ผู้เขียน หัวข้อ: เขี้ยวเสือกลวง สวย สวย  (อ่าน 3807 ครั้ง)

ออฟไลน์ mechanic

• ฉัฏฐะ
  • *
เขี้ยวเสือกลวง สวย สวย
« เมื่อ: 02 ก.ย. 2553, 11:00:15 »
ขออนุญาติคุณเขี้ยวเพชรด้วยนะครับ

คนดีเท่านั้นที่พระท่านจะคุ้มครอง

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: เขี้ยวเสือกลวง สวย สวย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 ก.ย. 2553, 11:18:22 »
สวยงามและดูสมบูรณ์ดีนะครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ phattharaphong

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 ก.ย. 2553, 06:26:53 »
 เห็นเขี้ยวเสือแล้วนึกถึงคนรู้จักของผมที่ปัตตานีเลยครับ แกเป็นมุสลิมขายพวกคัมภีร์ของศาสนาอิสลาม  ผมเคยไปที่ร้านของอาบังตกใจเลยครับมีทั้งเขี้ยวเสือกลวง เขี้ยวเสือตัน หนังเสือ คตเขากวาง เขากวางคุต (คิดในใจถ้าอาบังโดนจับคงจะโดยคดีมีซากสัตว์ป่าไว้ในครอบครอง หลายรายการเลยหล่ะครับ)   ราคา 5000 กว่า ๆ  คือ อาบังคนนี้แกเป็นพวกเล่นของ(อิสลาม) สอบถามไปมาได้ความมาว่า  ชาวมุสลิมก็มีความเชื่อเรื่องเครื่องรางเหมือนกัน อาบังบอกเวลามีใครบวชให้เอายัดบาตรพระไว้แล้วจะได้ของดี อาบังบอกให้เอาคตเขากวางไปแกบอกว่าของดี  แต่ผมก็ไม่ได้เอามาครับผมไม่ค่อยชอบเครื่องรางเท่าไหร่  :079: :079: :079:  ผมจะชอบพระเครื่องมากกว่าเวลากลับปัตตานี ผมจะหาเก็บแต่หลวงปู่ทวดเหยียบน้ำทะเลจืดมากกว่าครับ เริ่มเก็บมา 5 ปี มีประมาณเกือบ ๆ 1000 องค์ กระซิบนิดนึง ชาวมุสลิมบางคนแม้จะอยู่ในความเชื่อของศาสนาอื่นแต่ยังพกพระหลวงปู่ทวดเหยียบน้ำเลจืดเลยครับ  :058: :058: :058:

ออฟไลน์ mechanic

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 ก.ย. 2553, 07:07:30 »
ถูกต้องครับคุณphattharaphong หลวงปู่ทวด เป็นพระที่มีพุทธคุณเรื่องแคล้วคลาดปลอดภัย ไม่ว่าจะเป็นของปลอมหลวงปู่ก็คุ้มครอง เมื่อปี 2549 หลวงปู่ทวด รุ่นลองพิมพ์ ปี 2505 ออกที่วัดที่ ปัตตานี และ เขี้ยวเสือโคร่งกลวงเลี่ยมทองวัดบางพระของผม โดนขโมยไป ทุกวันนี้ยังหาไม่เจอเลย ทำให้ผมหยุดเล่นทั้งพระและเครื่องรางตั้งแต่ตอนนั้น ทุกวันนี้พอมีเวลาว่างก็เลยแวะเข้ามาเยี่ยมชม และ หารูปสวยสวย ของแท้ๆ มาให้เพื่อนๆชมกัน

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 ก.ย. 2553, 06:29:29 »
เขี้ยวนี้สวยจังครับ
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 ก.ย. 2553, 08:59:04 »
สวยครับ :001:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 ก.ย. 2553, 11:22:35 »
สวย มากครับ  :025: