ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามหน่อยจ้ะ  (อ่าน 1547 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~>uาJวัuทoJ<~

• AlwaYs Miss Ya !! ><* คนที่คุณก็รู้ว่าใคร **
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • Twitter@MinzLadyMaFiAz
    • Yahoo Instant Messenger - KawisaraMinz@yahoo.com
รบกวนถามหน่อยจ้ะ
« เมื่อ: 15 ก.ย. 2553, 11:57:18 »
อยากถามหน่อยจ้า ว่ายันต์จิ้งจกมีกี่แบบหรอคะทางสายบางพระอ่ะค่ะ ยังไงรบกวนตอบให้ด้วยนะคะ
[shake]เดี๋ยวร้อน เดี๋ยวหนาว ไม่ค่อยเข้าใจสภาพความเป็นไป...โลกร้อนมากไปคนก็กลายเป็นหมาบ้า --*[/shake]

ออฟไลน์ Akekaluck

• ตติยะ
    • AOL Instant Messenger - เอก+เมืองราษ
    • อีเมล
ตอบ: รบกวนถามหน่อยจ้ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 ก.ย. 2553, 12:24:14 »
เข้าไปหาในเวฟได้เลยครับ จะมีภาพและรายละเอียดประกอบ..( คนชอบยันต์)

• AlwaYs Miss Ya !! ><* คนที่คุณก็รู้ว่าใคร **
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • Yahoo Instant Messenger - KawisaraMinz@yahoo.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 ก.ย. 2553, 12:42:01 »
คือ มันหาแล้วในกูเกิลเจอแต่ของอ.ท่านอื่น เหอะๆ ถ้าเราหาเจอ เราจะมาถามหรอคะ

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 ก.ย. 2553, 12:52:45 »
รู้สึกว่าจะเคยมีกระทู้เรื่องจิ้งจกของวัดบางพระมาแล้วนะครับ มีคำตอบเยอะมากมาย อยู่ในหมวดชมรูป ชมภาพ ชมวีดีโอ นะครับ

ผิดถูกโปรดอภัยด้วยนะครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 ก.ย. 2553, 12:54:44 »
@touch_navara :: ขอบคุณมากค่ะ ^^

ออฟไลน์ john_4682

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 ก.ย. 2553, 03:10:31 »
ใช้แถบค้นหาของบอร์ดวัดบางพระซิครับ แค่พิมพ์คำว่าจิ้งจก ก็มีมากมายแล้ว
ปาฏิหารย์เกิดจากศรัทธา ความเจริญก้าวหน้าเกิดจากคุณธรรม

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 ก.ย. 2553, 03:43:01 »

ลองถามพี่เอ็กซ์ได้เลยครับ จิ้งจกพี่เอ็กซ์รอบตัวเลยครับ หรือพี่เอ็กซ์ช่วยมาตอบน้องเขาหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ nong-juk

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 ก.ย. 2553, 04:41:12 »
คือ มันหาแล้วในกูเกิลเจอแต่ของอ.ท่านอื่น เหอะๆ ถ้าเราหาเจอ เราจะมาถามหรอคะ

พี่ข้างบนทำไมดุจังเลยครับ  ที่หนูเห็นมาก็มีสองแบบนะ แบบตัวผู้กับแบบตัวเมียครับ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 15 ก.ย. 2553, 04:57:02 »
เคยอ่านในเวปมีของอาจารย์บางท่านมี 7 แบบ
แต่ของวันบางพระนี่ไม่ทราบเหมือนกัน  ต้องลองค้นหาดูครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 15 ก.ย. 2553, 07:52:48 »
ของพี่มีจิ้งจกคาบดอกบัว มีอีกหลายแบบเลยครับ

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 16 ก.ย. 2553, 08:00:44 »
    จัดให้ . . . ครับ

เท่าที่ถ่ายเก็บไว้ก็แค่นี้ . . . ครับ

ลองตามไปดูเองนะ . . . ครับ

http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=18485

----------------------- โ ช ค ดี ค รั บ -----------------------

06;