ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้มีพระผงนั่งเสือ หลวงพ่อเปิ่น มาให้ชมนะครับ ...  (อ่าน 3458 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
พระผงนั่งเสือ หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ นำมาให้ชมเพื่อการศึกษา และสะสมนะจ้ะ ...  :114: :114: :114:

ชอบไม่ชอบยังไงเชิญติชมได้เต็มที่นะครับ ...  :089:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ส.ค. 2553, 12:18:33 โดย ~เสน่ห์โจรสลัด~ »

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
คมชัด งามมากครับ
อีกองค์เนื้อผงยาจินดามณีหรือเปล่าเอ่ย
พระรุ่นนี้ ตอนนั้นหมดจากวัดเร็วมาก
ผมก็ไปเช่าแล้วแต่ไม่เร็วพอ
อยากได้ และยังหาเนื้อผงยาไม่ได้จนทุกวันนี้เลยครับ โดยเฉพาะพิมพ์ที่มีตะกรุดทอง+เกษา
พี่น้องที่อยากได้ไว้บูชาบ้างต้องระวังให้ดี เพราะของปลอมมีมีมานานตั้งแต่สมัยนั้นแล้ว
ขอบคุณท่านโจทีนำมาให้ชม

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
คมชัด งามมากครับ
อีกองค์เนื้อผงยาจินดามณีหรือเปล่าเอ่ย
พระรุ่นนี้ ตอนนั้นหมดจากวัดเร็วมาก
ผมก็ไปเช่าแล้วแต่ไม่เร็วพอ
อยากได้ และยังหาเนื้อผงยาไม่ได้จนทุกวันนี้เลยครับ โดยเฉพาะพิมพ์ที่มีตะกรุดทอง+เกษา
พี่น้องที่อยากได้ไว้บูชาบ้างต้องระวังให้ดี เพราะของปลอมมีมีมานานตั้งแต่สมัยนั้นแล้ว
ขอบคุณท่านโจทีนำมาให้ชม

เนื้อผงยาครับ แต่ว่าไม่ใช่พิมพ์ที่มีตะกรุดเกศาครับ ขอบคุณครับ ...  :089:

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
สวยครับ งดงาม

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ของดีอีกแล้วครับ น่าอิจฉาจริงๆ :095:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ZitLuangPor

• ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อ
    • MSN Messenger - SAWUNLUMM@hotmail.com
ยินดีด้วยนะครับ สวยกริบพร้อมกล่องขนาดนี้ โชคดีมาก  (ออกแนวอิจฉานะเนี่ย)
ขอบคุณครับที่ให้ดูเป็นวิทยาทาน 
 :016:  ^^
วาจาสิทธิ์ หลวงพ่อเปิ่น "ห้ามนำสิ่งที่ให้ไปประกอบกรรมทำชั่วเด็ดขาด และห้ามลองวิชาอย่างพร่ำเพรื่อ จะใช้ได้ก็เมื่อถึงคราวจำเป็เท่านั้น"[/i

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
พระผงเนื้อนี้พิมพ์นี้เรียกว่ายันต์กลับ ผมก็มีอยู่ครับ :002:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ first_android

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล