ผู้เขียน หัวข้อ: รูปหล่อลอยองค์ ๖๗ ชุดทองคำเล็กปี 33 ครับ  (อ่าน 2777 ครั้ง)

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
ชุดนี้เพิ่งได้มาครับ น้ำหนักทองประมาณ 3 กรัมนิดๆเบาๆ
...

...
ขนาดใหญ่กว่าเม็ดกระดุมนิดเดียวครับ
...
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
งดงามเหนือคำบรรยาย  :015:

ออฟไลน์ ๗๗๗

• สัตตมะ
  • **
 :016:งดงามและน่าอิจฉาจังครับ :015: :075:

ออฟไลน์ Agnes

• ปฐมะ
  • *
    • คาสิโนออนไลน์
สวยมากเลยค่ะ  :064: :064: :090:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ของดีจริงๆครับ เนื้อทองคำซะด้วย ขอบคุณพี่หอมเชียงครับ :001:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
สวยงามมากครับพี่หอมเชียง :016:

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
อย่างนี้ซิครับสายตรงตัวจริง มีของสวยๆมาให้น้องๆได้ชมเป็นวิทยาทานเสมอ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
สวยสุดยอดครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
ด้วยความเคารพครับ ท่านพี่หอมเชียง 
รุ่นนี้คือรุ่นสร้างโรงเจ หรือเปล่าครับ
รุ่น 67 จีวรตรงหน้าอกจะมีริ้วๆหลายเส้น ละเอียดกว่า
รุ่นโรงเจจะมี 3-4 เส้น  แต่ทั้ง 2 รุ่นก็ให้บูชาในปี 2533 เช่นกัน
ยังงัยก็สวยงาม ทรงคุณค่า หายากไม่ค่อยได้พบเห็น และได้ความรู้มากครับ

ออฟไลน์ zombeman

• จตุตถะ
    • อีเมล
ของดีเริ่มทยอยออกมาให้เห็นอีกแล้ว

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
 :095:ยิ่งนำไปห่มจีวรทองคำยิ่งสวยงามมากๆครับ :015:
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอบคุณที่นำมาให้ชมนะครับพี่หอมเชียง เด็ดเหมือนเคย ...  :016:

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สุดยอดเลยครับ :090:

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
               ผม . . . อยากมีไว้บูชาเช่นกัน . . .ครับ

สุดยอดมากเลย . . .ครับ

--------------- ข อ บ บ คุ ณ ค รั บ ---------------

15;

ออฟไลน์ phetsung

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - kokkai_jubjib@hotmail.com
สวยงามมากค่ะขอบคุณที่นำมาให้ชม :053:
เพราะใจเราศรัทธา

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
ด้วยความเคารพครับ ท่านพี่หอมเชียง 
รุ่นนี้คือรุ่นสร้างโรงเจ หรือเปล่าครับ
รุ่น 67 จีวรตรงหน้าอกจะมีริ้วๆหลายเส้น ละเอียดกว่า
รุ่นโรงเจจะมี 3-4 เส้น  แต่ทั้ง 2 รุ่นก็ให้บูชาในปี 2533 เช่นกัน
ยังงัยก็สวยงาม ทรงคุณค่า หายากไม่ค่อยได้พบเห็น และได้ความรู้มากครับ
รุ่น ๖๗ กับรุ่นสร้างที่โรงเจเป็นรุ่นเดียวกันครับ

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณครับพี่ ที่ให้ความกระจ่างแก่น้องๆเสมอ
ภาพรูปหล่อจากแผ่นประชาสัมพันธ์ กับ องค์จริงที่พี่หอมเชียงถ่ายมาดูแตกต่างกัน
ทำให้ผมเข้าใจผิดไป หรือไม่ก็มีหลายบล๊อค เป็นคนละพิมพ์กัน

• สัตตมะ
  • **
อีกหน่อยนึงครับ
ภาพรูปหล่อเนื้อทองคำรุ่น 67 องค์นี้ เครดิตท่านเก่ง สิบทัศน์ครับ(พี่หอมเชียงกับคุณเก่งคุยกันในกระทู้ วันที่ 22 มีค 2553)
มีจีวรหลายเส้นเช่นกัน จะเหมือนกับองค์ที่แสดงในสิ่งพิมพ์เผยแพร่ของทางวัด
จะไม่เหมือนกับองค์ของพี่หอมเชียงซะทีเดียว

ด้วยความเคารพครับ

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
ที่มันผิดเพี้ยน เป็นที่ขนาดครับ รูปหล่อรุ่นนี้สร้างมาด้วยกัน 3 ขนาดครับ ใหญ่ กลาง เล็กครับของคุณเก่งเป็นพิมพ์ใหญ่ครับ ส่วนของผมพิมพ์เล็กครับ ดูตามรูปเลยครับ
...

• สัตตมะ
  • **
กระจ่างแจ้ง หมดข้อสงสัยเลยครับพี่
ขอบพระคุณอย่างสูงอีกครั้งครับ