ผู้เขียน หัวข้อ: พระคาถาปลุกหนุมานเชิญธงชัย  (อ่าน 49092 ครั้ง)

ออฟไลน์ noom2012

• ตติยะ
    • อีเมล
พระคาถาปลุกหนุมานเชิญธงชัย
« เมื่อ: 23 ส.ค. 2553, 12:46:04 »
 :054:โอมพระหนุมานผลาญลงกา โอมจุติโลทัง สวาหะ นะมะพะทะ นโมพุทธายะ หะนุมานะ สังสะตัง ยุวาพะวา โอมคงตรีเพชชะคง คงทั่วสารพางกาย กะระมะถะ กิริมิถิ กุรุมุถุ เกเรเมเถ หะนุหุนิหินะหะ พระพุทธังจังเหล็ก ตรีเพชชะคงจังเหล็ก พระธัมมังจังเหล็ก ตรีเพชชะคงจังเหล็ก พระสังฆังจังเหล็ก ตรีเพชชะคงจังเหล็ก อุทธังอัด อะจังงัง อะพะวะเห นะละนุลุ นะอะวิ. ยะตะมะอะ หนุมานะ นะสังสะตัง สวาหะ สวาหะ เตหิอิทธิฤทธิ์ฯ

:054:ส่วนหัวใจของหนุนะมาน     หนุมานะ นะสังสะตัง

สิ่งเหล่านี้จะไม่เกิดผมถ้าเราไม่คิดถึงพระคุณของครูบาอาจารย์กับการกำหนดลมหายใจเข้าออก  พุธ โธ

ออฟไลน์ danutgood

• ปัญจมะ
ตอบ: พระคาถาปลุกหนุมานเชิญธงชัย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 ส.ค. 2553, 10:27:45 »
พระคาถานี้เป็นบทของท่านพ่อเที่ยง น่วมมานา ท่านได้แต่ใดมารึครับ

ออฟไลน์ fon913

• หนุมานเชิญธง
  • จตุตถะ
  • ไม่มีอะไรที่เราทำไม่ได้
    • อีเมล
ตอบ: พระคาถาปลุกหนุมานเชิญธงชัย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 ก.ย. 2553, 09:35:04 »
จริงครับสวดเเล้วหายใจเข้าออกพุธ โธ เเวก็ขึ้นเต็มกำลังเลยครับ :054:

ออฟไลน์ patay1105

• ไก่ป่า ขอเป็นผู้ชายนับ3
  • ทุติยะ
  • **
  • ศิษย์พ่อท่านเอื้อม ลูกหลานขุนพันธรักษ์
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 พ.ย. 2553, 09:34:02 »
ขอบคุณในความรู้ใหม่คับ
โง่ไม่เป็นเป็นใหญ่ยาก
โง่มากๆยากเป็นใหญ่
คนโง่เป็นเหยื่อของคนฉลาด
คนฉลาดเป็นเหยื่อของคนที่แกล้งโง่

กราบบูรพาจารย์ทุกองค์

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 พ.ย. 2553, 02:10:35 »
ขอบคุณสำหรับสิ่งดีๆที่นำมาแบ่งปันนะครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง