ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆดูเขี้ยวเสือให้หน่อยครับ  (อ่าน 2751 ครั้ง)

ออฟไลน์ neil

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
พอดีได้มาจากคุณตา ไม่มีความรู้ด้านนี้เลย ไม่รู้ว่าของแท้หรือเปล่าครับ แล้วถ้าแท้ ราคาประมาณอยู่ที่เท่าไหร่หรอครับ รบกวนพี่ๆดูให้หน่อยครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ neil

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: รบกวนพี่ๆดูเขี้ยวเสือให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 ส.ค. 2553, 03:46:37 »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ส.ค. 2553, 03:50:17 โดย neil »

ออฟไลน์ SwEEtGarM

• สัตตมะ
  • **
  • น้อมคาราวะหากข้าพเจ้าผิดพลาดประการใดขออภัยท่านด้วย
    • MSN Messenger - SwEEtGarM@hotmail.com
ตอบ: รบกวนพี่ๆดูเขี้ยวเสือให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 ส.ค. 2553, 03:50:13 »
ผมดูเป็นเขี้ยวเสือใหญ่น่ะครับ ไงไงขอรูปหลายๆๆด้านหน่อยครับ

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 ส.ค. 2553, 09:03:39 »
สวยดีครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 ส.ค. 2553, 11:34:31 »
เขี้ยวเสือแท้แน่นอนครับ ส่วนเรื่องราคาขึ้นอยู่กับความพอใจของทั้งสองฝ่าย แต่หลักพันอัพแน่นอนครับ :004:

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 ส.ค. 2553, 11:44:42 »
 :016:สวยงาม:015:

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 ส.ค. 2553, 12:52:30 »
น่าจะแท้ครับ ถ้าดูเฉพาะรูปภาพ ส่วนราคาต้องดูหลายอย่าครับ เช่น เขี้ยวโปร่ง หรือไม่โปร่ง ฯลฯ
เก็บดีๆนะครับ หายากแล้ว  :001:

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23 ส.ค. 2553, 08:36:43 »
ถูกต้องทุกคำตอบเลยครับ :095:
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ @ZeRo@

• จตุตถะ
  • CPW 17
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 23 ส.ค. 2553, 08:46:04 »
บ้างก็ถือเรื่องของที่แตกหัก ไม่เก็บสะสมเหมือนกันนะครับ ว่าจะทำให้เกิดความแตกร้าวกันได้ครับ 

ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด    ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในหัวใจคน

ออฟไลน์ mechanic

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 12 ก.ย. 2553, 08:09:44 »
บ้างก็ถือเรื่องของที่แตกหัก ไม่เก็บสะสมเหมือนกันนะครับ ว่าจะทำให้เกิดความแตกร้าวกันได้ครับ 
เป็นของแท้ครับและสภาพต้องถือว่าสวยสมบูรณ์ทีเดียว ส่วนราคา หลักพันกลางๆครับ แล้วแต่ความพอใจของทั้งสองฝ่าย
ส่วนเรื่องของการแตกร้าวนั้นผมอยากให้ดูกันในแง่ของความเป็นธรรมชาติครับ เพราะพวกเครื่องรางที่ได้จากธรรมชาติ เช่น เขี้ยวเสือ เขี้ยวหมู เขี้ยวหมีและงาช้าง เมื่อมีความเก่าได้ที่ สีเขาจะฉ่ำ และ มีรอยแตกราน ให้เห็น ซึ่งจะทำให้เซียนพระสามารถกะดูอายุของเครื่องรางชิ้นนั้นได้ว่าอยู่ในยุคไหนครับ ต้องทำใจหน่อยครับสำหรับเรื่องริ้วรอยบนผิวของเครื่องรางที่ได้จากธรรมชาติ  :095:
คนดีเท่านั้นที่พระท่านจะคุ้มครอง

ออฟไลน์ ~>uาJวัuทoJ<~

• AlwaYs Miss Ya !! ><* คนที่คุณก็รู้ว่าใคร **
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • Twitter@MinzLadyMaFiAz
    • Yahoo Instant Messenger - KawisaraMinz@yahoo.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 13 ก.ย. 2553, 09:43:19 »
แล้วเขี้ยวเสือบนกุฏิใหญ่ละคะ พอดีวันก่อนหนูมินเห็นที่เป็นอันเล็กๆน่ะค่ะ ราคา 1500 ไม่ทราบว่าบนกุฏินี่ของแท้หรือป่าวคะหรือว่าเป็นเรซิ่น
อยากได้มาบูชาน่ะค่ะ ยังไงแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ
[shake]เดี๋ยวร้อน เดี๋ยวหนาว ไม่ค่อยเข้าใจสภาพความเป็นไป...โลกร้อนมากไปคนก็กลายเป็นหมาบ้า --*[/shake]

ออฟไลน์ ZitLuangPor

• ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อ
    • MSN Messenger - SAWUNLUMM@hotmail.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 13 ก.ย. 2553, 11:46:45 »
สภาพก็อยู่ในระดับสวยครับ ส่วนรอยแตกของเขี้ยวนั้นก็เป็นธรรมชาติของเขี้ยว ที่มีอายุความเก่า แต่ก็มีเสน่ห์ไปอีกแบบครับ
เยี่ยมยุทธครับ
 :016:  ^^
วาจาสิทธิ์ หลวงพ่อเปิ่น "ห้ามนำสิ่งที่ให้ไปประกอบกรรมทำชั่วเด็ดขาด และห้ามลองวิชาอย่างพร่ำเพรื่อ จะใช้ได้ก็เมื่อถึงคราวจำเป็เท่านั้น"[/i

ออฟไลน์ mechanic

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 13 ก.ย. 2553, 12:29:23 »
แล้วเขี้ยวเสือบนกุฏิใหญ่ละคะ พอดีวันก่อนหนูมินเห็นที่เป็นอันเล็กๆน่ะค่ะ ราคา 1500 ไม่ทราบว่าบนกุฏินี่ของแท้หรือป่าวคะหรือว่าเป็นเรซิ่น
อยากได้มาบูชาน่ะค่ะ ยังไงแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

ขอแนะนำนะครับ พี่ไม่ได้ไปวัดบางพระ มา 4-5 ปีแล้ว เรียกว่า หายไปจากวงการเลยก็ว่าได้ แต่ก็พอได้ข่าวจาก levis บ้าง
ที่กุฏิใหญ่เห็นว่าเขี้ยวเสือโคร่งยังมีให้เช่าบูชาอยู่ แต่ราคา น่าจะ 2-4 หมื่นบาท
ส่วนอันเล็ก ต้องดูให้ดีว่าเป็น เขี้ยวเสือดาว(น่าจะเกิน 2000 บาทนะครับ) หรือ เขี้ยวหมี หรือ งาช้างแกะเป็นรูปเขี้ยวเสือ
ถ้าดูไม่เป็น ให้ถามหลวงพี่ที่ให้เช่าบูชาวัตถุมงคล ไม่แน่ใจว่าจะยังเป็น หลวงพี่เชษฐ์ อยู่หรือเปล่า คือน้องสามารถถามได้เลยว่า เป็น เขี้ยวอะไร ทันหลวงพ่อหรือไม่ ถ้าเช่าบูชาหลายพันก็ลองถามหลวงพี่ดูว่า มีอะไรจะแถมให้บ้างไหมคะ :095:

ออฟไลน์ ~>uาJวัuทoJ<~

• AlwaYs Miss Ya !! ><* คนที่คุณก็รู้ว่าใคร **
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • Twitter@MinzLadyMaFiAz
    • Yahoo Instant Messenger - KawisaraMinz@yahoo.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 13 ก.ย. 2553, 12:53:09 »
@mechanic :: ขอบคุณคุ่ะท่าน จริงๆลุงมินมีนะ แต่เพิ่งปล่อยออกไปเหมือนกัน ลุงมินไม่รู้ว่ามินอยากได้ หุหุ ยังไงเดี่ยวหนูมินจะขึ้นไปถามหลวงพี่นะคะ ^^