ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญนั่งพานหลวงพ่อเปิ่น เสาร์ 5 ปี 37 ช่ว&#  (อ่าน 5838 ครั้ง)

ออฟไลน์ gap_sai4

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
จากกระทู้เดิมที่เคยลงสอบถามไว้   รบกวนผู้รู้ช่วยไขปัญหาคาใจหน่อยนะครับ  แต่ส่วนตัวผมเอง  จะแท้หรือเทียม ขอให้มีหลวงพ่อเปิ่นเป็นที่ยึดเหนี่ยว ก็โอเคแล้วครับ  เพียงแต่ถ้าเทียม  จะหาเวลากลับไปให้หลวงพี่ที่วัดบางพระช่วยลงน้ำมนต์สักหน่อย  ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ก.ย. 2553, 08:20:52 โดย gap_sai4 »

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู

ผมไม่กล้าฟันธงน๊ะครับว่าแท้รึเปล่า แต่ของผม ของแท้ครับ ลองๆเปรียบเทียบดูครับ :054:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ของพี่ gap_sai4 ห่างจากของพี่ชาญเยอะเลยครับ   
ได้เปรียบเทียบกันถูก

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
 :016:[shake]รุ่นนี้มี 2 เนื้อครับ...มีเนื้อทองเหลือง และ แบบรมดำเหมือนของพี่ ชาญครับ .....แท้ทั้ง 2เหรียญครับผม ตำหนิดูที่ด้านหลังตรงเลข ๔ ยันต์ตรีนิสิงเห บางเหรียญจะมีตรงเลข ๗ อีกที่นึงครับ.....[/shake]
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ gap_sai4

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากครับ....ส่วนตัวผมเองดูพระไม่เปนเลยครับ  ไม่เคยศึกษาเรื่องตำหนิหรือจุดสังเกตุ  ต่อไปนี้คงต้องหาความรู้เพิ่มเติมอีกมากมายเลยครับ

ปล. 1. เหรียญของพี่ชาญสวยมากเลยครับ  
      2. ผมขอทราบประวัติที่มาที่ไปของรุ่นนี้หน่อยได้ไหมครับ  เพราะพยามเสาะหาแล้วไม่ทราบที่มาจริงๆครับ  และไม่ทราบว่าทันหลวงพ่อปลุกเสกด้วยหรือเปล่า   ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ก.ย. 2553, 12:30:46 โดย gap_sai4 »

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู

ลองๆดูเนื้อทองเหลืองดูครับ  แท้ๆ พร้อมกล่อง เผื่อเป็นประโยชน์ ใด้อีกทาง  ดูความคม สวยงามมากๆเลยครับ ยังไม่ใด้ใช้เลย  :054:

ปล.ผมก๊อปรูป จากเพื่อนมาน๊ะครับ ไม่ใช่ของผมเอง :050:

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
 :034:[shake][shake]ประวัติไม่ค่อยทราบมากเท่าที่ควรครับ....แต่ทันหลวงปู่เปิ่นครับปลุกเสกในพิธีเสาร์ 5 ปี 2537 ผมไปเช่าที่วัดตอนออกให้บูชาใหม่ๆมีเต็มตู้เลยมีเนื้อทองเหลืองบูชา 100 บาท ส่วนเหรียญที่เหมือนของพี่ชาญไม่ได้ถามราคาบูชาครับ... ( รอผู้รู้ท่านอื่นมาชี้แนะดีกว่าครับ )ผมก็แขวนรุ่นนี้อยู่[/shake][/color][/shake]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ก.ย. 2553, 01:30:18 โดย berm »

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
เหรียญไหว้ครู ปี 2538 ทองเหลือง

อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
สวยทั้งหมดเลยครับท่าน
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"