ผู้เขียน หัวข้อ: สวยมากๆ  (อ่าน 2271 ครั้ง)

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
สวยมากๆ
« เมื่อ: 11 ส.ค. 2553, 06:43:49 »
ขออนุญาตท่านเจ้าของด้วยครับ ของท่านพี่สวยจริงๆชิ้นนี้ไม่ใช้ของผมครับอยากได้มาขึ้นคอสักเหรียญครับ :054:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ส.ค. 2553, 06:46:59 โดย levis »
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: สวยมากๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 ส.ค. 2553, 06:56:55 »
สวยงามครับ :001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ส.ค. 2553, 06:57:17 โดย รุท หมัดหนักครับ »
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 ส.ค. 2553, 07:08:24 »
ohh on comment
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 ส.ค. 2553, 07:13:37 »
ขอบคุณครับที่ให้ชม สวยงามมากครับ

ออฟไลน์ เสือเดือนแปด

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่มีความล้มเหลว มีแต่บทเรียนของชีวิต
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 ส.ค. 2553, 08:45:34 »
สุดยอด  :015:

สวยทั้งเหรียญและตลับเลยครับ

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 ส.ค. 2553, 08:38:47 »
สวยดีครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 ส.ค. 2553, 11:33:43 »
 :058:หน้าเสือผมหาอยู่เหมือนกัน....  08;อยากมีมั่งจัง05;
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 13 ส.ค. 2553, 11:40:55 »
องค์นี้เป็นของเซียนใหญ่ที่เปิดร้านแถวพระรามสาม ของเซียนท่านนี้มีพระของฟลวงพ่อเปิ่น สวยๆทั้งนั้นไม่ว่าจะเป็นรุ่นแรก ปี 19 เนื้อนวะ ทอง แถมมีจารลายมือหลวงพ่อด้วย เหรียญเสื้อเกราะเนื้อสตางค์ ผมยังแอบเข้าไปดูบ่อยๆ แต่ไม่กล้าถามราคา

ออฟไลน์ massuba

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 13 ส.ค. 2553, 01:20:22 »

เสื้อเกราะเนื้อสตางค์แบบนี้หรือเปล่าครับพอดีมีอยู่เลยเอามาลงให้ดูครับ

ออฟไลน์ massuba

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 13 ส.ค. 2553, 01:28:08 »
หน้าเสือเงินบ้างไม่ถีงทองครับพี่ levis จำกันได้มั้ยครับเราเคยคุยกันเรือ่งพ่อไสว

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 13 ส.ค. 2553, 08:44:33 »
องค์นี้เป็นของเซียนใหญ่ที่เปิดร้านแถวพระรามสาม ของเซียนท่านนี้มีพระของฟลวงพ่อเปิ่น สวยๆทั้งนั้นไม่ว่าจะเป็นรุ่นแรก ปี 19 เนื้อนวะ ทอง แถมมีจารลายมือหลวงพ่อด้วย เหรียญเสื้อเกราะเนื้อสตางค์ ผมยังแอบเข้าไปดูบ่อยๆ แต่ไม่กล้าถามราคา
ไม่ทราบว่าที่เซ็นทรัลพระราม 3 รึเปล่าร้านนี้ชื่อก้อง กวนอู มีหลวงปู่เปิ่นปี 19 ผมเคยถามว่าพี่เปิดราคาเท่าไรพี่เขาบอกว่าผมโชว์ไม่ได้เปิดราคาครับจากผมกำลังจะกลับ แต่ผมบังเอิญเดินถัดไปที่ตู้นึงร้านเดียวกันสายตาผมไปเจอเหรียญ ปี33เสื้อเกราะเนื้อทองแดงรมดำเลี่ยมกรอบกันน้ำผมเลยบูชามาครับ ผมบังเอิญหรือโชคดีครับ  :002:

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 13 ส.ค. 2553, 10:41:21 »
คืองี้ครับพี่น้อง :002:

ตลับเงินหรือทอง เนียะ มันจะแพงตรงแกะลายแล้วก็ เม็ดๆขอบๆเวลาใส่เนียะเขาใช้น้ำประสานเป็นตัวจับครับ ทาแล้วมันจะละลายเข้าหากัน การจะวางเม็ดกลมๆขอบๆเนียะค่อนข้างต้องละเอียดและใจเย็น ก็ยอมรับว่าตลับเขาสวยจริงๆ แต่ต้องทำใจว่าถ้าใช้งาน ก็ต้องถลอกเม็ดหลุด ตามปกติขอรับ

มี19ให้ชม แต่ก็มีให้สมใจ1เหรียญ ถือว่าโชคดีครับ ^^
เรียนพี่น้องที่มาใหม่ทุกท่าน ที่สนใจพระหลวงพ่อแต่ทุนน้อย..ก็ได้แต่บอกว่าให้สวดมนต์ขอหลวงพ่อ แล้วไม่นานหลวงพ่อจะมาโปรด
ขอเพียงศรัทธาครับ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็