ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยกันพิจารณากันอีกซักเหรียญนะครับ  (อ่าน 2070 ครั้ง)

ออฟไลน์ ๗๗๗

• สัตตมะ
  • **

:054:ขอบคุณครับ :054:

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
งดงามมากๆครับ ตั้งใจถ่ายตำหนิมาให้เห็นกันชัดๆเลยครับ
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

ออฟไลน์ NOPPANUCH

• ฉัฏฐะ
  • *
โดยส่วนตัวว่าแท้  อีกอย่างหนี่งพี่อะเมชซิ่งเคยบอกว่าหูเหรียญขอบแหว่งยังไม่มีบล็อคทำปลอม

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
แท้ครับ ผิวรมน้ำตาลเดิมๆ หย่อนงามไปนิด แต่มีเสน่ห์ไปอีกแบบ คนละเหรียญกับที่ให้ผมดูอะป่าว :003:

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
ผมก็กำลังฝึกแยกแยะตำหนิต่างๆ เหรียญรุ่นปี 19 นี้อยู่
พิมพ์นี้ที่ใช่ที่พี่หอมเชียงกับลุงอเมซิ่งเขาเรียกว่า หูเยื้อง หรือเปล่า
ตำหนิอื่นๆก็ตรง โดยเฉพาะขอบข้าง, เม็ดสาคูเหนือใบหน้าหลวงพ่อ, ตำหนิตรงตัวหนังสือด้านหลัง
ว่าแท้ด้วยคนครับ  
ยินดีด้วยครับ มีของดีไว้บูชา
ผิวรมดำหายไปหน่อยเดียว สภาพแบบนี้ ผมจัดว่าสวยเลย    

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ส.ค. 2553, 08:49:47 โดย บางแก้วฟ้า »

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
 :053: :053: :053: :074:ขอขอบคุณครับ...สำหรับเคล็ดลับการดูเหรียญของหลวงพ่อครับเพื่อเพื่อนสมาชิกจะได้มีต้นแบบไว้ศึกษา
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
สวยครับ ได้ความรู้เพียบเลย
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ถ่ายได้ชัดดีจังครับ :090:

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขออนุญาตเก็บภาพไว้ศึกษานะครับ สวยชัดเจนดีครับ  :016:

ออฟไลน์ ZitLuangPor

• ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อ
    • MSN Messenger - SAWUNLUMM@hotmail.com
ขอชมนะครับว่าถ่ายได้ชัดมากๆ  ตำหนิครบทุกเม็ดเลย  ถึงผิวอาจจะหลุดไปหน่อย
แต่สภาพโดยรวมแล้วส่วนตัวผมจัดว่า สวยทีเดียวเลยนะครับสำหรับเหรียญนี้
เยี่ยมยุทธครับ
 :016:  ^^
วาจาสิทธิ์ หลวงพ่อเปิ่น "ห้ามนำสิ่งที่ให้ไปประกอบกรรมทำชั่วเด็ดขาด และห้ามลองวิชาอย่างพร่ำเพรื่อ จะใช้ได้ก็เมื่อถึงคราวจำเป็เท่านั้น"[/i

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
ตอบ: ช่วยกันพิจารณากันอีกซักเหรียญนะครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 26 ส.ค. 2553, 04:33:02 »
 :054: :054: ธรรมดาผิวแบบนี้สวยมากครับ :007:
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ noom2012

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: ช่วยกันพิจารณากันอีกซักเหรียญนะครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 27 ส.ค. 2553, 11:54:52 »
 :054:ถ่ายได้สวยงามมากคับ ขอบอกได้เลยว่าแท้คับ แต่ เป็นพระใหม่หน่อยนะคับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 27 ส.ค. 2553, 12:39:56 »
เหรียญสวยดูง่าย สบายตาจริงๆครับ  :016:

:054:ถ่ายได้สวยงามมากคับ ขอบอกได้เลยว่าแท้คับ แต่ เป็นพระใหม่หน่อยนะคับ

เหรียญนี้สร้างในปีพศ.2519 ยังใหม่อีกเหรอครับ :095:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 27 ส.ค. 2553, 02:20:55 »
อิอิไหม่สำหรับคนอายุ 40 +นะครับ สำหรับวัย รุ่นอย่างผมนี่ ถือว่า ยุคต้นๆ เลยทีเดียว  :095:

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 27 ส.ค. 2553, 02:28:47 »

โอ๊ย . . . ของท่าน " ๗๗๗ "  สุดยอด  ทั้งนั้น  เลยครับท่าน

ของท่านเฉพาะ 19 กี่เหรียญ เข้าไปกี่เหรียญ แล้ว นี่ครับ . . .  :105: :106: :105: :106:

ขอบอกอย่างไม่อายว่า  :085:  อิ จ ฉ า ค รั บ  05;

-------------------------- ข อ บ คุ ณ ค รั บ --------------------------

15;