ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญปี 19 สวยๆ รบกวนพี่ๆฟันธงให้ด้วยครับ  (อ่าน 3348 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jamesrongchai

• อัฏฐมะ
ผมได้บูชาเหรียญปี 19 จากแหล่งที่เชื่อถือได้มาเมื่อช่วงต้นปีที่ผ่านมาครับ เลยอยากรบกวนพี่ๆผู้เชี่ยวชาญ (โดยเฉพาะพี่ Amazing,พี่หอมเชียง)  ช่วยพิจารณาให้ด้วยครับ เพื่อเป็นความรู้รู้สำหรับผู้ที่เริ่มสะสมครับ

ขอบคุณพี่ๆล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
ขออนุญาตแสดงความเห็นครับ
โดยรวมผมว่าก็ดูดีครับ
แต่ติดใจตรงเหนือ ล. มีจุดอยู่จุดนึง พอดีภาพไม่ค่อยชัดตรงนี้ซะด้วย

เกรงว่าจะเป็น เมล็ดงา ที่เก๊เฉียบขาดที่สุดอีกบล็อคหนึ่ง  
ผิดพลาด ขออภัยด้วย
ช่วยเป็นกำลังใจลุ้นด้วยคนครับ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ส.ค. 2553, 05:11:31 โดย บางแก้วฟ้า »

• อัฏฐมะ
เพิ่มเติมรูปเพื่อประกอบการตัดสินครับพี่

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
โดยส่วนตัวยังไม่ค่อยชอบครับ
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

ออฟไลน์ somchun1892

• ตติยะ
ถ่ายมืดจังเลยมองไม่ชัดคับรบกวนขอชัดๆอิกที

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
ให้เปรียบเทียบเอาครับ....เอาบล็อคเม็ดงาภาพชัดๆมาให้ชมครับ เพราะเท่าที่ดูภาพมันมืดไปนิดนึง( แก่แล้ว ตามันฝ้าฟาง )ครับ  :002: :002: ถ้าเทียบแล้วเหมือนกันก็ถือว่าเป็นครูครับ
...

มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ รัช สุทธิสาร

• ฉัฏฐะ
  • *
ง่ามืดจังครับ ดูไม่ดีเลย ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ
ป.ล ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะครับ :054:

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
ลุ้นครับ ทำไมของเก๊มันเยอะ ขนาดนี้ เเล้วมันไม่กลัว นรก หรือ ครูอาจาร สาปแช่งหรอครับเนีย น่าโมโห  :066:

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
สวยดีนะครับ จะแท้จะเทียม ผมก็ชอบครับ เพราะผมศรัทธาใน หลวงพ่อเปิ่น ครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

• อัฏฐมะ
ขอขอบคุณสำหรับ คำแนะนำของพี่ๆทุกท่านครับ เดี๋ยวผมจะไปถ่ายรูปมาใหม่ให้ชัดกว่าเดิม และอาจต้องรบกวนพี่ๆอีกครั้งนึงครับ
(ตอนนี้ใจผมตกไปที่ตาตุ่มแล้วครับ แต่เท่าที่เช็คดูตามที่พี่ๆได้เคยโพสต์ไว้ เรื่องตำหนิต่างๆ เช่น เส้นบล็อก พ.แตก,เส้นขนแมวข้างแขนฝั่งหลวงพ่อ ก็ตรงหมดนะครับ)
ถ้าคราวนี้ยังไม่ผ่าน คงต้องทำเรื่อง Cliam เรื่องค่าบูชาคืนแล้วครับ

• อัฏฐมะ
ถ่ายรูปมาใหม่แล้วครับ เต็มที่สุดแล้ว
ด้านหน้า มุมต่างๆ

ในเหรียญจริงจะมองเห็นตำแหน่ง พ.แตก  แต่ถ่ายรูปมาพอมองเห็นลางๆ

ด้านหลังมุมต่างๆครับ

รบกวนพี่อีกครั้งครับ

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
ถ่ายมาแบบนี้ค่อยยังชั่วหน่อย ดีขึ้นมากครับ
ผมดูว่าเหรียญนี้เป็นของแท้นะครับ
พ. แตก พอเห็นรางๆอยู่
ไม่ใช่เก๊เมล็ดงาครับ
ท่านอื่นๆ เห็นว่ายังงัยบ้างครับ
เป็นกำลังใจให้ครับ มีลุ้นครับ     

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
พอเห็นชัดๆ นี้ สวยมากครับพี่ ลุ้นให้เป็นเหรียญแท้นะครับผม

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
โอเคครับ สบายใจได้ :016: :015:

ออฟไลน์ ๗๗๗

• สัตตมะ
  • **

• อัฏฐมะ
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านในคำแนะนำมากๆครับ สบายใจมากขึ้นแล้วหลังจากพี่ๆผู้เชี่ยวชาญช่วยฟันธงครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
ดีใจกับคุณ Jamesrongchai  ด้วยครับพี่หอมเชียงบอกสบายใจได้  อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ส.ค. 2553, 02:43:03 โดย โองการยันนะรังสี »

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
 O0...อื้อฮือ..รูปและเเสงเนี่ยมีส่วนในการดูเหรียญมากเลยนะครับ.. :114:
...ยินดีกับท่านJamesrongchai สุดหล่อและน่ารักไว้ณที่นี้ด้วยนะครับ.. :053:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
โอเคครับ สบายใจได้ :016: :015:
ตามพี่หอมเชียงเลยครับ  (อยู่ใกล้ผู้อาวุโส เอ้ยไมใช่อยู่ใกล้ผู้ใหญ่ไม่หลงทางครับ) :004: :004: :004:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
 :053: :053: :053: ดีใจด้วยครับ

ออฟไลน์ ZitLuangPor

• ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อ
    • MSN Messenger - SAWUNLUMM@hotmail.com
องค์นี้ได้เลยครับ ตอนแรกดูรูปไม่ค่อยชัด แต่พอรูปชัดก็สวยเลยครับ
เยี่ยมยุทธครับ
 :016:  ^^
วาจาสิทธิ์ หลวงพ่อเปิ่น "ห้ามนำสิ่งที่ให้ไปประกอบกรรมทำชั่วเด็ดขาด และห้ามลองวิชาอย่างพร่ำเพรื่อ จะใช้ได้ก็เมื่อถึงคราวจำเป็เท่านั้น"[/i

• อัฏฐมะ
เพิ่มเติมล่าสุดได้นิมนต์เหรียญหลวงปู่ ห่มจีวรทองเรียบร้อยครับ

ออฟไลน์ sss_simon

• ตติยะ
    • อีเมล
งดงามมากครับ เข้ากรอบแล้วยิ่งงามมากกกกก

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ยินดีด้วยครับท่าน สวยงามมากเลยครับ :015:
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ฝีมือของโต๊ะช่าง ทำกรอบได้สวยงามจริงๆครับ :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕