ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยวิเคราะห์เหรียญปี19อีกซักหนึ่งเหรียญครับพี่ๆน้องๆพึ่งจะนิมนต์มาใหม่  (อ่าน 1448 ครั้ง)

ออฟไลน์ ๗๗๗

• สัตตมะ
  • **
ผมมองไม่ชัด แต่ผมว่าดีนะครับ นี่ขนาดผม :010:นะ ล้อเล่นนะครับ :002: :002: :002:

ออฟไลน์ NOPPANUCH

• ฉัฏฐะ
  • *
ติดที่หูเหรียญ   เดี๋ยวรอพี่ๆมาฟันธงดีกว่า

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ส่วนตัวดูแท้ครับ สวยกริ๊ปอีกต่างหาก   :015:

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
แท้ด้วยคนครับ
ด้านหลังเห็นเส้นเสี้ยนรัศมี แบบนี้ดูดีครับ 
หูแหว่งไปหน่อย อาจเกิดตอนปั๊มป์แล้วเหรียญเกิดขยับตัวไม่ตรงทำให้หูบางส่วนโดนตัดไป
แต่เวลาเลี่ยมก็มองไม่เห็นแล้ว
อย่างที่คุณ Tuxky ว่าเลยครับ สภาพสวยเสียด้วย ยินดีด้วยครับ

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
 :058:เห็นมีเม็ดสาคูอยู่ด้านบนของขอบเหรียญ....ส่วนตัวน่าจะแท้นะครับแต่มันมืดไปหน่อย....รอผู้ชี้แนะท่านต่อไปดีกว่าครับ :074:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ส.ค. 2553, 11:33:04 โดย berm »
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ ZitLuangPor

• ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อ
    • MSN Messenger - SAWUNLUMM@hotmail.com
สวยจริงๆนะครับเนี่ย เหรียญนี้ ถ่ายมาก็ชัด รมดำเลือนหน่อย แต่โดยรวม
เยี่ยมยุทธครับ
 :016:  ^^
วาจาสิทธิ์ หลวงพ่อเปิ่น "ห้ามนำสิ่งที่ให้ไปประกอบกรรมทำชั่วเด็ดขาด และห้ามลองวิชาอย่างพร่ำเพรื่อ จะใช้ได้ก็เมื่อถึงคราวจำเป็เท่านั้น"[/i

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
 :016:บล็อคขยับครับ :095:สวยแท้ดูง่าย :095:
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ jokid2010

• จตุตถะ
    • อีเมล

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
 O0...งดงามมากๆเลยครับท่านพี่BANGNA..สำหรับเหรียญนี้.. :015: 
 ...ส่วนกระผมผู้น้อยถ้าอยากจะได้เหรียญสภาพนี้ไว้ครอบครองกับเขาบ้าง..
...ก็คงต้องพึ่งมาม่าไว้อีกหลายเดือน.. 11;

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ