ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพี่องค์ไหนมือเบาสุด  (อ่าน 4808 ครั้ง)

ออฟไลน์ pom_mp11

• ช่วยแนะด้วยค่ะ
  • สัตตมะ
  • **
  • อยู่ที่ใจค่ะ
    • MSN Messenger - pom_mp@msn.com
    • อีเมล
หลวงพี่องค์ไหนมือเบาสุด
« เมื่อ: 04 ก.ค. 2553, 07:23:15 »
เคยแต่ไปสักกับหลวงพี่แป๊ว เลยอยากทราบว่าหลวงพี่หรือพระอาจารย์องค์ไหนสักมือเบาที่สุดค่ะ

ออฟไลน์ hangman69

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: หลวงพี่องค์ไหนมือเบาสุด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 ก.ค. 2553, 07:26:22 »
ผมว่าหลวงพี่แป๊ว อะครับเบาแล้วนะครับ
คนเรามักพูดว่ากาลเวลาเปลี่ยนแปลงทุกสิ่ง  แต่จริงๆแล้วเราเป็นคนเปลี่ยนทุกสิ่งด้วยตัวเอง

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 ก.ค. 2553, 09:28:17 »
คงใช่มั้งครับ ผมก็สักแต่หลวงพี่แป๊วเลยไม่รู้ท่านอื่นสักแรงแค่ไหน แล้วป้อมถามทำไมเนียจะพาเพื่อนมาสักหรือ :064:

ออฟไลน์ princo

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 ก.ค. 2553, 01:00:57 »
ผมว่าหลวงพี่หนึ่งคับ  เบาสุด :017: :017:
[shake]คนเมื่องในหมอก[/shake]

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 ก.ค. 2553, 09:02:45 »
ผมว่าหลวงพี่หนึ่งคับ  เบาสุด :017: :017:
หลวงน้าต้อยครับ
ถ้าพระอาจารย์ทั้ง 2 ท่านเบาเนี่ยก็สักได้กับทุกท่านเลยครับ  :075: :075: :075:

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 ก.ค. 2553, 10:24:07 »
หลวงพี่หนึ่ง
หลวงพี่ต้อย
หลวงพี่แป๊ว
-ขอบคุณค่ะ-
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ก.ค. 2553, 10:24:48 โดย nayfertity »

ออฟไลน์ wahava

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 05 ก.ค. 2553, 11:10:14 »
คือผมขอรูปดูหน่อยได้ไหมครับ
คือผมไม่ค่อยรู้จักสักเท่าไหร่ครับ

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 05 ก.ค. 2553, 11:15:17 »
คือผมขอรูปดูหน่อยได้ไหมครับ
คือผมไม่ค่อยรู้จักสักเท่าไหร่ครับ

ดูรูปอะไรเหรอคะ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 05 ก.ค. 2553, 11:17:42 »
เหอๆๆ ปกติหลวงพี่หนึ่ง กับ หลวงลุงต้อยมือท่านหนักมากนะครับ

ถ้าเป็นผู้หญิงท่านอาจสักให้เบาๆครับ

ส่วนผู้ชายต้องลองเอง  ถ้าไม่หนักไม่สะใจบอกครับ เดี่ยวให้พี่ๆกระซิบบอกท่านให้ว่าเบาไปหน่อยขอแรงๆเข้มๆหน่อย  :095:

หนักหรือเบาไม่สำคัญครับ สำคัญอยู่ที่ความศรัทธาและอดทน อยากได้ของดีต้องอดทนครับ 
สำหรับผู้หญิงบอกท่านได้ครับ ท่านเมตตาอยู่แล้ว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ก.ค. 2553, 11:34:31 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 05 ก.ค. 2553, 12:13:22 »
เหอๆๆ ปกติหลวงพี่หนึ่ง กับ หลวงลุงต้อยมือท่านหนักมากนะครับ

ถ้าเป็นผู้หญิงท่านอาจสักให้เบาๆครับ

ส่วนผู้ชายต้องลองเอง  ถ้าไม่หนักไม่สะใจบอกครับ เดี่ยวให้พี่ๆกระซิบบอกท่านให้ว่าเบาไปหน่อยขอแรงๆเข้มๆหน่อย  :095:

หนักหรือเบาไม่สำคัญครับ สำคัญอยู่ที่ความศรัทธาและอดทน อยากได้ของดีต้องอดทนครับ 
สำหรับผู้หญิงบอกท่านได้ครับ ท่านเมตตาอยู่แล้ว

ตามที่น้องเอ็มบอกไว้เลยครับ หนักหรือเบาไม่สำคัญ เมื่อคิดที่จะสักแล้วไม่ต้องกลัวเจ็บ ไม่ต้องลังเลสงสัย
มือเบาไม่ได้หมายความว่าสักไม่เจ็บ  มือหนักไม่ได้หมายความว่าสักเจ็บ  ที่บอกอย่างนี้เพราะว่าสักกับพระอาจารย์เกือบทุกรูปแล้ว  ความเจ็บนั้นรู้ได้เฉพาะตนครับ
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 05 ก.ค. 2553, 01:31:28 »

ส่วนผู้ชายต้องลองเอง  ถ้าไม่หนักไม่สะใจบอกครับ เดี่ยวให้พี่ๆกระซิบบอกท่านให้ว่าเบาไปหน่อยขอแรงๆเข้มๆหน่อย  :095:

ตามที่น้องเอ็มบอกไว้เลยครับ หนักหรือเบาไม่สำคัญ เมื่อคิดที่จะสักแล้วไม่ต้องกลัวเจ็บ ไม่ต้องลังเลสงสัย
มือเบาไม่ได้หมายความว่าสักไม่เจ็บ  มือหนักไม่ได้หมายความว่าสักเจ็บ  ที่บอกอย่างนี้เพราะว่าสักกับพระอาจารย์เกือบทุกรูปแล้ว  ความเจ็บนั้นรู้ได้เฉพาะตนครับ

เชื่อค่ะ อย่าลืม นะโต้ง ที่ปุ๋ย บอกอ่ะ ที่หน้า ไปเลย อิอิ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 05 ก.ค. 2553, 09:14:02 »
หลวงพี่นันก็ลงเบาครับ :002:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 05 ก.ค. 2553, 09:34:10 »
เห็นด้วย
หลวงพี่นันมือเบานะ
อาจเป็นเพราะเข็มเล็กด้วยมั้ง
เลยไม่ค่อยเจ็บเท่าไร

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 06 ก.ค. 2553, 10:16:03 »
คำตอบไม่น่าใช่หลวงพี่ญา.. :009:

cho presley       

ออฟไลน์ Nutchanon

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 07 ก.ค. 2553, 08:27:01 »
ผมคิดว่าแล้วแต่คนทนไหวนะคับผมสักกับหลวงพี่ต่อยบางทีท่านก็มือเบาบางที่ท่านก็มือหนัก หนักจนแทบทนไม่ไหว แต่ในเมื่อใจเราอยากมาแล้วอย่ากลัวเจ็บคับ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 07 ก.ค. 2553, 12:54:02 »
หลวงพี่ติ่ง  :005: :005: :005:

ออฟไลน์ supaweeka

• ตติยะ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 07 ก.ค. 2553, 03:26:09 »
หลวงพี่หนึ่งไม่เห็นหนักเลย(เคยสักแล้วเบาจริง ๆ)

ออฟไลน์ Mai_A

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 08 ก.ค. 2553, 04:36:40 »
สงสารหลวงพี่แต่ละองค์ เวลาสักนั่งนาน ๆ อยากให้ดูแลสุขภาพด้วยค่ะ หรือไม่ก็พักผ่อนให้เยอะ ๆ เป็นห่วง

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 08 ก.ค. 2553, 08:02:30 »
หลวงพี่ติ่ง  :005: :005: :005:

อย่าไปเชื่อพี่สายัณ   :009:

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 08 ก.ค. 2553, 09:24:05 »
เบาหรือหนักไม่สำคัญหลอกครับ อยากได้ของดีก็ต้องทน หลวงพี่ทุกท่านเมตตาลูกศิษย์ทุกคนแหละครับ

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 08 ก.ค. 2553, 10:08:18 »
ไม่ว่าจะมือหนัก หรือ เบา พอสักเสร็จก็ศิษย์วัดบางพระเหมือนกัน สักไปเถอะครับ
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 08 ก.ค. 2553, 10:20:54 »
พี่ตูน
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 08 ก.ค. 2553, 11:23:41 »
ตอนนี้อาจารย์ตูน อาจจะไม่ค่อยว่าง
ผมว่าลองสักกับท่านหลวงพี่มารค์(อภิสิทธิ์) ดูครับ
เห็นว่าคนเสื้อแดงชอบท่านมาก  :007:
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ นอมอท้อผิด

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - pan-lop@hotmail.com
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 08 ก.ค. 2553, 11:28:40 »
ผมว่า

ถ้าจะหนักหรือเบาอยู่ที่ตัวเราด้วยครับ ถ้าเป็น พวกช่างขอ(ลายยันต์)สู่รู้ อาจจะโดนหนักหน่อย ครับ

อิอิ

เคยโดนมาและ

^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ก.ค. 2553, 11:39:14 โดย นอมอท้อผิด »

ออฟไลน์ @ZeRo@

• จตุตถะ
  • CPW 17
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 08 ก.ค. 2553, 11:41:27 »
เรื่องน้ำหนักมือนี่พูดลำบากครับ
แล้วแต่ว่า พระอาจารย์ท่านเมตตาเป็นพิเศษ หรือมีใครขอความเมตตาท่านเป็นพิเศษหรือเปล่าครับ
รบกวนขอยันต์ท่านบ่อยๆ หนักได้อยากต้องการแน่นอน เส้นเข้มถึงใจ

ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด    ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในหัวใจคน

ออฟไลน์ Naraphat

• เต๊ะครับ Delta Force 25
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • เคารพครูอาจารย์ จะมีแต่คนเมตตา วันทามิ อาจาริโย
    • MSN Messenger - koozaa_2500@hotmail.com
    • taenakubb.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 09 ก.ค. 2553, 12:15:30 »
คำตอบไม่น่าใช่หลวงพี่ญา.. :009:

โชว  ครับ
หลวงพี่ญา   นางเหลียวครับ
เบ๊าเบา... :075: :075:  อะปิ๊ด อะปิ๊ด
ศิษย์มีครู  เหมือนงูมีพิษ 

ออฟไลน์ รวี สัจจะ...

• รองประธาน
  • รวี สัจะ-สมณะไร้นาม-วจีพเนจร
    • รวี สัจจะ สมณะไร้นาม (เคลื่อนไหวดุจสายลม)
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 09 ก.ค. 2553, 01:29:27 »
อะไรคือตัววัดความหนักเบา...เข็มสักแหลมๆจิ้มทะลุหนังเข้าถึงเนื้อ เลือดออกเกือบทุกราย
อยู่ที่ใครจะมีความอดทนมากน้อยกว่ากันเท่านั้นเอง  คนที่ชินเข็มแล้วและติดเข็มก็บอกว่าไม่หนัก
การลงเข็มนั้น...ขึ้นอยู่กับ...จังหวะ...เวลา...อารมณ์และก็หมึก...บางครั้งหมึกไม่ติดต้องย้ำสามย้ำสี่
หรือบางทีเห็นลายสักมาเต็มตัวเลยนึกว่าไม่กลัวเข็ม เลยลงให้เต็มๆแบบให้ประทับใจกลัวไม่ได้อารมณ์
หรือบางครั้งสมาธิดีๆและครูลง ก็ส่งเข็มด้วยพลังปราณ สะท้านไปทั้งกาย...บางครั้งใจสบายๆอารมณ์ศิลปิน
ก็เดินเข็มแบบค่อยเป็นค่อยไป...ไมมีอะไรแน่นอน...ขึ้นอยู่กับ จังหวะ เวลา โอกาศ สถานที่และตัวบุคคล

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ก.ค. 2553, 01:33:44 โดย รวี สัจจะ... »
ใช่หวังจะดังเด่น  จึงมาเป็นสมณะ
เพียงหวังจะลดละ  ซึ่งมานะและอัตตา
เร่ร่อนและรอนแรม ไปแต่งแต้มแสวงหา
สัญจรร่อนเร่มา  ผ่านร้อยป่าและภูดอย
ลาภยศและสรรเสริญ  ถ้าหลงเพลินจิตเสื่อมถอย
พาใจให้เลื่อนลอย  จิตเสื่อมถอยคุณธรรม
       ปณิธานในการปฏิบัติธรรม

ออฟไลน์ คนเมืองเหนือ

• จตุตถะ
  • ชาติไทยจะยิ่งใหญ่เมื่อคนไทยร้รักสมัคคี
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 09 ก.ค. 2553, 02:07:10 »
ที่หลวงพี่บอกถูกต้องนะครับ

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 09 ก.ค. 2553, 08:44:10 »
ตอนนี้อาจารย์ตูน อาจจะไม่ค่อยว่าง
ผมว่าลองสักกับท่านหลวงพี่มารค์(อภิสิทธิ์) ดูครับ
เห็นว่าคนเสื้อแดงชอบท่านมาก  :007:

ไม่จริงงงงนะ เจ้จ๊อบ

ออฟไลน์ tong-46

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 09 ก.ค. 2553, 09:52:09 »
โดยความรู้สึกส่วนตัวผมว่าน่าจะเป็นหลวงพี่นันท์นะครับแต่ถ้าเรื่องหนักหน่วงและรุนแรงต้องยกนิ้วให้หลวงพี่ติ่งและหลวงพี่ต้อยฟันธงครับพี่น้อง

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 16 ม.ค. 2554, 10:22:07 »
ลองไปขอความเมตตาให้หลวงลุงญาแทงให้ดูสิครับ
 :095: :095: :095: :095: :095: :095:
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 17 ม.ค. 2554, 07:14:25 »
ผมก็ว่าน่าจะเป็นหลวงพี่แป๊วที่มือเบาครับ :017:

ออฟไลน์ john_4682

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 17 ม.ค. 2554, 04:41:37 »
ของแบบนี้อยู่ที่ใจครับ ถ้าคิดว่าเจ็บมันก็เจ็บ ถ้าคิดว่าไม่เจ็บมันก็เจ็บ
ปาฏิหารย์เกิดจากศรัทธา ความเจริญก้าวหน้าเกิดจากคุณธรรม