ผู้เขียน หัวข้อ: ลิง ไม้แกะ หลวงพ่อฟู วัดบางสมัคร  (อ่าน 7690 ครั้ง)

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
อยากทราบว่าตอนนี้ หลวงพ่อฟู วัดบางสมัคร ท่านสร้างลิง ไม้แกะ อยู่หรือเปล่าครับ รบกวนพี่ๆน้องๆที่ทราบข่าว หรืออยู่แถววัดช่วยแจ้งด้วยครับ สนใจอยากได้อยู่ครับ ถ้าสะดวกขอพิกัดทาง pmด้วยยิ่งดีครับ :095:
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ noppanut

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ตอบ: ลิง ไม้แกะ หลวงพ่อฟู วัดบางสมัคร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 ส.ค. 2553, 06:45:21 »
ตอนนี้หลวงพ่อฟูท่านเลิกทำ วัตถุมงคลแล้วครับ ท่านให้รองเจ้าอาวาสทำแทนและดูแลทั้งหมดครับ
วัดบางสมัคร ถ. บางนา-ตราด กม.ที่ 41แล้วถามคนแถวนั้นนะครับรู้จักกันหมด :005: :005:

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ตอบ: ลิง ไม้แกะ หลวงพ่อฟู วัดบางสมัคร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 ส.ค. 2553, 08:33:26 »
ผมไปล่าสุดเมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมา วัตถุมงคลที่ท่านสร้างไว้ยังมีให้บูชามากมายครับ รวมทั้งยังมีลิงไม้แกะยุคต้นๆก็ยังพอมีครับ ไปบูชาที่วัดได้เลยครับ

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 ส.ค. 2553, 09:56:35 »
ผมไปล่าสุดเมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมา วัตถุมงคลที่ท่านสร้างไว้ยังมีให้บูชามากมายครับ รวมทั้งยังมีลิงไม้แกะยุคต้นๆก็ยังพอมีครับ ไปบูชาที่วัดได้เลยครับ
ขอบคุณครับ อยากมีไว้ด้วยเหมือนกันครับ วัตถุมงคลของหลวงพ่อฟู อีกหน่อยหายากแล้วครับ

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 ส.ค. 2553, 09:53:34 »

1.หลวงพ่อฟู วัดบางสมัคร จ.ฉะเชิงเทรา " รุ่นแช่น้ำมนต์ไตรมาสฟู53

2.หลวงพ่อฟู วัดบางสมัคร จ.ฉะเชิงเทรา เหรียญเสมารุ่นแรก หนุมานจับหลักอุดด้วยผงยาดำออกสึก " รุ่นไตรมาส๕๓

3.หลวงพ่อฟู วัดบางสมัคร จ.ฉะเชิงเทรา "รุ่น " อำนาจดี บารมีฟู

เนื้อหาขอขอบคุณวัดบางสมัครครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 ส.ค. 2553, 09:34:45 »
วัตถุมงคลของหลวงปู่ฟูที่วัดมีเยอะพอสมควร มีทั้งตะกรุด เหรียญ รูปหล่อ ลิงจับหลัก ปลัดขิก มีเยอะ เชิญพี่ levis ที่วัดดีกว่าครับ
หลวงปู่ท่านเมตตามากครับ สาธุ

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 ส.ค. 2553, 11:07:06 »
ของผมมีเป็น ลิงจับหลักไม้ขนุนแกะนะครับครับ
ด้านหลังลิงมีจารตัว เฑาะว์ เอาไว้....
ส่วนใต้ฐานตอกโค๊ตคำว่า " ฟู "ตัวเล็กๆ (ถ้าไม่สังเกตไม่เห็น )
จำไม่ได้ชัดเจนว่าสร้างปีไหน...รู้สึกว่าจะประมาณปี2544-46