ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่าเคยมีพระวัดอื่นไปสักยันต์ที่วัดบางพระบ้างหรือเปล่าครับ  (อ่าน 1706 ครั้ง)

ออฟไลน์ human

• ทุติยะ
  • **
อยากทราบว่าเคยมีพระวัดอื่นไปสักยันต์ที่วัดบางพระบ้างหรือเปล่าครับ
สงสัยมานานแล้วครับ แต่ไม่กล้าถาม กลัวจะไปลบหลู่พระท่านเข้า
ถ้าพระไปสักแล้วจะผิดกฏอะไรหรือเปล่าครับ
ความชนะใด กลับแพ้ได้ ความชนะนั้นมิใช่ความชนะที่ดี,
ความชนะใด ไม่กลับแพ้ ความชนะนั้นแลเป็นความชนะที่ดี.

ออฟไลน์ depp

• ความดี...สำคัญกว่าทุกสิ่ง
  • ปัญจมะ
  • มีน้ำใจ เมตตา เสียสละ
    • MSN Messenger - depp_trip.35@hotmail.com
    • อีเมล
 :005: :005: :005:
 ตอนที่ผมไปสัก ก็เห็นมีพระที่อื่นมาสักเหมือนกันนะครับ
 ส่วนพระที่มาสักกัน ส่วนใหญ่จะมาจากต่างจังหวัดนะครับ
 มาแล้วก็จะค้างอยู่ที่วัดสักสองสามคืนหรือบางครั้งก็เป็นอาทิตย์ครับ
รักการทำดีนะครับ แม้ใครไม่เห็นแต่ใจจะมีความสุขครับ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
สักครับ
   ตอนผมบวชอยู่วัดอื่นผมก็ไปสักที่วัดบางพระครับ
แต่ ในพรรษาไม่สักพระนะครับ
  ในสมัยก่อน
แต่ตอนนี้ผมไม่ทราบครับ

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
ส่วนตัวผมว่าสักได้ทั้งนั้นล่ะครับ ถ้าเราศรัทธา ไม่น่าจะผิดอะไรนะครับ

ผิดถูกโปรดอภัยด้วยครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ mechanic

• ฉัฏฐะ
  • *
มีครับเห็นหลายครั้งแล้ว โดยส่วนตัวคิดว่าไม่น่าจะผิดอะไรนะครับ 
คนดีเท่านั้นที่พระท่านจะคุ้มครอง

ออฟไลน์ watsin

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - oaa4172@hotmail.com
    • อีเมล
5แถวแนวนอนของหลวงพี่แป๊วใช่ยันต์ฝนเสน่ห์หาใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ส่วนตัวก็เจอบ่อยนะครับ ทั้งพระและประชาชนทั่วไป
ไม่มีปัญหาแต่อย่างใดครับ

ลูกศิษย์มีครูหลายที่ ก็ได้วิชาแตกต่างกัน
ขอให้ รักษาศีลและข้อห้ามแต่ละสำนัก แต่ละวัดให้ได้ก็พอครับ :050:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ก.ย. 2553, 04:47:43 โดย SIC »

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
ผมไป บางครั้งก็เห็น พระ มาสัก นะครับ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
อยากทราบว่าเคยมีพระวัดอื่นไปสักยันต์ที่วัดบางพระบ้างหรือเปล่าครับ
สงสัยมานานแล้วครับ แต่ไม่กล้าถาม กลัวจะไปลบหลู่พระท่านเข้า
ถ้าพระไปสักแล้วจะผิดกฏอะไรหรือเปล่าครับ

ส่วนนี้ไม่น่าสงสัย

แต่สงสัยว่า พระวัดบางพระ ไปสักให้พระที่วัดอื่น หรือไม่ต่างหาก
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม