ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ เรื่องการสักหน่่อยคัฟ  (อ่าน 3132 ครั้ง)

ออฟไลน์ TEDDYz

• ทุติยะ
  • **
คือ ผมเป็น นศ. อยู่ คัฟ

อยากจะ สัก สาริการลิ้นทอง

ห้าแถว เพื่อ ให้ การงาน การเงิน ครอบครัว และชีวิตที่ดี ขึ้น อ่ะคัฟ

ผมเปิดร้าน ขาย ของอยุ่ที่ สวนจตุจัก แต่ช่วงนี้แย่มาก

มีคนแนะนำมาให้ ไปสัก สองอย่างนี้

และแนะนำให้มาที่นี้อ่ะคัฟ

ผมต้องทำยังไง บ้าง

แล้ว การเดิน ทางจาก กรุงเทพ ไปยังไง คัฟ

ค่าใช้จายในการสัก เท่าไหร่

ผมต้องจ่ายอะไร บ้าง อ่ะคัฟ

ออฟไลน์ ศิษย์หน้าใหม่

• ปัญจมะ
ตอบ: ขอคำแนะนำ เรื่องการสักหน่่อยคัฟ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 ก.ค. 2553, 05:50:09 »
ไล่สรุปทีละรายการนะครับ  :001:

-ยังเป็นนักศึกษา กำลังเรียนอยู่ ตัดสินใจหรือยังว่าต้องการสักหมึกหรือว่าสักน้ำมัน หากสักน้ำมันมองไม่เห็นแต่พุทธคุณอยู่ด้านในรวมถึงการปฏิบัติของเรา แต่หากเลือกสักน้ำมัน ค่อยๆพิจารณาก่อนนะครับ เพราะอักขระยันต์อยู่กับเราตลอดไป และทางบ้าน ผู้ปกครองท่านมีความเห็นอย่างไร ปรึกษาให้ท่านรับรู้

-ในส่วนของลาย หรืออักขระยันต่างๆ ตามที่ถือปฏิบัติมา ส่วนใหญ่แล้วผู้ที่มาสักจะไม่ได้เลือกยันต์ ยันต์ที่จะได้ไปขึ้นอยู่กับพิจารณาของพระอาจารย์ท่าน ตามแต่เหมาะสม แต่ไม่ต้องห่วงนะครับ ทุกยันต์ที่พระอาจารย์ท่านมอบให้มีพุทธคุณในทางที่ดีทั้งหมด ขอให้ปฏิบัติในสิ่งที่ดี ผลก็จะเกิดดีกับตัวเราตามมา

-การเดินทาง คุณ TEDDYz ยังไม่ได้แจ้งครับว่าเริ่มตั้งต้นออกเดินทางจากที่ใด สามารถค้นหารายละเอียดการเดินทางได้จากช่องค้นหาด้านบนครับ โดยพิมพ์คำค้นหาที่เกี่ยวข้องลงไป

-ค่าใช้จ่ายในการสัก หากสำหรับผมมีความหมายว่าบูชาพระคุณครูบาอาจารย์ครับ หนึ่งยันต์ยกพานครู เริ่มต้น 25 บาท และดอกไม้ธูปเทียนหน้ากุฏิประมาณ 50 บาทครับ

หากมาถึงวัดแล้ว มากราบหลวงพ่อเปิ่นก่อนนะครับ ทำจิตใจให้สงบ อธิษฐานถึงสิ่งที่คุณต้องการ จากนั้นค่อยเดินบริเวณรอบๆวัด ค่อยเดินดูตามกุฏิพระอาจารย์ท่าน หากสนใจสามารถเข้าไปสอบถามข้อมูลหรือดูก่อนได้ จากนั้นจะสักกับพระอาจารย์ท่านใด แล้วแต่คุณตัดสินใจอีกทีครับ.

ปล. คำว่า "คัฟ" ที่ถูกต้องคือ "ครับ" นะครับ และหากคุณ TEDDYz ต้องการข้อมูลส่วนใดเพิ่มเติมสามารถพิมพ์รายละเอียดลงในช่องค้นหาได้เลยนะครับ มีข้อมูลต่างๆมากมาย ของหลายๆท่านที่เป็นประโยชน์ค่อนข้างเยอะมาก ข้อมูลที่คุณ TEDDYz ต้องการก็มีมากมายเช่นเดียวกัน หากพิมพ์แล้วค้นหาดู มีข้อมูลขึ้นมาแน่นอนครับ  :001:

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ขอคำแนะนำ เรื่องการสักหน่่อยคัฟ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 ก.ค. 2553, 08:13:57 »
ไล่สรุปทีละรายการนะครับ  :001:

-ยังเป็นนักศึกษา กำลังเรียนอยู่ ตัดสินใจหรือยังว่าต้องการสักหมึกหรือว่าสักน้ำมัน หากสักน้ำมันมองไม่เห็นแต่พุทธคุณอยู่ด้านในรวมถึงการปฏิบัติของเรา แต่หากเลือกสักน้ำมัน ค่อยๆพิจารณาก่อนนะครับ เพราะอักขระยันต์อยู่กับเราตลอดไป และทางบ้าน ผู้ปกครองท่านมีความเห็นอย่างไร ปรึกษาให้ท่านรับรู้

-ในส่วนของลาย หรืออักขระยันต่างๆ ตามที่ถือปฏิบัติมา ส่วนใหญ่แล้วผู้ที่มาสักจะไม่ได้เลือกยันต์ ยันต์ที่จะได้ไปขึ้นอยู่กับพิจารณาของพระอาจารย์ท่าน ตามแต่เหมาะสม แต่ไม่ต้องห่วงนะครับ ทุกยันต์ที่พระอาจารย์ท่านมอบให้มีพุทธคุณในทางที่ดีทั้งหมด ขอให้ปฏิบัติในสิ่งที่ดี ผลก็จะเกิดดีกับตัวเราตามมา

-การเดินทาง คุณ TEDDYz ยังไม่ได้แจ้งครับว่าเริ่มตั้งต้นออกเดินทางจากที่ใด สามารถค้นหารายละเอียดการเดินทางได้จากช่องค้นหาด้านบนครับ โดยพิมพ์คำค้นหาที่เกี่ยวข้องลงไป

-ค่าใช้จ่ายในการสัก หากสำหรับผมมีความหมายว่าบูชาพระคุณครูบาอาจารย์ครับ หนึ่งยันต์ยกพานครู เริ่มต้น 25 บาท และดอกไม้ธูปเทียนหน้ากุฏิประมาณ 50 บาทครับ

หากมาถึงวัดแล้ว มากราบหลวงพ่อเปิ่นก่อนนะครับ ทำจิตใจให้สงบ อธิษฐานถึงสิ่งที่คุณต้องการ จากนั้นค่อยเดินบริเวณรอบๆวัด ค่อยเดินดูตามกุฏิพระอาจารย์ท่าน หากสนใจสามารถเข้าไปสอบถามข้อมูลหรือดูก่อนได้ จากนั้นจะสักกับพระอาจารย์ท่านใด แล้วแต่คุณตัดสินใจอีกทีครับ.

ปล. คำว่า "คัฟ" ที่ถูกต้องคือ "ครับ" นะครับ และหากคุณ TEDDYz ต้องการข้อมูลส่วนใดเพิ่มเติมสามารถพิมพ์รายละเอียดลงในช่องค้นหาได้เลยนะครับ มีข้อมูลต่างๆมากมาย ของหลายๆท่านที่เป็นประโยชน์ค่อนข้างเยอะมาก ข้อมูลที่คุณ TEDDYz ต้องการก็มีมากมายเช่นเดียวกัน หากพิมพ์แล้วค้นหาดู มีข้อมูลขึ้นมาแน่นอนครับ  :001:
ตามนี้เลยครับ   :016:

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 ก.ค. 2553, 09:03:12 »
ได้ข้อมูลชัดเจนแล้วนะครับ

วัดบางพระ ยินดีต้อนรับครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 ก.ค. 2553, 09:42:59 »
สักแล้วชีวิตจะประสบความสำเร็จดั่งที่ใจหวังนั้น ขึ้นอยู่กับหลายปัจจัยน่ะครับ สักแล้วไม่สนใจข้อห้าม ประพฤติตัวไม่อยู่ในศีลในธรรม รอยสักก็จะเป็นแค่หมึกติดหลังแค่นั้น สักแล้วต้องปฎิบัติตัวไม่ผิดในข้อห้าม ทำบุญ ประพฤติตัวอยู่ในศีลในธรรม พุทธคุณจึงคุ้มครอง คิดสิ่งใดก็สมหวัง(คิดแต่สิ่งที่ดีงามน่ะครับ) เหนือสิ่งอื่นใด กรรมเก่าที่เราเคยทำไว้เป็นสิ่งที่เราต้องชดใช้น่ะครับ ควรศึกษาเรื่องบุญและกรรมให้เข้าใจน่ะครับ บุญและกรรมที่เราทำชาติที่แล้ว ลิขิตชีวิตเราในชาตินี้ บุญและกรรมที่เราทำทุกวันนี้ ลิขิตชีวิตเราในวันข้างหน้าและชาติหน้าครับ
ปล.ชีวิตผมหลังจากที่ได้รับเมตตาสักยันต์จากวัดบางพระ ชีวิตผมก็เจริญรุ่งเรืองขึ้นเป็นลำดับ จากปัญหาที่คิดว่าใหญ่เท่าภูเขาตอนนี้ปัญหาก็เหลือแค่เนินเล็กๆที่ผมกำลังจะก้าวผ่านไป ที่เขียนมาซะยาวเพียงต้องการจะบอกว่า อย่าแค่ฟังว่าใครทำอะไรแล้วได้ผลดียังไง เพราะบุญกรรมที่เราสร้างมาไม่เหมือนกัน ยินดีต้อนรับมาเป็นศิษย์วัดบางพระด้วยกันครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 ก.ค. 2553, 10:02:20 »
ขอให้โชคดีนะครับ....................... :090: :090: :114: :090: :090:...................

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 ก.ค. 2553, 01:28:38 »

ห้าแถว เพื่อ ให้ การงาน การเงิน ครอบครัว และชีวิตที่ดี ขึ้น อ่ะคัฟ

ผมเปิดร้าน ขาย ของอยุ่ที่ สวนจตุจัก แต่ช่วงนี้แย่มาก

มีคนแนะนำมาให้ ไปสัก สองอย่างนี้

แล้ว การเดิน ทางจาก กรุงเทพ ไปยังไง คัฟ

อยากได้ยันต์ 5 แถว ให้ไปสักกับหลวงพี่นัน ขอท่านได้เลย ไม่ต้องลงยันต์ครูก่อน
ส่วนสาริกา ก็ลองขอท่านดู ไม่น่าจะยาก
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ ~แห้งคุง~

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 ก.ค. 2553, 10:03:04 »

อยากได้ยันต์ 5 แถว ให้ไปสักกับหลวงพี่นัน ขอท่านได้เลย ไม่ต้องลงยันต์ครูก่อน
ส่วนสาริกา ก็ลองขอท่านดู ไม่น่าจะยาก
ตามนั้นครับ ถ้าอยากยันต์คงแล้วแต่หลวงพี่ครับว่าท่านจะเมตตาให้เราหรือเปล่า ผมแนะนำครับ หลวงพี่นันขอท่านได้ครับ

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 15 ก.ค. 2553, 11:55:53 »
ครับ ผมขอขอบคุณสำหรับ คำแนะนำ นะครับ

ผมอยากทราบ อีกเรื่องครับ

ผมจะไปได้ วันไหน เวลาไหนบ้างครับ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 16 ก.ค. 2553, 12:24:59 »
ไปได้ทุกวันครับไปแต่เช้าหน่อยก็ดีครับ  ถ้าเราอยู่ไกลเราสามารถ ยกพาน 2-3 พานก็ได้ครับ  ไม่มีปัญหา

ออฟไลน์ watt428

• จตุตถะ
  • สยามสุดยอด
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 16 ก.ค. 2553, 12:32:03 »
ครับ ผมขอขอบคุณสำหรับ คำแนะนำ นะครับ

ผมอยากทราบ อีกเรื่องครับ

ผมจะไปได้ วันไหน เวลาไหนบ้างครับ///////////////////

ไปวันที่คุณสะดวกดีกว่าครับ  วันธรรมดาก็คนน้อยหน่อย    เสาร์อาทิตย์ ก็เยอะครับ   เพราะ แรง ศรัทธา ที่วัดนี้ มิเคยได้ขาดครับ  
พยายามสอนตัวเองให้ดีก่อนจนได้ ก่อนจะสอนใครให้เป็นคนดีตาม

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 16 ก.ค. 2553, 08:28:36 »
ไปวันธรรมดาช่วงกลางๆเดือนครับ คนจะน้อยหน่อยครับ มาเช้าๆคนจะน้อยหน่อย จะได้ยกได้หลายพานครับ

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 16 ก.ค. 2553, 07:40:45 »
ขอให้สมหวังนะ
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 16 ก.ค. 2553, 10:04:18 »
พรุ่งนี้ผมจาไปที่วัด  เจอกันได้นะครับที่กุฏิหลวงพี่นันตอนสายๆ

ออฟไลน์ da da

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 17 ก.ค. 2553, 04:56:42 »
รบกวนผู้อยู่ประจำ วัดบางพระ ด้วยค่ะ คือดิฉันจะลักห้าแถวของวัดบางพระค่ะแต่ไม่ได้ไปสักที่วัดจะมีท่านอาจารย์ออกมาสักที่พัทยาค่ะ เค้าบอกว่าเป็นอาจารย์มาจากวัดบางพระ สาย อาจารย์สุพจน์ค่ะ อยากทราบว่าทางวัดได้มาที่พัทยาจริงหรือไม่ ใครทราบช่วยตอบด่วนค่ะเราะว่าวันที่ 21 22 กรฏาคมนี้จะสักแล้ว ขอบคุณมากค่ะ

ออฟไลน์ นัท~สันโดษ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - kamisky001@hotmail.com
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 17 ก.ค. 2553, 05:59:05 »
5 แถวไปหาหลวงพี่นันเลยครับผม
ส่วนหนึ่งของชีวิต อุทิศให้สังคม มูลนิธิ กู้ภัย ร่มไทร

ออฟไลน์ da da

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 17 ก.ค. 2553, 07:35:09 »
ช่วยหน่อยน่ะค่ะ คือไมมีเวลาไปที่วัดค่ะเห็นออกทีวีว่าจะมาที่พัทยาใครที่พอติดต่อกับพระอาจารย์วัดบางพระได้ช่วยหน่อยน่ะค่ะถือว่าเอาบุญค่ะ แต่เค้าบอกว่าเป็นพระมาจาก
วัดบางพระจริงๆเพื่อความสบายใจของดิฉันก็เพียงอยากทราบว่าจริงหรือเปล่าโทรไปที่วัดแล้วไม่มีคนรับสายค่ะ ไกล้จะถึงวันแล้วเลยอยากทราบ ขอบคุณคะ

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 17 ก.ค. 2553, 08:08:36 »
ช่วยหน่อยน่ะค่ะ คือไมมีเวลาไปที่วัดค่ะเห็นออกทีวีว่าจะมาที่พัทยาใครที่พอติดต่อกับพระอาจารย์วัดบางพระได้ช่วยหน่อยน่ะค่ะถือว่าเอาบุญค่ะ แต่เค้าบอกว่าเป็นพระมาจาก
วัดบางพระจริงๆเพื่อความสบายใจของดิฉันก็เพียงอยากทราบว่าจริงหรือเปล่าโทรไปที่วัดแล้วไม่มีคนรับสายค่ะ ไกล้จะถึงวันแล้วเลยอยากทราบ ขอบคุณคะ
... O0ถ้าคุณยังไม่แน่ใจในเรื่องราวใดๆก็แล้วแต่..รวมถึงการที่จะสักในครั้งนี้..
...คุณก็ยังไม่ควรที่จะรีบร้อนนะครับ..สักแต่ละครั้งควรทำใจให้เย็นๆ..ใจร่มๆ..
...ถ้ายังไม่แน่ใจ..หรือใจยังไม่ค่อยจะศรัทธา..ปฏิหารหรือพุทคุณจากรอยสักจะไม่เกิดนะครับ.. :114:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 22 ก.ค. 2553, 03:06:02 »
นอกจากค่ายกพานครู ค่าดอกไม้ธูปเทียน แล้วยัง มีค่า ยันต์ หรือค่า อะไร อื่นๆ อีก มั้ยครับ

คือผมไปถามเพื่อนๆที่สักมา เขา บอกว่า จะมีค่ายันต์ ครู ค่ายันต์หนุน ค่ายันต์ห้าแถวอีก น่ะครับ

ที่นี้จะมีมั้ยครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 22 ก.ค. 2553, 03:24:45 »
ค่าครู 25 บาททุกลายยันต์ครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 22 ก.ค. 2553, 03:31:25 »
ขอบพระคุณมากครับ ผมกะว่าจะไปวันศุกร์นี้ เช้า หน่อย น่ะครับ

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 23 ก.ค. 2553, 12:28:40 »
การเดินทางจากกรุงเทพ จากอนุสาวรีย์ชัย มี รถตู้ ไปมั้ย ครับ

กุฎิหลวงพี่นันท์ อยู่ ตรงไหนครับ

ขอบพระคุณมากครับ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 23 ก.ค. 2553, 04:07:44 »
เสริม ด้วยตะกรุดหอมเชียงครับ ดี แท้ มาเช่าที่วัด เองนะครับ เช่าไป2ดอกเผื่อเพื่อนขอ -*-
ถ้าดวงเราดีอะไรก็ดีนะ ปล.ไม่ให้เพื่อนก็จะโกรธ ให้ก็หมดอดใช้ครับ

Lucky in all activity is first to impulse better thing to U ครับ
อันดับแรก โชคดีไปซะทุกอย่าง เพื่อ ดึงดูด สิ่งที่ดีกว่ามาสู่ตัวท่าน (ดวงมันดีอ่ะนะ ทำอะไรก็ดีครับ)

จะดีเรื่อง สอบ เรื่องครูอาจารย์ ผู้ใหญ่เมตตาครับ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็