ผู้เขียน หัวข้อ: วันที่ 12 ยังสักตามปกติรึปล่าวครับ  (อ่าน 1525 ครั้ง)

ออฟไลน์ watt428

• จตุตถะ
  • สยามสุดยอด
    • อีเมล
[img][/imgวันที่ 12 สิงหาคม  พระอาจารย์ต่างๆ ยังสักตามปกติรึปล่าวครับ  รบกวนสมาชิกด้วยครับ
พยายามสอนตัวเองให้ดีก่อนจนได้ ก่อนจะสอนใครให้เป็นคนดีตาม

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ตอบ: วันที่ 12 ยังสักตามปกติรึปล่าวครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 ส.ค. 2553, 10:56:29 »
น่าจะมีปกตินะครับ
แต่มีจัดงานครบรอบวันเกิดหลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: วันที่ 12 ยังสักตามปกติรึปล่าวครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 ส.ค. 2553, 12:27:32 »
น่าจะมีสักตามปกติ ครับ

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 ส.ค. 2553, 09:51:00 »
สักแน่นอนครับ แต่วันนั้นเป็นวันบุญด้วย ศิษย์วัดบางพระน่าจะเยอะนะครับ คงต่อรอนานหน่อยนะครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ addydesign

• ตติยะ
  • คนทำไม่พูด คนพูดไม่ทำ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 ส.ค. 2553, 04:16:05 »
เพิ่งไปมาเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาคับ สอบถามทางวัดวันที่ 12 นี้ สักตากปกติคับ แต่ลูกศิษย์เพียบแน่นอนคับต้องไปแต่เช้าคับ :050:

ออฟไลน์ watt428

• จตุตถะ
  • สยามสุดยอด
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 ส.ค. 2553, 12:36:22 »
ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆสมาชิกครับ ผมก็คงไปวัดแต่เช้าเหมือนกันครับ ใจจริงก็อยากกลับไปไหว้แม่ที่บ้าน แต่บ้านอยู่ไกลเหลือเกินครับ.....เเม่สาย.....หนือสุดยอดในสยามครับ คิดถึงแม่ ครับ 

ออฟไลน์ เคจัง_เสน่ห์ล้านนา

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - nookun@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 ส.ค. 2553, 06:58:47 »
ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆสมาชิกครับ ผมก็คงไปวัดแต่เช้าเหมือนกันครับ ใจจริงก็อยากกลับไปไหว้แม่ที่บ้าน แต่บ้านอยู่ไกลเหลือเกินครับ.....เเม่สาย.....หนือสุดยอดในสยามครับ คิดถึงแม่ ครับ 

ไม่ไกลหรอกครับ
ปีหนึ่งมีแค่ครั้งเดียววันแม่
แม่ก็มีแค่คนเดียว
ถ้าไม่ติดธุระอะไรก็คงสละเวลาได้นะครับ
สักยันต์เมื่อไหร่ก็สักได้
วัดไม่หนีไปไหนหรอกครับ
พ่อแม่สำคัญที่สุดครับ

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 ส.ค. 2553, 04:00:04 »
สักครับผม ที่กุฏิ หลวงพี่แป๊ว ได้ข่าวว่า แจกยันต์ พ่อแม่ ที่ไหล่ ซ้ายขวา   สาธุ