ผู้เขียน หัวข้อ: หนังหน้าผากเสือโคร่ง  (อ่าน 3087 ครั้ง)

ออฟไลน์ mechanic

• ฉัฏฐะ
  • *
หนังหน้าผากเสือโคร่ง
« เมื่อ: 02 ก.ย. 2553, 08:35:01 »
ไม่ใช่ของผมแต่ขออนุญาติลงให้เพื่อนได้ชมของสวยๆกัน จำเจ้าของไม่ได้แล้วครับ
คนดีเท่านั้นที่พระท่านจะคุ้มครอง

• ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: หนังหน้าผากเสือโคร่ง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 ก.ย. 2553, 08:37:14 »
ด้านหลังครับ

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 ก.ย. 2553, 11:16:46 »
สวยครับ แล้วของที่ไหนเหรอครับท่าน
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 ก.ย. 2553, 07:19:43 »
หลายอาจารย์ครับ คือ เจ้าของเขาเล่าให้ฟังนะครับ ว่า เป็นหนังหน้าผากเสือตัวที่เข้ามากินคนในหมู่บ้าน(จำชือหมู่บ้านไม่ได้แล้วครับ)แถบภาคเหนือเมื่อประมาณ 80 กว่าปีที่แล้วและถูกพรานในหมู่บ้านฆ่าตาย และพรานคนนั้นได้ลงยันต์สะกด เป็นคนแรก หลังจากนั้น ก้อ ให้พระธุดงค์ ที่ธุดงค์ผ่านหมู่บ้าน อีกสององค์ จาร และ เสกให้ ครับ

ออฟไลน์ เส

• คิดการใหญ่ อย่าสนใจเรื่องเล็กน้อย
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 ก.ย. 2553, 08:21:53 »
หนังหน้าผากเสือเเผ่นนี้เป็นของป๋า toi ที่เคยเอามาโพสในเวป u เพื่อเป็นการเเลกเปลี่ยนความรู้เเละเป็นเเนวทางในการศึกษาครับ
บุคคลที่เเขวนพระดัง ราคาเเพงเต็มคอ ก็ไม่ได้หมายความว่าจะเป็นคนดี

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 ก.ย. 2553, 08:44:00 »
ถูกต้องครับ ชื่ออยู่ที่มุมล่างของรูป แต่ผมเก็บรูปนี้มา 5 ปีแล้ว ไม่แน่เลยไม่ได้ลงครับ  :062:

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 ก.ย. 2553, 06:33:04 »
ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ สวยงามดูง่าย :095:
ตามฝันกันต่อไป