ผู้เขียน หัวข้อ: กุฎิหลวงพี่พันอยู่ตรงไหนครับ  (อ่าน 2577 ครั้ง)

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
กุฎิหลวงพี่พันอยู่ตรงไหนครับผมหาไม่เจอช่วยตอบด้วยครับพรุ่งนี้ผมจะไปวัดครับ
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
ตอบ: กุฎิหลวงพี่พันอยู่ตรงไหนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 เม.ย. 2550, 03:22:10 »
เอ วัด ที่พูดนี้หมายถึง วัดไหนอะคราบ หลวงพี่ พัน ไม่ได้อยู่ที่ วัดบางพระ นี้คราบตอนนี้.................หรือกลับมาแล้ว แต่เอ้ หลวงพี่ พัน ไปอยู่ที่อื่นไม่ใช่หรอคราบ
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

ออฟไลน์ เค็น

• สัตตมะ
  • **
  • หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ "เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"
ตอบ: กุฎิหลวงพี่พันอยู่ตรงไหนครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 เม.ย. 2550, 03:32:35 »
ตอนนี้หลวงพี่พันธ์ ท่านย้ายไปอยู่ที่วัดอื่นแล้วนะครับ
อยู่ จ.อ่างทองครับ เอ่อ...มีอะไรรึเปล่าครับ ถามได้ครับ
:048:

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 เม.ย. 2550, 04:08:51 »
พี่ผมเข้าเคยสักกับหลวงพี่พันหลายปีก่อนเขาบอกให้ไปหาหลวงพี่พันนะครับ

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 เม.ย. 2550, 05:09:11 »
ต้องตามไปอ่างทองแล้วละครับ.....

ออฟไลน์ tti

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 เม.ย. 2550, 09:26:16 »
หลวงพี่พันไม่ได้อยู่วัดบางพระแล้วครับน่าจะอยู่ที่ราชบุรีน่าจะนะ

ออฟไลน์ เค็น

• สัตตมะ
  • **
  • หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ "เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 เม.ย. 2550, 10:58:57 »
กระทู้ข้างบนนี่มั่วจริงๆเลยครับ หลวงพี่ท่านอยู่อ่างทองครับ รู้จริงรึป่าวครับคุณ :069: :069: :069:

โพสข้อความแบบนี้ไม่เหมาสมนะครับ เหมือนกับเป็นการต่อว่าและท้าทาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 เม.ย. 2550, 07:40:40 โดย ao »

ออฟไลน์ แสงเอ้ยเจ้า

• ตติยะ
    • ICQ Messenger - 162956910
    • MSN Messenger - maeay_07@msn.com
    • Yahoo Instant Messenger - maeay_07@yahoo.co.th
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 26 ต.ค. 2550, 02:51:17 »
อ่างทอง หลวงพี่อยู่วัดไหนพอทราบ ชื่อวัดไหมค่ะ รบกวนบอกหน่อยนะค่ะ
ชะตา ฤ จะสู้ฟ้าลิขิต ชีวิตข้าๆขอลิขิตเอง