ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับอาจารย์สายบางพระที่สักอยู่ที่กรุงเทพครับ  (อ่าน 1891 ครั้ง)

ออฟไลน์ zombeman

• จตุตถะ
    • อีเมล
สอบถามเกี่ยวกับอาจารย์สายบางพระที่สักอยู่ที่กรุงเทพครับ
ว่ามีอาจารย์ท่านใดบ้าง แล้วอยู่ที่ไหนบ้างนะครับ เผื่อมีโอกาส
จะแวะไปดูบ้างนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบดีๆครับ

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
อยากทราบเหมือนกันครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เช็คข้อมูลดีๆครับ ส่วนตัวคิดว่าไปที่วัดดีที่สุด ( ถ้าสะดวก ) จะได้ทำบุญและกราบร่างสังขารหลวงพ่อเปิ่นด้วยครับ  :054:  :001:

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
สายัวดบางพระผมไม่ทราบนะครับ แต่สายเก๊ เต็มเมือง ครับ

ออฟไลน์ ซาดุยฮุย

• สัตตมะ
  • **
ยังไงก็ซักที่วัดกับพระอาจารจะดีกว่า  :005:

สัก ไม่ใช่ ซัก  ถ้า ซัก จะออกเสียงเหมือน ซักผ้า ครับ
[shake]ร่วมกันปลูกต้นไม้ ช่วยโลก  ช่วยเรา  ทำความดีถวายในหลวง

จะเดินตามรอยเท้าของพ่อด้วยความตั้งใจ   มอบชีวิตทุ่มเทให้แผ่นดินนี้   ทำความดีเพื่อชาติไทย

ท่องคำว่า เพียงและพอ จากหัวใจ[/shake]

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

อย่าเคืองกันนะครับ แนะนำว่าเราอย่าเอ่ยชื่อ สำนัก หรือชื่ออาจารย์ ในการยกตัวอย่างเรื่องแบบนี้กันเลยนะครับ มันไม่เหมาะ  :001:
เพราะถ้ามีใครกล่าวถึงพระอาจารย์หรืออาจารย์ที่สักให้กับเราแบบนี้บ้างแล้วเราไปอ่านเจอ คงจะรู้สึกไม่ดีนะครับ
ปล. คิดว่าเจ้าของกระทู้เค้าถามเรื่องอาจารย์สายบางพระนะครับ ที่สักในกรุงเทพฯแค่นั้นครับ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ส.ค. 2553, 07:43:47 โดย รวี สัจจะ... »

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
อย่าเคืองกันนะครับ แนะนำว่าเราอย่าเอ่ยชื่อ สำนัก หรือชื่ออาจารย์ ในการยกตัวอย่างเรื่องแบบนี้กันเลยนะครับ มันไม่เหมาะ  :001:
เพราะถ้ามีใครกล่าวถึงพระอาจารย์หรืออาจารย์ที่สักให้กับเราแบบนี้บ้างแล้วเราไปอ่านเจอ คงจะรู้สึกไม่ดีนะครับ
ปล. คิดว่าเจ้าของกระทู้เค้าถามเรื่องอาจารย์สายบางพระนะครับ ที่สักในกรุงเทพฯแค่นั้นครับ  

เห็นด้วยกับพี่อภิรัตน์ครับ ไม่ควรพาดพิงถึงบุคคลที่สาม  และควรตอบให้ตรงประเด็นกับคำถามที่เพื่อนสมาชิกถามนะครับ
แล้วกระทู้ที่ถามเกี่ยวกับอาจารย์สายบางพระที่สักในกรุงเทพถ้าจำไม่ผิดผมว่ามีเพื่อนสมาชิกเคยถามและมีคำตอบแล้วนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ส.ค. 2553, 07:44:51 โดย รวี สัจจะ... »
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
ขอ อภัย ครับผม เรื่องนี้ ลืม คดไปครับ  :054: