ผู้เขียน หัวข้อ: ใครพกมีดหมอ (ปากกา) บ้างครับ  (อ่าน 2477 ครั้ง)

ออฟไลน์ phattharaphong

• จตุตถะ
ใครพกมีดหมอ (ปากกา) บ้างครับ
« เมื่อ: 13 ก.ย. 2553, 01:23:21 »
  อยากถามนิดหน่อยครับ   อารธนามีดหมอรวมกับแหนบพระเครื่องในกระเป๋าเสื้อได้ใช่ป่าวครับ   

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ตอบ: ใครพกมีดหมอ (ปากกา) บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 ก.ย. 2553, 08:46:54 »
ไม่มีปัญหาครับ พกรวมกันได้ แล้วแต่ความสะดวกของแต่ละบุคคลครับ :003:

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
ตอบ: ใครพกมีดหมอ (ปากกา) บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 ก.ย. 2553, 06:08:59 »
              ผมยังอยากได้พระขรรค์รุ่นแรกด้ามมุกฝักมุกมาเหน็บกระเป๋าเสื้ออยู่ทุกวันนี้เลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ก.ย. 2553, 06:11:16 โดย levis »
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ mechanic

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 ก.ย. 2553, 07:38:10 »
ได้ครับ ไม่มีข้อห้าม
คนดีเท่านั้นที่พระท่านจะคุ้มครอง

ออฟไลน์ ZitLuangPor

• ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อ
    • MSN Messenger - SAWUNLUMM@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 ก.ย. 2553, 03:22:15 »
ส่วนตัวผมคิดว่าไม่น่ามีปัญหาครับ แต่ก็ไม่ทราบว่าจริงๆแล้วพกได้รึเปล่า เพราะผมก็พกอยู่เหมือนกัน เดี๋ยวรอผู้เชี่ยวชาญเข้ามาตอบเพิ่มเพื่อความกระจ่างอีกครั้งดีกว่าครับ
 :016:  ^^
วาจาสิทธิ์ หลวงพ่อเปิ่น "ห้ามนำสิ่งที่ให้ไปประกอบกรรมทำชั่วเด็ดขาด และห้ามลองวิชาอย่างพร่ำเพรื่อ จะใช้ได้ก็เมื่อถึงคราวจำเป็เท่านั้น"[/i

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 ก.ย. 2553, 11:10:40 »
วันนี้ผมได้มีดมาเล่มหนึ่งเขาบอกว่าทำจากตะปูตอกฝาโลง
มีปลอกด้วย แต่ผมไม่รู้ใครสร้าง เพื่อนผมมาเห็นเข้าฟ้าไปทันทีอดเลยผมพูดอะไรไม่ออกกะเพื่อนเห้อ