ผู้เขียน หัวข้อ: ชมรมอนุรักษ์รอยสักไทยแห่งภาคตะวันออก ( ถามผู้รู้ )  (อ่าน 23732 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนเมืองเหนือ

• จตุตถะ
  • ชาติไทยจะยิ่งใหญ่เมื่อคนไทยร้รักสมัคคี
ใครรู้ช่วยบอกชื่อยันต์ตัวนี้ให้ด้วครับ

จะเป็นหนุมานตัว 10 หรือเปล่าไม่แน่ใจ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ Naraphat

• เต๊ะครับ Delta Force 25
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • เคารพครูอาจารย์ จะมีแต่คนเมตตา วันทามิ อาจาริโย
    • MSN Messenger - koozaa_2500@hotmail.com
    • taenakubb.hi5.com
    • อีเมล
ขลังมากเลยครับ
.............อักขระล้านนา............
.......จากสำนักไหนมิทราบครับ................ :015: :025:
ศิษย์มีครู  เหมือนงูมีพิษ 

ออฟไลน์ คนเมืองเหนือ

• จตุตถะ
  • ชาติไทยจะยิ่งใหญ่เมื่อคนไทยร้รักสมัคคี
ข้าพเจ้าก็ไม่รู้เหมือนกันจเอมาโดยบังเอิญขอรับ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
หนุมานตัว 10 ครับผม

สวยงามดี  :015:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
อ่อขอโทษนะครับ น่าจะเป็นการวาดรูปภาพขึ้นมาใหม่
ไม่ใช่หนุมานตัว 10 แบบสำนักที่รู้จักๆ กันหลอกครับ  :075:

ขออภัยความเห็นที่ต่าง

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
คล้ายตัว10 ครับแล้วก็ยังมียันต์กระทู้เจ็ดแบกน่ะครับ  ส่วนยันต์อื่นก็ไม่ค่อยแน่ใจ
รอผู้รู้ครับผม
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ด้วยความเคารพครับ
กระทู้เจ็ดแบกอยู่ตรงไหนเหรอครับ
ความเห้นส่วนตัวผม คาถาที่ลงเป็นอักษรตัวเมือง
ไม่น่าจะใช่บทอิระชาคะตะระสาครับ
ผิดพลาดประการใด ขออภัยด้วย ผมก็ความรู้น้อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ก.ค. 2553, 06:28:58 โดย gottkung »
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
มิใช่ตัว10นะครับ
ดูตามภาพครับ ไม่เหมือนกันสักนิด  ผิดถูกยังไง รอท่านผู้รู้ท่านอื่นด้วยครับ

ออฟไลน์ donutv

• จตุตถะ
  • ลด ละ เลิกทุกสิ่งแล้วฤา
    • MSN Messenger - sakdav@hotmail.com
ไม่เคยเห็นมาก่อนเลยครับ...
แต่ก็สวยงามมาก... :015: :015: :015:
.............กำลังใจที่ดีที่สุดอยู่ในใจตน.............

ออฟไลน์ rewat

• จตุตถะ
    • อีเมล
ทำใมหน้าตาเป็นยักษ์ล่ะครับ ผิดถูกขออภัยนะครับ

ออฟไลน์ นอมอท้อผิด

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - pan-lop@hotmail.com
สวัสดีครับ ถ้าสอบถามลายยันต์ของที่อื่นสมาชิกที่นี่อาจจะไม่ทราบนะครับ เพราะสมาชิกเว็บบอร์ดนี้ เป็นลูกศิษย์ วัดบางพระเสียส่วนมากนะครับ ถ้า ได้คำตอบคงต้องไปหาคำตอบที่อื่นแล้วหล่ะครับ
แต่ถ้าท่านเป็นถึงชมรมสักยันต์อย่างที่ท่านว่าก็น่าจะหาคำตอบจากชมรมของท่านได้นะครับ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
อักขระ ที่เห็นในภาพ ไม่ใช่อักขระเมืองล้านนา แต่เป็น อักขระขอมลาว ใช้กันมากในแถบ ลุ่มแม่นำ้โขง เช่น นครพนม หนองคาย เป็นต้น
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ leaflet

• ARS LONGA VITA BREVIS.
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวัสดีครับ ถ้าสอบถามลายยันต์ของที่อื่นสมาชิกที่นี่อาจจะไม่ทราบนะครับ เพราะสมาชิกเว็บบอร์ดนี้ เป็นลูกศิษย์ วัดบางพระเสียส่วนมากนะครับ ถ้า ได้คำตอบคงต้องไปหาคำตอบที่อื่นแล้วหล่ะครับ
แต่ถ้าท่านเป็นถึงชมรมสักยันต์อย่างที่ท่านว่าก็น่าจะหาคำตอบจากชมรมของท่านได้นะครับ

:002:ตอบได้โดนใจสุดๆครับท่าน :053: :053: :053: :053: :053: :053:

ออฟไลน์ kajornsak

• สัตตมะ
  • **
ลายยันต์สมัยนี้สวยดีครับ น่าจะเป็นการทำขึ้นมาใหม่โดยผู้มีความสามารถเชิงศิลป์ แล้วให้ผู้มีวิชาความรู้ใส่อักขระ และคาถากำกับ

ออฟไลน์ บินหลาดง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
สงสัยจัง  สายไหนครับ
หนุมาน  8  กรอะครับ

ออฟไลน์ นิติสาโร

• ปฐมะ
  • *
มาช่วยตอบครับ เป็นยันต์ที่เขียนขึ้นใหม่ครับ ของพระอาจารย์พรสิทธิ์  วัดสว่างอารมห์ อ.สันป่าตอง เชียงใหม่ ครับ