร้างอยู่ครับ  ส่วนเส้นทางไปวัด ถ้ามาจากรุงเทพให้วิ่งเส้นกรุงเทพ-ลพบุรี ถึงแยกนิคมสร้างตนเอง แถวโรงงานมินิแบร์  ก็เลี้ยวขวาไปอีกประมาณ 3 กม. จะถึงวัดถำภูตองก่อน ให้เลยไปอีกวัดก็จะเห็นวัด  ชื่อวัด ไตรคีรีวัน (เขาภูตอง)

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 ต.ค. 2550, 05:01:51 »
รายการเรื่องจริงผ่านจอ ที่นำเสนอการลองของโดยใช้มีดแทงพุงกะทิ โดยต้องคาดตะกรุดของหลวงพ่อก่อน
ปรากฎว่ามีรายหนึ่ง ให้หลวงพ่อแทงพงกะทิ โดยใช้มีดของๆเขาเอง ปรากฎว่า ไส้ทะลัก หามส่ง โรงพยาบาล
ทำให้ข่าวคราว ของหลวงพ่อจำรัส เงียบหายไป ณ ปัจจุบันที่วัดไม่ทราบว่า ยังคึกคักอยู่หรือเปล่า มีการลอง
ของ กันอยู่อีกหรือเปล่า (คนเรามีคราวเคราะห์ เหนียวก็เปื่อยได้ เหมื่อนต้มแซบเครื่องในวัว)

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 31 ต.ค. 2550, 05:56:14 »
ตอนนี้ที่วัดก็ยังคึกคักอยู่ เพราะลูกศิษย์หลวงพ่อก็ยังไปเช่าตระกรุดรุ่นปลุกเสกในพรรษานี้ ส่วนการลองแล้วเข้าเพราะมีดล้างอาคมมา กำหนดทอดกฐินวันที่11 พย. 50 นี้ ร่วมกันสร้างศาลาธรรมสังเวช เชิญวัดความเหนียวที่วัดเขาภูตองได้