ผู้เขียน หัวข้อ: วานสายตรงเขี้ยวเสือหลวงปู่เปิ่นทีครั  (อ่าน 2255 ครั้ง)

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
ข้างบ้านผม กำลังจะปล่อยเขี้ยวเสือ ให้ผม 1ข้าง เขาบอกว่า เป็นของหลวงปู่เปิ่น ทำจากเลซิ่น ผมก็ไม่ค่อยมั่นใจว่าเป็นของแท้ไหม ผมก็ดูไม่เป็นเขาปล่อย ให้ผม 300 บาท

ผมก็อยากได้ถ้าเป็นของหลวงปู่ จริง ผมก็จะเก็บไว้ครับ

ชมภาพเลย ครับ

ป.ล ภาพอาจไม่ค่อยชัดเพราะ ถ่ายจากโทรศัพ มือถือครับ

ขอขอบคุณ ผู้รู้ทุกท่านด้วยนะครับผม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ส.ค. 2553, 09:24:37 โดย fork0 »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ไม่เคยเห็นวัตถุมงคลของหลวงพ่อเปิ่น ออกมาพิมพ์นี้เลยครับ ส่วนตัวไม่ชอบ ขอบคุณครับ ...  :002:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ส่วนตัวไม่ชอบ   นี่แสดงว่าของปลอมใช่ไหม ครับ ตอบด้วย ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ส่วนตัวไม่ชอบ   นี่แสดงว่าของปลอมใช่ไหม ครับ ตอบด้วย ขอบคุณครับ

ปลอมครับ :001:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณครับ เกือบ แล้ว ผมต้องไปบอกเจ้าเดิมไหมครับ ว่าของเขาปลอม -_-

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

สนิทกันแค่ไหนผมไม่ทราบ ถ้าไม่สนิทมาก อย่าไปบอกเขาเลยครับ เขาได้มายังไงไม่ทราบ แต่ถ้าเขาบอกว่าของหลวงพ่อเปิ่นเราก็อย่าไปแย้งเขาเลยครับ เดี๋ยวดูไม่ดีนะครับ  ถ้าสนิทพอที่จะบอกได้และเขาไม่เคืองก็บอกเขาเถอะครับ เขาจะได้ไม่ศูนย์เสียอีก

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ครับ ไม่ค่อย สนิท เท่าไหร่ครับ ทีแรกผมว่าจะเอามา ก่อนเเล้วค่อยเอามาลง ไว้ แต่ มันตะหงิดใจอยู่นิดนนึง เลยถ่ายรูปมาลงไว้ก่อน

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
ไหวพริบดีครับ ถ้าไม่แน่ใจก็นำภาพมาให้พี่น้องวัดบางพระ ดูให้ครับ น่าจะได้ข้อมูลที่ถูกต้องครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ลองเปรียบเทียบดูครับ เสือตัวหนึ่งส่วนใหญ่นำเขี้ยวมาทำเครื่องราง ได้ 4 เขี้ยว (เขี้ยวคู่หน้าบน-ล่าง) แล้วเสือทุกวันนี้หายากครับ ฉะนั้นราคาเขี้ยวก็ต้องแพงเป็นธรรมดา ขนาดเขี้ยวเปลือยยังไม่ได้แกะอย่างน้อยๆก็ต้องหลักพันกลางๆแล้วครับ ฉะนั้นหลักร้อยอย่าไปคิดว่าจะแท้ครับ จะหาฟลุ๊คๆยากครับ :004:

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
 :016:คำตอบชัดเจนดีทุกๆท่านครับ :095:
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ nut@coffee

• ฉัฏฐะ
  • *
ทำจากเลซิ่น คับ ไม่ใช่ ทำจากเขี้ยวเสือของจริงคับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ครับ เจ้าของเขาบอกว่าทำจากเลซิ่น แต่ในตัวเขี้ยวเสื้อ ผมไม่เห็น ลอยจารลองอักขระ อ่ะไรเลย ผมถามเเล้ว เขาบอกว่าอยู่ตัว ตัวเขี้ยว มีเชือกพันอยู่ผมเลย ไม่มั่นใจเลยเอามา ลงรูป จนได้คำตอบเเล้วครับ ผมก็บอกเขาไปเเล้วครับว่า ผม ไม่เอา  :001: