ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งได้มาวันนี้ครับ หลวงพี่แป๋ว เมตตามา  (อ่าน 2792 ครั้ง)

ออฟไลน์ zombeman

• จตุตถะ
    • อีเมล
เพิ่งได้มาวันนี้ครับ หลวงพี่แป๋ว เมตตามา ไม่ทราบยันต์อะไรครับ

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
ดูไม่ชัดเลยครับ แต่หมึกเข็มดีครับ

• จตุตถะ
    • อีเมล
ชัดๆอีกที

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
อันนี้เกินความสามารถ ของผมเเล้วละครับ ต้องให้พี่ๆ ใน บอด เขาช้วยเเล้วละครับ  :008:

ออฟไลน์ acoustic.song

• ปัญจมะ
ลูกศิษย์หลวงพี่แป้วน่าจะได้ทุกคนน่ะ

ออฟไลน์ Vet_Max

• ปัญจมะ
  • จงตั้งมั่นในความดี
    • MSN Messenger - koranum_max@hotmail.com
    • อีเมล
เป็นยันต์ที่ลงด้วย นะเมตตา คับ

ผมก้ได้มาเหมือนกันคับ
คนกตัญญูกตเวที ไม่มีวันอดตาย

ออฟไลน์ JIDAR_Sarika

• รู้รักษาตัวรอดเป็นยอดคน
  • ตติยะ
    • อีเมล
น่าจะเป็น นะ พระฉิมค่ะ

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
                             ยิ น ดี ด้ ว ย ค รั บ

เป็นยันต์ ประดิษฐ์ . . . ครับ คือ มีตัว  " - นะ - อักขระ - และอุณาโลม "

ซึ่งสำหรับชื่อที่หลวงพี่ท่านเรียกใช้  " ท่านจะเรียกว่า ยันต์ 2 ยอด . . . ครับ "

ส่วนตัว “ นะ ” ด้านในนั้น

ต า ม ที่ ไ ด้ ศึ ก ษ า ม า   มี 2 ชื่อ . . . ครับ

1. ความรู้จากท่าน   ---->  ๛] [รัตu:] [๛   ----> นะพระฉิม ดีทาง เมตตา

2. นะมหานิยม   ตามข้อมูลด้านล่างนี้ . . . ครับ

v
                               v
                               v
                               v
                               v
                               v

=============================================================

=============================================================

-------------------------------------------------  โ ช ค ดี ค รั บ  -------------------------------------------------

06;

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ส.ค. 2553, 10:56:52 โดย ~เสน่ห์ack01~ »

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม

ยิ น ดี ด้ ว ย ค รั บ

เป็นยันต์ ประดิษฐ์ . . . ครับ คือ มีตัว  " - นะ - อักขระ - และอุณาโลม "

ซึ่งสำหรับชื่อที่หลวงพี่ท่านเรียกใช้  " ท่านจะเรียกว่า ยันต์ 2 ยอด . . . ครับ "

ส่วนตัว “ นะ ” ด้านในนั้น

ต า ม ที่ ไ ด้ ศึ ก ษ า ม า   มี 2 ชื่อ . . . ครับ

1. ความรู้จากท่าน   ---->  ๛] [รัตu:] [๛   ----> นะพระฉิม ดีทาง เมตตา

2. นะมหานิยม   ตามข้อมูลด้านล่างนี้ . . . ครับ

v
                               v
                               v
                               v
                               v
                               v

-------------------------------------------------  โ ช ค ดี ค รั บ  -------------------------------------------------

06;

อาจารย์ดอนข้อมูลแน่นปึ่กตัวจิงเสียงจริง  ยันต์นี้หลวงพี่แป๊วท่านเรียกสองยอดเหมือนที่อาจารย์ดอนตอบไว้
ส่วน นะ ตัวที่อยู่ตรงกลาง ท่านรัตนะ  อาจารย์ญาท่านเรียก นะพระฉิม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ส.ค. 2553, 10:57:19 โดย ~เสน่ห์ack01~ »
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
ขอบคุณท่านเซอร์ดอนที่ให้ความรู้ครับ หลวงพี่แป๊วท่านเรียกสองยอดครับ แต่อักษระอาจจะไม่เหมือนกันได้ครับ ในแต่ละคน

ออฟไลน์ jokid2010

• จตุตถะ
    • อีเมล
ของผมก็มี2ยอด กับ7ยอดคับ

• จตุตถะ
    • อีเมล
ว้าว ความรู้เยอะจริงๆ  ขอบคุณมากๆครับ

ออฟไลน์ เส

• คิดการใหญ่ อย่าสนใจเรื่องเล็กน้อย
  • สัตตมะ
  • **
ยินดีด้วยครับ..
บุคคลที่เเขวนพระดัง ราคาเเพงเต็มคอ ก็ไม่ได้หมายความว่าจะเป็นคนดี