ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามค่ะ  (อ่าน 938 ครั้ง)

ออฟไลน์ phetsung

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - kokkai_jubjib@hotmail.com
สอบถามค่ะ
« เมื่อ: 22 มิ.ย. 2553, 02:18:17 »
อย่างที่เคยบอกไปแล้วนะค่ะแฟนได้เป็นทหารไปเลยอยากพาเขาไปสัก และเรื่องก็มีอยู่ว่า จะไปยังไงเนี่ยซิพี่ ๆ ขอคำแนะนำนิดนึงคือเราไม่มีรถส่วนตัวค่ะคงต้องไปรถเมล์และหล่ะ ไม่รู้ว่าขึ้นรถที่ไปวัดไปอย่างไร ขึ้นรถที่ไปนครปฐมได้หรือป่าวค่ะ แล้วจะไปลงตรงไหน วัดอยู่ที่นครชัยศรีก็ต้องถึงก่อนนครปฐม แล้วอย่างนี้ต้องไปอย่างไร ขอคำแนะนำ พี่ ๆ ทุกคนด้วยนะค่ะ ขอบคุณทุก ๆ ท่านค่ะ
เพราะใจเราศรัทธา

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
ตอบ: สอบถามค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 มิ.ย. 2553, 06:31:45 »

อยู่ที่ไหนล่ะครับ  ศิษย์วัดบางพระมีทุกที่ จะได้เข้ามาแนะนำช่วยตอบการเดินทางมาวัด ให้เดินทางได้สะดวกยิ่งขึ้นนะครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มิ.ย. 2553, 06:32:26 โดย คนรักษ์พระ »
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ phetsung

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - kokkai_jubjib@hotmail.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2553, 08:12:46 »
ตอนนี้อยู่ที่พังงาค่ะ ลองสอบถามถึงการไปดู ตั้งใจว่าอีกประมาณสัก เดือนถึง 2 เดือนจะไปค่ะ ขอเตรียมงบประมาณค่าเดินทางก่อนน่ะค่ะพี่ ๆ ช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ :001:

ออฟไลน์ auttawut.w

• ตติยะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2553, 01:42:55 »
ก็ไม่เคยเดินทางด้วยรถเมล์นะครับ แต่ถ้ามาจากสายใต้น่าจะมีรถตู้ไปนครชัยศรี
ลงที่นครชัยศรีครับ จากนั้นต่อรถเมล์ท้องถิ่น ผ่านหน้าวัดเลยครับ
แต่ใช้เวลาหน่อย เพราะปกติผมขับรถไปเองและก็แซงรถเมล์เป็นประจำครับ
แนะนำเพิ่มเติมครับ ไม่ควรมาเสาร์-อาทิตย์นะครับ
เพราะมาไกลแต่มาวันคนเยอะ ยังไงก็คงได้ไม่เกิน 2 พาน
เพราะต้องแบ่งๆกันนะครับ ซึ่งก็จะได้เก้ายอดและยันต์อีกหนึ่งยันต์
(อาจเป็น 29 ยอด หรือ สาลิกา)
แนะนำว่ามาวันธรรมดาครับ ผมเคยทำสถิติตัวเองนะครับ
ได้ 4 พาน ปาไปครึ่งหลังเลยครับ