ผู้เขียน หัวข้อ: ประสบการณ์ขำๆหลังลงเข็ม  (อ่าน 2785 ครั้ง)

ออฟไลน์ Akekaluck

• ตติยะ
    • AOL Instant Messenger - เอก+เมืองราษ
    • อีเมล
ประสบการณ์ขำๆหลังลงเข็ม
« เมื่อ: 23 ก.ย. 2553, 07:55:31 »
สวัสดีครับพี่ๆเพื่อนๆ มีหลายกระทู้ที่พูดถึงสิ่งต่างๆเรื่องราวของอนุภาพของลายสักกันมากแล้ว กระทู้นี้จึงขออนุญาตพี่ๆเล่าเรื่องฮาหลังลงเข็ม
มาเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ.....เช่นเรื่องของผมขำนิดๆนะครับ
   หลายวันมาแล้วผมได้พาเพื่อนไปช่วยดึงเนื้อเวลาอาจารย์ท่านลงเข็ม ขณะที่ท่านอาจารย์ลงเข็มตามลายสักเพื่อมถามผมว่า ทำไมหมึกถึงตุดขึนมาเวลาลงเข็มหละ เปลืองหมึกมั้ยเนี่ยเดี๋ยวถ้าถึงตาเขาลงเข็มไม่ต้องไม่ต้องใช้เยอะนะเปลืยง (มันบอกด้วยความหวังดี) ผมบอกว่านั่นไม่ใช่หมึกหรอก แต่เป็นเลือด เท่านั้นแหละครับพี่ๆ มันขอกลับเลยบอกว่าจะเป็นลม ...ซะงั้น 
เรื่องนี้เลยทำให้ผมต้องเอามาบอกเพื่อนๆที่คิดจะไปสักกันครั้งแรก ร่างกายต้องพร้อม จิตใจต้องพร้อมด้วยนะครับ..

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ตอบ: ประสบการณ์ขำๆหลังลงเข็ม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 ก.ย. 2553, 07:58:00 »
ซะงั้นนะครับ
ยังไงก็หวังว่าเพื่อนจะทำใจได้ในเร็ววันนะครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 ก.ย. 2553, 08:07:36 »
ขอบคุณครับ ตอนผมไปลงน้ำมันครั้งแรก(ไม่ใช่ที่วัดบางพระนะึครับ) ก็ไม่เท่าไหร่ เลยลงน้ำมันมาเรื่อยๆ
จนอยากไ้ด้หมึกซะแล้ว เลยสักหมึก 29 ยอด ในวันเดียว เจ็บอยู่เหมือนกัน ผมเป็นคนเลือดออกเยอะ อาจารย์ท่านซับเช็ดชู่มาที ผมให้ผมดูแทบสลบ
เลือดเยอะจริงๆ แต่ก็ภูมิใจที่ได้ของดีมา ถึงผมไม่ได้สักที่วัดบางพระ ผมก็เคารพ ศรัทธา แขวนพระหลวงปู่เปิ่นนะครับ  :054: :054: :054:

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 ก.ย. 2553, 10:44:19 »
คนกลัวเลือด ยังไงก็กลัวเลือดอยู่ดีหละครับ

ส่วนผมเลือดนิดหน่อยก็ ก็ชิวๆ แต่ถึงกลับแบบอาบเลือดนี้ก็...... :075:

ออฟไลน์ prince_tiger

• ตติยะ
    • MSN Messenger - i_have_a_story@windowslive.com
    • Yahoo Instant Messenger - nikky.human@yahoo.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 ก.ย. 2553, 12:55:52 »
จับมาหลายคนบางคนก็ออกน้อย บางคนก็ออกเยอะไม่เท่ากัน แต่ไม่เคยพาเพื่อนไปจับให้ซักที มีแต่รุ่นพี่มีเมตตาจับให้ขนาดไม่รู้จักนะเนี้ย

ผิดพลาดประการใดขออภัยไว้นะที่นี้ด้วย

ออฟไลน์ vithya

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 ก.ย. 2553, 07:03:54 »
เสียดายแทนจังไปถึงแล้วไม่ได้สักไม่รู้ว่าจะเปลี่ยนใจภายหลังรึเปล่า

ออฟไลน์ bon.f11

• สัตตมะ
  • **
  • bon.f11
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 ก.ย. 2553, 09:45:11 »
ผมก็เคยได้รับรู้ประสบเหตุ
เรื่องคือว่าขณะผมกำลังนั่งสักอยู่กับอาจารย์หนวดที่กุฎิหลวงน้าต้อย
ได้มีวัยรุ่นอายุน่าจะไม่เกินยี่สิบมาขอสักแปดทิศกับหลวงน้าต้อย
สักไปได้สักพักก็คงเจ็บ..ต้องบอกให้หลวงน้าหยุดพักเป๊ปนึง
หลวงน้าก็ใจดีครับหยุดให้ประมาณหนึ่งนาที
แล้วหลวงน้าก็สักต่อ....สักพักก็ขอหลวงน้าหยุดอีก
หลวงน้าก็ใจดีครับหยุดให้..และคงปรอบใจเจ้าวัยรุ่นคนนั้นว่าใกล้เสร็จแล้วทนเอาหน่อย
แล้วหลวงน้าก็สักต่อ..สักพักเจ้าวัยรุ่นคนนั้นคงไม่ไหวจริงๆ
ก็บอกกับหลวงน้าว่าพรุ่งนี้จะมาขอสักต่อ(สักยังไม่เสร็จนะครับ)
หลวงน้าคงมีอารมณ์เลยบอกกับเจ้าวัยรุ่นคนนั้นว่า
เออแล้วกลับไปเอ็งไปกินนมด้วยนะ..พร้อมกับบอกลูกศิษย์ให้หยิบนมให้กลับเจ้าวัยรุ่นคนนั้นด้วย
นี่หละครับเรื่องขำๆ.. :054: :054:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 24 ก.ย. 2553, 03:55:16 »
อยากได้ของดีแต่ยอมแพ้ง่ายจัง 23; :104: :101: 05; :071: :072:26;

ออฟไลน์ รวี สัจจะ...

• รองประธาน
  • รวี สัจะ-สมณะไร้นาม-วจีพเนจร
    • รวี สัจจะ สมณะไร้นาม (เคลื่อนไหวดุจสายลม)
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 24 ก.ย. 2553, 05:34:16 »
เรื่องคนกลัวเลือดและคนกลัวเข็มนั้น เป็นเรื่องธรรมดา
ครั้งแรกๆอาจจะตกใจกับเลือดที่ออกและเจ็บเวลาโดนเข็ม
มีครั้งแรกแล้วมันจะมีครั้งต่อไป นานๆมันจะชินไปเอง
และจะเกิดอาการติดเข็ม เวลาเห็นเขาสักกันมันจะคันเนื้อคันตัว
มีเรื่องจริงที่จะเล่าให้ฟัง...เรื่องมีอยู่ว่า...เมื่อสิบกว่าปีก่อน สมัยที่อยู่
ภาคเหนือ มีพระรูปหนึ่งท่านอยากจะมาสักยันต์ที่วัดบางพระ ท่านอ้อนวอนให้ช่วย
นำไปที่วัดยางพระ ตอนที่เดินทางมานั้น ท่านจินตนาการไว้สูงมาก จะเอาเก้ายอด
งบน้ำอ้อย แปดทิศ หนุมานเชิญธง เอาให้เต็มหลังเลย เมื่อมาถึงวัดบางพระจึงพาไปหา
หลวงพี่ญาให้ท่านสักให้ พระท่านขอยันต์มากเกินไป หลวงพี่ญาเลยเมตตาลงหมูทองแดงให้
เป็นยันต์แรกเลย เจอหมูทองแดงเข้าไป ถอดใจไม่เอาอะไรอีกเลย ตอนกลางคืนมานอนที่กุฏิชายน้ำ
นอนคราง..อู๊ดๆตลอดคืน นึกว่าของขึ้น ที่ไหนได้ครางเพราะเจ็บรอยเข็ม เลยกลายเป็นเรื่องที่เอามาอำกัน
เวลาเจอหน้ากัน ท่านโดนเพื่อนล้อบ่อยๆ เลยตัดสินใจกลับมาลงใหม่จนเต็มหลัง...จึงเอามาเล่าให้ฟัง
ใช่หวังจะดังเด่น  จึงมาเป็นสมณะ
เพียงหวังจะลดละ  ซึ่งมานะและอัตตา
เร่ร่อนและรอนแรม ไปแต่งแต้มแสวงหา
สัญจรร่อนเร่มา  ผ่านร้อยป่าและภูดอย
ลาภยศและสรรเสริญ  ถ้าหลงเพลินจิตเสื่อมถอย
พาใจให้เลื่อนลอย  จิตเสื่อมถอยคุณธรรม
       ปณิธานในการปฏิบัติธรรม

• ตติยะ
    • AOL Instant Messenger - เอก+เมืองราษ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 24 ก.ย. 2553, 06:36:19 »
ครับ บางคนก็คาดหวังลายสักไว้เยอะในตอนแรก สุดปลายเข็มก็ได้ลายไม่สมใจเพราะแพ้ภัยตัวเอง
เนื่องจากไม่ศึกษา ไม่เตรียมใจ ก็ต้องยอมกันไปตามๆ ใช่มั้ยครับพี่น้อง ..

ออฟไลน์ ~>uาJวัuทoJ<~

• AlwaYs Miss Ya !! ><* คนที่คุณก็รู้ว่าใคร **
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • Twitter@MinzLadyMaFiAz
    • Yahoo Instant Messenger - KawisaraMinz@yahoo.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 24 ก.ย. 2553, 07:28:11 »
อยากลงหมึกมั่งจัง T-T
[shake]เดี๋ยวร้อน เดี๋ยวหนาว ไม่ค่อยเข้าใจสภาพความเป็นไป...โลกร้อนมากไปคนก็กลายเป็นหมาบ้า --*[/shake]

ออฟไลน์ nsp8428

• ก็หมวยนี่คะ
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ชีวิตก้าวไปข้างหน้า วันเวลาไม่เดินถอยหลัง
    • www.nsp8428@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 24 ก.ย. 2553, 07:52:15 »
อยากลงหมึกมั่งจัง T-T

ใจเย็นๆนะคะ อีกหน่อยก็คงได้ลงสมใจล่ะค่ะ เมื่อถึงเวลา

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 24 ก.ย. 2553, 08:01:38 »
ใช่ครับอย่ารีบ ศึกษาสิ่งที่เหมาะสมกับตัวเราและพุทธคุณของลายสักนั้นๆ
ส่วนไหนที่ร่างกายจะเจ็บที่สุดควรศึกษากับรุ่นพี่ๆได้นะครับ..

ออฟไลน์ ~>uาJวัuทoJ<~

• AlwaYs Miss Ya !! ><* คนที่คุณก็รู้ว่าใคร **
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • Twitter@MinzLadyMaFiAz
    • Yahoo Instant Messenger - KawisaraMinz@yahoo.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 24 ก.ย. 2553, 08:05:59 »
สักน้ำมันมาเกือบทั้งหลังแล้วล่ะค่ะ แต่ก็ยังไม่ค่อยเยอะเท่าไหร่ ใจอยากลงหมึก แต่ทำงานพริตตี้คงจะลงไมไ่ด้หรอกค่ะ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 24 ก.ย. 2553, 09:58:29 »
พริตตี้มีรอยสักผมก็เคยเห็นก็เซ็กซี่ดี 24;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ก.ย. 2553, 09:59:39 โดย vithya »

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 25 ก.ย. 2553, 09:04:06 »
ใจเย็นๆนะครับ อีกหน่อยก็ได้เองแหละครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ทอม~

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 25 ก.ย. 2553, 01:26:45 »
 :034:   ดีแล้ว..สักน้ำมัน....เป็นผู้หญิงอย่าสักหมึกเยอะเลย   เดี๋ยวผู้ชายจะขยาด.จ้า  03;

ออฟไลน์ aotim

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 25 ก.ย. 2553, 06:39:24 »
สักน้ำมันพุทธคุณเหมือนสักหมึก สุดยอดเหมือนกัน ตอนนี้สักน้ำมันไปก่อน อีกหน่อยพร้อมแล้วอยากสักหมึกก้อค่อยสักก้อได้จ้า ไม่ต้องรีบเดี๋ยวเต็มหลังไว จะหาว่าไม่เตือน อิอิ :002: :002:

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 26 ก.ย. 2553, 06:08:43 »
ก่อนที่จะสักต้องศึกษาให้ดีก่อนครับ
พุทธคุณสักหมึกกับสักนำมันเหมือนกันครับ
ไม่ใช่อยากจะสักเพราะความเท่ห์
ความศรัทธาหลวงปู่เปิ่นต้องมาเป็นอันดับแรก
ไม่ใช่เห็นเพื่อนสักก็อยากจะสักตามเพื่อน
ไม่ต้องรีบร้อนครับ ช้าๆได้พร้าเล่มงาม
อยากจะได้ของดีต้องใจเย็นๆ
:100:  :100:  :100:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ก.ย. 2553, 06:12:23 โดย themodeling »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"