ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพวันที่ 12 สิงหาคม 2553 วัดท้องไทร  (อ่าน 2634 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
ขออภัยที่นำภาพมาลงช้าครับ
   สำหรับเพื่อนๆพี่ๆ ที่ช่วยงานที่วัดบางพระเน้นว่าช่วยงาน
ที่วัดบางพระแล้วไม่ได้
มาที่วัดท้องไทร ผมเก็บเหรียญแจกไว้ส่วนหนึ่ง
ถ้าอยากได้รบกวนแจ้งทางกลุ่มเสนห์ไว้ด้วยนะครับ
  อาจจะไม่ได้ทุกท่าน

ปีนี้คนเยอะแต่เป็นระเบียบครับ
เพราะเตรียมการมาเป็นอย่างดี
  ขอบคุณท่านผู้ใหญ่บ้าน และพี่ๆอปพร.
ภาพตอนทำบุญตอนเช้าไม่มีครับ
เพราะว่าทำงานทำหน้าที่อยู่ที่ทำงาน

แถวยาวไปถึงโรงเรียนเก่า
  ปีนี้ไม่มีการสรงน้ำหลวงปู่  แต่หลวงปู่ท่านลงมานั่งเป็นประธานในการแจกพระ
อยู่พักหนึ่งตอนแรกจะให้นั่งแค่15 นาที แต่ท่านบอกว่าท่านไหว นั่งได้เรื่อยๆ
ใครจะนิมนต์ท่านขึ้นกุฎิอย่างไรท่านก็บอกว่าไหว

วัตถุมงคลในกล่องแดงเปิดประมูล ผู้ที่ประมูลได้ ได้รับจากมือหลวงปู่
ตั้งแต่ทำงานมาต้องมาเป็นพิธีกรงานประมูลก็งานนี้ละครับ

ปีนี้นอกจากลิเก และหนังแล้ว ตอนกลางวัน
ยังมีการนวดแบบไทย จากโรงพยาบาลห้วยพูล มาช่วยด้วย
   รายได่้ทุกบาททุกสตางค์มอบให้วัด
มาตอนเย็นๆบ้างครับ
  มีการสรงน้ำหลวงปู่ จากญาติโยมของหลวงปู่่
ลูกศิษย์ที่เป็นพระ และฆาราวาส

ใครยืมดอกไม้เค้ามานี้เกรียนสุดๆ
แต่ขอบคุณเจ้าของดอกไม้ครับ

ช่างภาพรดคนสุดท้ายเลย

รดน้ำแสดงมุทิตาแล้ว คราวนี้หลวงปู่พรมน้ำมนต์ให้บ้าง

เอาแค่นี้ก่อนนะครับ
เดี้ยวมาเพิ่มเติม
หากตกอะไรไปบ้่างขออภัยครับ

ออฟไลน์ moccahot

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: ภาพวันที่ 12 สิงหาคม 2553 วัดท้องไทร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 ส.ค. 2553, 12:01:38 »
นมัสการหลวงปู่อั๊บครับ

พาแม่ไปเที่ยวเลยไม่ได้ไปวัด

อยากได้เหรียญแต่คงไม่มีบุญ

แค่เห็นหลวงปู่สบายดีก็มีความสุขครับ

ขอบคุณพี่ Gearmour สำหรับภาพครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: ภาพวันที่ 12 สิงหาคม 2553 วัดท้องไทร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 ส.ค. 2553, 12:11:34 »
กราบนมัสการหลวงปุ่อั๊บครับ ได้รับเมตตาพระสมเด็จองค์เล็กเนื้อตะกั่วจากหลวงปู่ กราบขอบพระคุณครับ

ขอบคุณพี่บัฟสำหรับภาพงานวันคล้ายวันเกิดหลวงปู่อั๊บครับ กว่าจะเสร็จงานจากวัดบางพระ ไปถึงวัดท้องไทร เลิกงานกันแล้วครับ

ปีนี้งานที่วัดบางพระสนุกมาครับ ทอดลูกชิ้นเป็นชั่วโมงจนหัวหยิกเลยครับ :002:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 ส.ค. 2553, 03:49:27 »
ขอบคุณพี่บัฟที่นำภาพมาให้ชมครับ
เสียดายว่าไม่มีโอกาสไปร่วมงานด้วย
แค่ได้เห็นรอยยิ้มของหลวงปู่และพระอาจารย์ที่นับถือ
ก็มีความสุขแล้วครับ :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 ส.ค. 2553, 08:14:53 »

ขอบคุณ . . . ครับ . . . สำหรับภาพบรรยากาศ

ไปกราบหลวงปู่ เช่นกัน . . . ครับ . . . แต่เป็น หลวงปู่ จำวัดพอดี  :070:

------------------- ข อ บ คุ ณ ค รั บ-------------------

15;

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 ส.ค. 2553, 09:55:21 »
แม้ไปไม่ทันสรงน้ำ
แต่ก็ได้รับความเมตตาให้เข้าไปกราบหลวงปู่
กราบพระครู และ อ. อั้น  ด้วยค่ะ :054:

ขอบคุณพี่บัฟ ที่เมตตาน้อง ๆ มาตลอด
ขอบคุณสำหรับภาพ งานพิธีที่นำมาให้ชม ด้วยค่ะ
  :054:

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 ส.ค. 2553, 10:27:21 »
กราบมนัสการหลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทรด้วยครับ  :054:

ขอบคุณพี่บัฟมากครับ

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 ส.ค. 2553, 12:46:25 »
 :095:ขอบคุณครับ :095:
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ พ่อขุนผาเมือง

• สัปปิติโย วินัสตูมาเต๊
  • จตุตถะ
  • ร่วมกันเชิดชูธง เพื่อเสรีภาพและประชาธิปไตย
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 17 ส.ค. 2553, 06:49:58 »
มีเวลาจะไปกราบหลวงปู่ครับ
ความสุขจงเกิดกับคนทั้งประเทศเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 17 ส.ค. 2553, 09:56:06 »
ขอบคุณภาพบรรยากาศมากครับที่นำมาให้ชม สาธุจ้า ....  :089:

ออฟไลน์ aekkamol

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 18 ส.ค. 2553, 12:49:48 »
เห็นหลวงปู่ มีรอยยิ้ม ก็ชื่นใจแล้วครับ วันนั้นผมก็ได้ไปร่วมกราบหลวงปู่ด้วยครับ

ขอบคุณนะครับ สำหรับภาพรดน้ำขอพรหลวงปู่ อยากให้ท่านได้พักผ่อนมากๆ อยู่เป็นที่พึ่ง เป็นมิ่งขวัญลูกศิษย์ ลูกหลานไปนานๆ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 18 ส.ค. 2553, 07:51:25 »
ขอบคุณครับ...................... :090: :090: :114: :090: :090:.............
          ปล ขอของที่ระลึกด้ยนะครับ..........