ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่าที่วัดบางพระมีวัตถุมงคลอะไรบ้างที่ออกในตอนนี้ครับ  (อ่าน 2315 ครั้ง)

ออฟไลน์ `ตาเอส`วัดสิงห์

• จตุตถะ
  • วันนี้คือวันดี แต่พรุ่งนี้ต้องดีกว่า
    • MSN Messenger - gongjone01@hotmail.com
    • ฟังเพลงกันนะครับ
    • อีเมล
คือผมอยากจะทราบว่าที่วัดออกอะไรให้เช่าบ้างครับ   แล้วจะเช่าได้ที่ไหนบ้างครับ
พอไปถามคนเค้าก็พาเดินเข้าแผงพระซะงั้น  อยากจะเช่าที่วัด เงินจะได้เข้าวัด แล้วใจจะได้สบาย   หลับฝันดี นอนปวดหลัง คับ

รบกวนผู้รู้บอกหน่อยนะครับ  ขอบคุนครับ
ตอนนี้ไร้รัก แต่อยู่กับธรรมะ สบายใจ

ที่เราจะรักใครซักคนไม่ใช่เรื่องยาก แต่!! การที่จะให้ใครซักคนมารักเราสิเรื่อ

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
มีเยอะครับต้องไปหาดูครับ
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
แล้วแต่คนชอบครับผม  ;D  ;D ;D ;D ;D  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
ก็มีเยอะนะครับ หลักๆก็ขึ้นศาลาการเปรียญครับ (กุฏิใหญ่น่ะ) หรือถ้าหาของเก่าเก็บตกหรือหลงเหลืออยู่ก็ไปตามกุฏิพระอาจารย์ครับ เช่นกุฎิหลวงพี่ติ่ง ครับ เงินเข้าวัดเหมือนกันน่ะแหละครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 เม.ย. 2550, 05:48:35 โดย ao »
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ใหม่ตอนนี้ ก็จตุคามรามเทพ ด้านหน้า หลวงพ่อ ณ วันนี้ 1 เดือนพอดี ไม่ทราบว่าหมดหรือยัง
ที่กุฎิใหญ่ วัตถุมงคลรุ่นเก่า กุฎิหลวงพี่สมชาย มีหลายอย่าง
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ NonG_B [e] E ~*

• สัตตมะ
  • **
  • [ ค ง รั ก แ ล ะ ศ รั ท ธ ร า]
    • MSN Messenger - B_KI51@hotmail.com
จตุรคาม รุ่นเพรชสมุย ค่ะ ไปแอบถ่ายภาพหน้ากุฏหลวงพี่ญา มาให้ดูเปนตัวอย่าง อาจจะไม่ค่อยชัดเท่ารั่ย ถามลุงที่ขายของหน้ากุฏ ท่านบอกว่ารุ่นที่เปิดสั่งจองตอนนี้ หมดแล้ว แต่ถ้าอยากได้ ก้อต้องรอ วันที่ 1 พ.ค. ประมาณชุดละ 500 บาทค่ะ   :009: :009:

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

{{{{{{{{{{{{{{{{{{{{~ถ้าแน่ไม่ได้ดูที่ตัว แต่ดูที่ใจ~}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}

ขออภัยหากคำที่ใช้ไปดูไม่เหมาะสม และก้าวร้าวค่ะ