ผู้เขียน หัวข้อ: วัตถุมงคลและเครื่องรางของผมครับ  (อ่าน 2448 ครั้ง)

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
เห็นพี่ๆเขาเอาพระเครื่อง มาลงผมเลยอยากจะเอามาลงมั้ง อิอิ  :095:

เเต่ของผมนั้น ไม่ใด้มีมากมายอ่ะไรครับผม ค่อยๆเก็บเอา ทีละนิด พ่อให้มา ญาติๆให้มาบ้างผมก็ ขอบคุณมาก อันนี้เลยเอามาลงให้พี่ๆใด้ชมกันนะครับ

ป.ล ภาพไม่ค่อยชัดเพราะ ถ่ายกับมือถือ หนำซ้ำยังไม่มี แฟรช เดี๋ยวถ้ามีเวลาจะเอามาลงอีก แบบ ชัดๆนะครับ เริ่มเลยครับ

อันนี้เป็นรูปหมู่ นะครับ

ภาพนี้เป็นหลวงพ่อ เกษม ครับ มีรูปหล่อ กับตะกรุด ไม่ทราบปี ครับพ่อให้มา

ครับส่วนอันนี้เป็นของ หลวงพ่อจำลอง วัดเจดีย์แดงครับ

ตะกรุดดำผมมี2ดอกใ้ช้คาดเอว1ดอกครับ

ตะกรุดหนังกลอง ผมใช้ห้อยคอครับ

ลูกผมเกษาหลวงพ่อครับ

อันนี้เป็นของหลวงปู่ทิม วัดพระขาว กับหลวงพ่อเพี้ยนนะครับ

ขุนแผนหลวงปู่ทิมครับ

อันนี้เป็นเร็คเก็ตหลวงปู่ทิม เหรียญปั้มหลวงปู่ เเล้วก็สิง หลวงพ่อเพี้ยนครับ เคยมีตะกรุดของหลวงพ่อเพี้ยนให้น้องชายไปครับ

อันนี้เป็นของหลวงพ่อเที้ยงวัดเขากระโดงครับ มากับร๊อคเก็ต รับเองกับมือครับ

อันนี้เป็นของที่ใด้จาก ภาคอีสานครับ เป็น เหรียญเตือนใจ ของหลวงปู่ สุวัจน์ บุรีรัมครับ

อันนี้ สุวรรณ ของวัดจุฬามณี

อันนี้เป็น 25 พุทธศตวรรษ เนื้อชิน ครับ

แล้วก็ พระร่วงรางปืนดอยสุเทพปี 15ครับ

อันนี้ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก เหรียญ ยืน อัตรายาปิ (ปิดอันตราย) เนื้อทองแดงครับ

รวม3องค์

5แถว อ หนู ครับ เห็นว่าสวยดีเลย เช่ามา

อันนี้เป็นของไม่ทราบทีครับ มีตะกรุด 2ดอก กุมาร1ตัว ชูชกอีก1ครับ

อันนี้เป็น ของที่ผมใช้ติดตัวตลอดครับ

ส่วนอันนี้ รูปผมเองครับ อิอิ

เอามาลงไห้พี่ๆน้องๆ ชมนะครับผม  :002:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ส.ค. 2553, 04:21:38 โดย fork0 »

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
ตอบ: วัตถุมงคลและเครื่องรางของผมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 ส.ค. 2553, 05:30:53 »
โอ้ตะกรุดมากจังเลยครับ อยากมีอย่างงี้มั้งจังเลย (สวยมากกว่าครับ)
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: วัตถุมงคลและเครื่องรางของผมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 ส.ค. 2553, 07:35:34 »
ผมชอบ ตะกรุด ครับ เลยมีเยอะกว่าอย่างอื่น อิอิ :095:

ออฟไลน์ somchun1892

• ตติยะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 ส.ค. 2553, 07:47:42 »
หลวงปู่ดู่ปีใหนคับสวยดีคับ?

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 ส.ค. 2553, 08:49:05 »
หลวงปู่ดู่ปีใหนคับสวยดีคับ?  ปี2526   :001:

ออฟไลน์ รัช สุทธิสาร

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 ส.ค. 2553, 09:10:54 »
โอ้โหสวยๆทั้งนั้นเลยครับ  แม้แต่ปลาโลมายังสวยเลย :095: :095: :095:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 25 ส.ค. 2553, 09:15:18 »
อิอิ ดูพระอย่างเดี๋ยวพอเเล้วครับ อิอิ นั่นมัน ผ้าปูที่นอนครับ

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 25 ส.ค. 2553, 10:14:56 »
 25 พุทธศตวรรษ องค์เดียวก็
สุดยอดแล้วครับ พิธีดีพระเกจิเพียบ
ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม  :054: :054: :054: :054: :054:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 25 ส.ค. 2553, 10:24:29 »
พระร่วงดอยสุเทพก็ดีนะครับ ปีๅถ มีพระเกจิ ๅจครูป ร่วมกันปลุกเสก นะครับ :001:

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 25 ส.ค. 2553, 10:42:24 »
ขอบคุณครับที่ถ่ายภาพมาให้ชมครับ :090:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 25 ส.ค. 2553, 11:00:46 »
ของดีทั้งนั้นเลยนะครับ ...  :016:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 25 ส.ค. 2553, 11:08:04 »
ขอบคุณครับ พี่  :050:

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 26 ส.ค. 2553, 08:53:52 »
เยอะดีครับ และก็สวยๆ ทั้งนั้นเลย ผมก็กำลังเก็บสะสมไว้เหมือนกันครับ ถ้ามีโอกาสคงได้เอารูปภาพมาให้ชมกันนะครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ ZitLuangPor

• ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อ
    • MSN Messenger - SAWUNLUMM@hotmail.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 26 ส.ค. 2553, 10:28:37 »
ตะกรุดเยอะเลย  สายตะกรุดรึเปล่าครับเนี่ย  มีของดีเยอะเลยนะครับเนี่ย
เหมือนที่คุณ  !!!โบ เด็กป่า!!!  ว่านั่นแหละครับ  25ศตวรรษ องค์เดียวสุดยอด
ผมมีประสบการณ์กับรุ่นนี้ด้วย  แบบเฉียดตายอ่ะครับ  แต่กับหลวงพ่อเปิ่นเนี่ยครับ เจอหลายครั้งกว่า
ไงก็มีของดีอยู่กับตัวแล้ว ขอให้โชคดีครับ
เยี่ยมยุทธครับ
 :016:  ^^
วาจาสิทธิ์ หลวงพ่อเปิ่น "ห้ามนำสิ่งที่ให้ไปประกอบกรรมทำชั่วเด็ดขาด และห้ามลองวิชาอย่างพร่ำเพรื่อ จะใช้ได้ก็เมื่อถึงคราวจำเป็เท่านั้น"[/i

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 26 ส.ค. 2553, 02:45:10 »
ครับผม ของผมมีแต่ ประสบการเล็กๆ น้อย ๆ ครับ จมน้ำบ้าง รถเฉี่ยวบ้าง แต่ก็ไม่เป็นไรครับ

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 26 ส.ค. 2553, 04:18:44 »
 :002:ตะกรุดเยอะเลย  :015: :015:
ตามฝันกันต่อไป