ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามพี่ๆเรื่่องหน้าเสือหลวงพ่อหน่อยครับ  (อ่าน 3965 ครั้ง)

ออฟไลน์ BALLKAB

• ปฐมะ
  • *
สวัสดีครับพี่ๆ ผมสมาชิกใหม่นะครับ...
รบกวนถามพี่ๆครับ อยากทราบว่าหน้าเสือเข้ารูปลงยา ของหลวงพ่อเปิ่น มีกี่รุ่นกี่พิมครับ(ถ้ามีรูปรบกวนลงรูปให้ดูหน่อยนะครับ) แล้วรุ่นไหนที่ทันหลวงพ่อบ้างครับ ..ที่วัดบางพระมีให้เช่าไหมครับ และทันหลวงพ่อไหม ...ผมขอรบกวนถามแค่นี้ก่อนครับ ขอขอบคุณพี่ๆล่วงหน้าที่มาช่วยตอบครับ :001:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: รบกวนถามพี่ๆเรื่่องหน้าเสือหลวงพ่&
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 ส.ค. 2553, 08:26:48 »
เรื่องหน้าเสือกี่รุ่นกี่พิมพ์ รอถามพี่ๆสมาชิกนะครับ
แต่วัดบางพระน่าจะมีให้บูชาอยู่นะครับ ไปเมื่อหลายอาทิตย์ก่อนเห็นมีหน้าเสือรุ่นพิเศษ ไหว้ครู 53 เยอะพอสมควร ลงยาก็สวย
ไม่ลงยาก็สวย เสียดายเอาสตางค์ไปน้อย ได้เชื่อแค่เสือมหาอำนาจมา  ถ้าอยากได้บูชาจริงๆ ก็ขอเชิญพี่BALLKAB ที่วัดบางพระดีกว่าครับ ได้บุญ ได้กราบหลวงปู่เปิ่นด้วย  สาธุ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ส.ค. 2553, 08:28:49 โดย ขุนแผน »

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
พูดถึงหน้าเสือ ผมนึกถึงรุ่นพี่ ผมคนหนึ่งครับ ช่วงที่หลวงพ่อเปิ่น  ทำเหรียญ ขึ้นมา เนื่องในวันเกิดท่าน 12 สค  รู้สึกว่า ปีนั้นจะเป็นปี 2541 น๊ะ  ถ้าจำไม่ผิด  ที่ด้านหนึ่งเป็นรูปหลวงพ่อเปิ่น ครึ่งตัว อีกด้านที่เป็นหน้าเสือ

รุ่นนั้น เขาทำมาเป็นชุด  รู้สึกว่า 1 ชุดจะมี 3  เนื้อ (ผมจำไม่ใด้ว่าเนื้ออะไรบ้าง) แต่มีอยู่ 1 เนื้อคือ  จะลงยา สีสวยสดเลยครับ ทั้งสองหน้าของเหรียญ ผมไปเห็นที่วัด เขาให้บูชาครับ  พอผมเห็นราคา  ถึงกับถอดใจเลยครับ

บารมีผมไม่ถึงจริงๆ

รุ่นพี่ผมคนนี้   หลวงพ่อเปิ่น  ฝากคนเอามาให้  ฟรีๆ เลยครับ  ทั้งชุดเลย  ตอนนี้ เขาก็คล้องคอใว้ตลอดครับ เหรียญนี้  ว่างๆ ผมจะขอถ่ายรูป พระหลวงพ่อเปิ่น ที่บ้านเขามาให้ดูให้ชม กันครับ  ต้องบอกว่า ของๆเขา ใด้มาฟรีๆ

จากหลวงพ่อเปิ่นทั้งนั้นครับ เห็นแล้วขนลุกครับ แต่ละรุ่น  ทันหลวงพ่อทั้งหมด ตอนหลวงพ่อเปิ่น ยังไม่มรณะภาพ  วันดีคืนดี  หลวงพ่อให้เดินเข้า กุฏิ  หยิบใด้ตามสบายเลยนั่นละครับ

เอาแค่ ปลัดคิก ตัวใหญ่ๆ  ยาวเป็นศอก แกเล่น ขนมาทั้งหมดเกือบ 20 ตัวใด้มั้ง เอาใว้บูชา แต่ละสถานที่ ที่ทำงาน   พี่คนนี้แกยังเมตตา ให้พระบูชา เสือพบสิงห์ หน้ากว้างประมาณ 1 คืบใด้ให้ผมมา ฟรีๆ เลยครับ

หาไม่มีแล้วครับ ที่วัด ผมเคยถ่ายรูปมาให้ดูแล้ว สวยกริบ :050: บอกตามตรง ผมนี่  รุ่นๆ หางแถวแกครับ  ตอนนี้ รุ่นพี่ผมคนนี้  ก็ปาไป 62  แล้วครับ  เห็นแกแว่วๆ มาน๊ะ  วันดีคืนดี  แกจะเอาพระหลวงพ่อเปิ่น ทั้งหมด

ที่แกใด้มา มาตั้งที่ กุฏิใหญ่  ให้คนบูชา  แล้วใส่เงินลงไปในหีบกล่อง  ถวายหลวงพ่อเปิ่น  ทุกบาททุกสตางค์  แกจะไม่เอาเลยแม้แต่ สตางค์เดียว

ผมว่า  น่าจะใด้เงินทำบุญ เกิน 6  หลักแน่ๆ   ถวายหลวงพ่อ :054:

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
ได้ข้อมูลพอสมควรครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
เหรียญวันเกิดหลวงพ่อเปิ่นครับ
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ nuttawadee

• ตติยะ
    • อีเมล
พูดถึงหน้าเสือ ผมนึกถึงรุ่นพี่ ผมคนหนึ่งครับ ช่วงที่หลวงพ่อเปิ่น  ทำเหรียญ ขึ้นมา เนื่องในวันเกิดท่าน 12 สค  รู้สึกว่า ปีนั้นจะเป็นปี 2541 น๊ะ  ถ้าจำไม่ผิด  ที่ด้านหนึ่งเป็นรูปหลวงพ่อเปิ่น ครึ่งตัว อีกด้านที่เป็นหน้าเสือ

รุ่นนั้น เขาทำมาเป็นชุด  รู้สึกว่า 1 ชุดจะมี 3  เนื้อ (ผมจำไม่ใด้ว่าเนื้ออะไรบ้าง) แต่มีอยู่ 1 เนื้อคือ  จะลงยา สีสวยสดเลยครับ ทั้งสองหน้าของเหรียญ ผมไปเห็นที่วัด เขาให้บูชาครับ  พอผมเห็นราคา  ถึงกับถอดใจเลยครับ

บารมีผมไม่ถึงจริงๆ

รุ่นพี่ผมคนนี้   หลวงพ่อเปิ่น  ฝากคนเอามาให้  ฟรีๆ เลยครับ  ทั้งชุดเลย  ตอนนี้ เขาก็คล้องคอใว้ตลอดครับ เหรียญนี้  ว่างๆ ผมจะขอถ่ายรูป พระหลวงพ่อเปิ่น ที่บ้านเขามาให้ดูให้ชม กันครับ  ต้องบอกว่า ของๆเขา ใด้มาฟรีๆ

จากหลวงพ่อเปิ่นทั้งนั้นครับ เห็นแล้วขนลุกครับ แต่ละรุ่น  ทันหลวงพ่อทั้งหมด ตอนหลวงพ่อเปิ่น ยังไม่มรณะภาพ  วันดีคืนดี  หลวงพ่อให้เดินเข้า กุฏิ  หยิบใด้ตามสบายเลยนั่นละครับ

เอาแค่ ปลัดคิก ตัวใหญ่ๆ  ยาวเป็นศอก แกเล่น ขนมาทั้งหมดเกือบ 20 ตัวใด้มั้ง เอาใว้บูชา แต่ละสถานที่ ที่ทำงาน   พี่คนนี้แกยังเมตตา ให้พระบูชา เสือพบสิงห์ หน้ากว้างประมาณ 1 คืบใด้ให้ผมมา ฟรีๆ เลยครับ

หาไม่มีแล้วครับ ที่วัด ผมเคยถ่ายรูปมาให้ดูแล้ว สวยกริบ :050: บอกตามตรง ผมนี่  รุ่นๆ หางแถวแกครับ  ตอนนี้ รุ่นพี่ผมคนนี้  ก็ปาไป 62  แล้วครับ  เห็นแกแว่วๆ มาน๊ะ  วันดีคืนดี  แกจะเอาพระหลวงพ่อเปิ่น ทั้งหมด

ที่แกใด้มา มาตั้งที่ กุฏิใหญ่  ให้คนบูชา  แล้วใส่เงินลงไปในหีบกล่อง  ถวายหลวงพ่อเปิ่น  ทุกบาททุกสตางค์  แกจะไม่เอาเลยแม้แต่ สตางค์เดียว

ผมว่า  น่าจะใด้เงินทำบุญ เกิน 6  หลักแน่ๆ   ถวายหลวงพ่อ :054:

ขอบคุณคุณชาญ ที่เสนอความรู้และความเห็นนะค่ะ   เห็นด้วยกับคุณค่ะ แล้วเพื่อนสมาชิกท่านอื่นละค่ะ เห็นด้วยไม๊