ผู้เขียน หัวข้อ: งานไหว้ครูบูรพาจารย์ วัดกุนนที (ห้วยขวาง)  (อ่าน 4244 ครั้ง)

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขออภัยที่นำมาลงช้าครับ พอดีติดงานนิดหน่อย

ขอนำภาพหลวงปู่ขึ้นก่อนครับ

ภาพที่เหลือขอติดไว้ก่อนนะครับ พอดีมีธุระเดี๋ยวจะรีบกลับมาอัพใหม่ครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com

ออฟไลน์ praw007

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ทั้งๆที่วัดนี้อยู่เเถวบ้านผมเเท้ๆเเต่ก็ไม่เคยไป :065:
ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น[/font]

ออฟไลน์ SugarFree

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
แล้วตกลงที่วัดยังมีการสักให้ศิษย์อยู่หรือปล่าวครับ