ผู้เขียน หัวข้อ: แล้วแต่ความกรุณาครับ  (อ่าน 2735 ครั้ง)

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
แล้วแต่ความกรุณาครับ
« เมื่อ: 24 ส.ค. 2553, 10:17:39 »
รบกวนพี่ๆน้องๆ ในบอร์ดวัดบางพระ 1เรื่องเป็นเรื่องความน่าด่านของผมเองนะครับ อ่านแล้ว อย่าโกรธอย่าเคืองกันเลยนะครับ ที่เขียนเพราะว่าผมหาจากไหนๆก็ของเก๊ เนื่องจากผมดู

พระวัดบางพระไม่เป็นเลย ของวัดบางพระในตัวผม ก็ยังไม่มีซํกชิ้น จึกอยากขอความกรุณา ขอ เครื่องรางของขลังของ หลวงปู่เปิ่น ไม่ว่าจะเป็นอ่ะไร ของที่พี่ๆอาจจะเมตตาให้น้องไหม่

คนนี้ไว้เป็นที่ระรึก ซํกชิน2ชิน น่ะครับ แต่ถ้าไม่ให้ไม่เป็นไรนะครับ แต่อย่าโกรธอย่าเคืองกันเลยนะครับ ผมก็ พึ่งเข้ามาอยู่ในเรื่องพวกนี้เพราะว่าชอบ และศรัทธา เเล้วก็นับถือหลวงพ่อมากๆ ครับ  :054: :054:

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ตอบ: แล้วแต่ความกรุณาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 ส.ค. 2553, 12:19:21 »
แนะว่า อยากได้ของ แนะว่าติดตามบอร์ดบ่อยๆ ครับ
เดี๋ยวมีผู้ใจดี ตั้งคำถามให้ชิงรางวัลครับผม  :050:

ได้ของดีจริงแท้แน่นอนครับ  :015:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 ส.ค. 2553, 12:26:36 »
ขอบคุณครับพี่ ครับ ผม ชื่อรุจนะครับ พึ่งเข้ามาไหม่ๆ เลยครับ  :054:

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 ส.ค. 2553, 02:32:45 »
ถ้าอยากใด้จริงๆ เพื่อใว้บูชา  ตามหาผมให้พบ แล้วมารับไปเลยครับ  เอาแบบ ทันหลวงพ่อเปิ่น สร้างนั่นละครับ :054:

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 ส.ค. 2553, 02:36:08 »
ถ้าอยากใด้จริงๆ เพื่อใว้บูชา  ตามหาผมให้พบ แล้วมารับไปเลยครับ  เอาแบบ ทันหลวงพ่อเปิ่น สร้างนั่นละครับ :054:

ผู้อาวโส ประจำบอร์ด เราใจดีกับน้องๆมากเลย ครับ  ขอบคุณแทน น้องๆด้วยครับพี่ชาญ   04;

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ SwEEtGarM

• สัตตมะ
  • **
  • น้อมคาราวะหากข้าพเจ้าผิดพลาดประการใดขออภัยท่านด้วย
    • MSN Messenger - SwEEtGarM@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 ส.ค. 2553, 03:53:29 »
พี่ชาญครับหมายถึง บุคคลอื่นด้วยหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 25 ส.ค. 2553, 07:48:20 »

ผู้อาวโส ประจำบอร์ด เราใจดีกับน้องๆมากเลย ครับ  ขอบคุณแทน น้องๆด้วยครับพี่ชาญ   04;

เรื่องการแจกวัตถุมงคลของพระอาจารย์ และพี่ๆน้องๆชาววัดบางพระ เหมือนเป็นประเพณีจริงๆครับ

พระอาจารย์ และพี่ๆทุกคนใจดี มีความเมตตาให้น้องมากมายครับ

ลองแวะมาที่วัดบางพระนะครับ สิ่งที่คุณอยากรู้ สิ่งที่คุณอยากได้ ที่นี่มีคำตอบให้คุณครับ :002:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 25 ส.ค. 2553, 08:41:06 »
พี่ชาญครับหมายถึง บุคคลอื่นด้วยหรือเปล่าครับ
นั้นนะสิครับ ไปก็บ่อยนะครับแต่ไม่เคยขอใครเลยครับ ไม่กล้าเหมือนกันมีแต่บูชาจากกุฏิใหญ่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ส.ค. 2553, 08:46:55 โดย touch_navara »
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 25 ส.ค. 2553, 09:14:17 »
ขออนุญาตเสนอความเห็นสักหน่อยครับ

วัดอยู่ไกล ถ้าจะไป ก็ไปถีงครับ

หาที่ไหนก็เก๊ ลองไปที่วัดครับ ของแท้ยังมีอยู่ในกุฏิใหญ่อีกหลายแบบ   
ลองไปดูสักครั้งเถอะครับ กราบสรีระหลวงปู่ แล้วอฐิษฐานฝากตัวเป็นศิษย์ด้วย

ขอให้โชคดีตามหาพี่ชาญจนเจอ และได้ไปวัดบางพระบ้างสักครั้งนะครับ 

ขอบคุณพี่ชาญด้วยอีกคน พี่ใหญ่อีกท่านแห่งเวบวัดบางพระที่ใจบุญ สงสารน้องๆศิษย์หลวงปู่เหมือนกัน

ที่ผ่านๆมา พี่น้องชาวเวบเรา ถ้าถูกใจก็ให้วัตถุมงคลกันบ่อยไปครับ เอาไว้บูชาคุ้มครอง 
เป็นสังคมที่อุ่นจริงๆ ไม่มีผลประโยชน์มาเกี่ยวข้อง หาได้ยากในปัจจุบันนะครับ
ตื้นตันใจทีเห็นสังคมแบบนี้ยังมีอยู่ในเมืองไทยด้วย 

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 25 ส.ค. 2553, 10:04:37 »
ขอบคุณพี่ๆ มากครับ ทุกวันนี้ บอกตรงๆว่าอยากไปครับ แต่ต้องรอ พี่อีกคนนึงครับเพราะว่า ทำงานด้วยกัน ถ้าวันไหน ว่างผมต้องไปแน่นอนครับ พี่ชาญ เดี๋ยวผมจะตามหาพี่ให้เจอนะครับ

ขอบคุณพี่ๆในบอดด้วยนะครับ

ฝากตัวด้วยนะครับ  :054:

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 25 ส.ค. 2553, 10:28:39 »

ก็น้องเขาน่าสงสารซ๊ะขนาดนั้น แบ่งๆให้น้องเขาไปบูชา นั่นละครับ

นั้นนะสิครับ ไปก็บ่อยนะครับแต่ไม่เคยขอใครเลยครับ ไม่กล้าเหมือนกันมีแต่บูชาจากกุฏิใหญ่ครับ

ผมจะให้เพราะผมอยากจะให้ครับ ไม่ใช่จะให้ทุกคนครับ  เมื่อชะตา เรามันต้องกัน ถ้าผมนึกอยากจะให้ ไม่ต้องขอเลยครับ  แต่ถ้าผมไม่อยากให้ ผมก็ไม่ให้ครับ ต้องขออภัยด้วยน๊ะครับ :054:

ขอบคุณพี่ๆ มากครับ ทุกวันนี้ บอกตรงๆว่าอยากไปครับ แต่ต้องรอ พี่อีกคนนึงครับเพราะว่า ทำงานด้วยกัน ถ้าวันไหน ว่างผมต้องไปแน่นอนครับ พี่ชาญ เดี๋ยวผมจะตามหาพี่ให้เจอนะครับ

ขอบคุณพี่ๆในบอดด้วยนะครับ

ฝากตัวด้วยนะครับ  :054:

พี่ หาตัวง่ายจะตายไป  ถ้าติดตามข่าวสารดีดี  เจอพี่ ง่ายๆครับ  แล้วพบกันน๊ะครับ  :050:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 25 ส.ค. 2553, 10:51:19 »
รับ ทราบครับ  :001:

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 25 ส.ค. 2553, 11:03:18 »
ว่าแต่รูปถ่ายของคุณ fork0 ตั้งใจจะเลียนแบบเสือ ด้านหลังเหรียญปี 19 หรือเปล่า
5 5 5  ล้อเล่น คงไม่โกรธกันนะครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 25 ส.ค. 2553, 11:36:22 »
กำ ผมไม่ได้ตั้งใจนะครับ ถ่ายแบบนี้เป็นอ่ะไรรึเปล่าครับ เดี๋ยวผมเปรียนรูป ก็ใด้ครับ  :008:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 25 ส.ค. 2553, 12:12:21 »

แจกจริงยิ่งใหญ่ ผมใช่มาแล้วผมพิสูจน์แล้วด้วยตัวผมเอง (ขอยืมสโลแกนรถกะบะมาใช้นะจ้ะ) ...  :002:

ขอบพระคุณพี่ชาญมากครับ ที่เมตตาแจกวัตถุมงคล ...  :054:

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 25 ส.ค. 2553, 12:49:13 »
ยินดีกับน้องใหม่ด้วยนะครับ พี่ๆ เพื่อนๆในนี้ มีน้ำใจเสมอเลย  :015:
ขอให้เจอพี่เค้าเร็วๆนะครับ
ปล.แนะนำอีกวิธีนะครับ ตอนผมฝากตัวเป็นศิษย์ใหม่ๆ ผมก็อยากได้วัตถุมงคล ของหลวงพ่อเหมือนกัน แต่ที่อยากได้ก็หายากครับ อีกทั้งอยู่ไกล แถวๆ ชลบุรี - ระยอง ก็ใช้วิธีตั้งจิต อธิฐานเอา ทุกวันนี้ก็ได้มาบูชาสมใจ และที่สำคัญที่ได้มาส่วนใหญ่ ได้มาฟรีๆครับ จากคนที่รู้จักและจากพี่ๆที่นับถือกันบ้าง เหมือนหลวงพ่อท่านรับทราบจึงเมตตาเรา  ก็ลองดูนะครับ   :001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ส.ค. 2553, 12:50:10 โดย อภิรัตน์ »

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 25 ส.ค. 2553, 01:00:26 »
รับ ทราบครับ ตอนนี้ตื่นเต็นมากครับ  :001:

ออฟไลน์ Guffy.gof

• ตติยะ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 28 ส.ค. 2553, 02:26:13 »
ลักษณะแบบนี้  กล้าขอ ก็กล้าให้ นังเลงใหญ่ใจบุญ เป็นดาวราหู 

ขอคาราวะ ผู้ใหญ่ใจดี ด้วยความเคารพครับท่าน

ออฟไลน์ wanitcha

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 29 ส.ค. 2553, 12:25:53 »
ขอให้สมหวัง...สมปรารถนานะคะน้อง

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 29 ส.ค. 2553, 12:47:33 »
ที่นี่มีมิตรภาพให้แก่กันเสมอ สัมผัสได้จากกระทู้นี้เลยคะ 
พี่ ๆ น้อง ๆ ให้การต้อนรับสมาชิกใหม่ผู้ศรัทธา ด้วยไมตรี  :016:

ยินดีกับคุณ Forko ล่วงหน้าเลยนะคะ
ขอให้ได้พบกับพี่ชาญ ในเร็ว ๆ นี้ค่ะ
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple