ผู้เขียน หัวข้อ: ขอรบกวนพี่ๆน้องๆทุกท่านแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 1612 ครั้ง)

ออฟไลน์ zeroedge

• ตติยะ
    • อีเมล
พอดีผมออกรถป้ายแดงมา ว่าจะไปเจิมที่วัดบางพระ ในวันเสาร์-อาทิตย์นี้ รบกวนสอบถามหน่อยครับ

ว่าควรให้หลวงพี่ีท่านใดเมตตาในการเจิมรถดี (ขอแคล้วคลาด ปลอดภัย มีโชคมีลาภ) ช่วงไหน อะไร ยังไง

อ้อ ผมต้องเตรียมอะไรไปบ้าง รบกวนแจ้งที่นะครับ

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาชมนะครับ

ออฟไลน์ zombeman

• จตุตถะ
    • อีเมล
ส่วนมากจะเห้นไปที่กุฎิใหญ่หลวงพ่อเปิ่นนะครับ ให้พระอาจารย์สำอางค์ (เจ้าอาวาส) เจิมให้นะครับ
เตรียมตัวไม่รู้เหมือนกัน ให้ไปถามลูกศิษยืในกุฏิได้เลยครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
ส่วนมากจะเห้นไปที่กุฎิใหญ่หลวงพ่อเปิ่นนะครับ ให้พระอาจารย์สำอางค์ (เจ้าอาวาส) เจิมให้นะครับ
เตรียมตัวไม่รู้เหมือนกัน ให้ไปถามลูกศิษยืในกุฏิได้เลยครับ

ขอบคุณครับ แล้วช่วงเวลาละครับ ตอนไหนดี?

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ไปเช้าๆ ก็ดีครับ
คนน้อย หลวงพ่อท่านน่าจะว่าง

แต่บ่ายๆ คนจะเยอะ

ออฟไลน์ auttawut.w

• ตติยะ
ขอแนะนำพระอาจารย์ต้อยอีกองค์ด้วยครับ
ไปช่วงไหนก็ได้ครับ แล้วแต่สะดวก
แต่ไม่ควรใกล้เพลนะครับ เกรงใจพระอาจารย์
พอขึ้นไปกุฎิก็บอกลูกศิษย์ที่ดูแลหรือเข้าไปบอกพระอาจารย์ก็ได้ครับ
ว่ามาเจิมรถแล้วสักพักพระอาจารย์จะปลีกตัวจากการสักไปเจิมให้ครับ
ปล. ของที่จะเตรียม ก็ผ้า 3 สี รับแม่ย่านางสักหน่อยก็ดีครับ
หาซื้อได้ตรงร้านค้าหน้าวัดเลยครับ อย่างอื่นก็ไม่ต้องครับ

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
ไปแต่เช้าเสร็จเร็วดี จะได้สักต่อเลยครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ auttawut.w

• ตติยะ
ขอแนะนำพระอาจารย์ต้อยอีกองค์ด้วยครับ
ไปช่วงไหนก็ได้ครับ แล้วแต่สะดวก
แต่ไม่ควรใกล้เพลนะครับ เกรงใจพระอาจารย์
พอขึ้นไปกุฎิก็บอกลูกศิษย์ที่ดูแลหรือเข้าไปบอกพระอาจารย์ก็ได้ครับ
ว่ามาเจิมรถแล้วสักพักพระอาจารย์จะปลีกตัวจากการสักไปเจิมให้ครับ
ปล. ของที่จะเตรียม ก็ผ้า 3 สี รับแม่ย่านางสักหน่อยก็ดีครับ
หาซื้อได้ตรงร้านค้าหน้าวัดเลยครับ อย่างอื่นก็ไม่ต้องครับ
ลืมไปอีกอย่างครับ คือ ถ้าจะเจิมรถอย่างเดียว
ขึ้นไปนิมนต์พระอาจารย์บนกุฏิได้เลยนะครับ
ไม่ต้องซื้อดอกไม้ ธูปเทียน และบุหรี่ ครับ
แต่อาจจะซื้อทอง ให้พระอาจารย์ ลงนะ
เพื่อความเป็นสิริมงคลแก่ตัวก็ดีครับ

ออฟไลน์ iceman29

• ตติยะ
  • ณ วัดบางพระ
    • อีเมล
โชคชะตาฟ้าลิขิต

ขอบคุณครับ ผิดพลาดประการใดขออภัยครับ
ของที่ได้มา ยิ่งยากเย็นเท่าไหร่ คุณค่าของมัน ยิ่งมหาศาล

• ตติยะ
    • อีเมล
ลืมไปอีกอย่างครับ คือ ถ้าจะเจิมรถอย่างเดียว
ขึ้นไปนิมนต์พระอาจารย์บนกุฏิได้เลยนะครับ
ไม่ต้องซื้อดอกไม้ ธูปเทียน และบุหรี่ ครับ
แต่อาจจะซื้อทอง ให้พระอาจารย์ ลงนะ
เพื่อความเป็นสิริมงคลแก่ตัวก็ดีครับ

ขอบคุณครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบคุณพี่ๆน้องทุกท่านครับที่ให้ข้อมูลต่างๆมา

รถผมเจิมมาเรียบร้อยแล้วครับ ได้ความเมตตาจากเจ้าอาวาสหลวงพ่อสำอางค์ท่าน(ท่านลงอักขระเจิมให้แล้วลงปิดด้วยแผ่นทองสวยงามมากครับ)

ได้มาเจิมให้ในวันอาทิตย์ที่ผ่านมา แล้วก็ได้เข้าไปกราบสังขารหลวงปู่เปิ่นท่านด้วย(ตอนเห็นทีแรกยังอึ้งเลย จริงรึเนี่ยที่มีโอกาสได้มากราบสังขารหลวงปู่ถึงที่วัดนี้ ปล.ผมขับรถไปคนเดียวครั้งแรกด้วย)

แล้วก็ได้ไหว้พระ ทำบุญให้อาหารปลาด้านข้างวัด หลังจากนั้นก็เดินไปชมตามกุฎิต่างๆว่าจะให้พระอาจารย์ท่านเมตตาเรื่องการสักยันต์

แต่พอไปเห็นแต่ละที่แล้วคนเยอะมากครับ ไม่เป็นไรไว้โอกาสหน้าจะมาอีกแน่ๆ

ท้ายนี้ผมก็ได้เช่าวัตถุมงคลมาด้วย เดี๋ยวโอกาสหน้าจะลงรูปให้ชม^^