ผู้เขียน หัวข้อ: ตามขอครับ..ยันต์หอมเชียง...เอามาให้เป็นวิทยาทาน แก่พี่ๆน้องๆในเวป  (อ่าน 8309 ครั้ง)

ออฟไลน์ pepsi

• สัตตมะ
  • **
  • ทําดี คิดดี พูดดี
    • http://sbntown.com/forum/group.php?groupid=33
ครับ..มีน้องในเวปอยากให้ผมเอารูปยันต์หอมเชียง มาเป็นวิทยาทาน
แก่น้องๆ หรือสมาชิกใหม่ ที่ยังไม่เคยเห็น หรือ อยากจะเห็นยันต์หอมเชียงครับ..

รูปนี้จากน้องในเวป..ฝากเอามาให้ลงครับ.

จากข้อมูลยันหอมเชียงนะครับ.

หอมเชียงหรือพระเจ้า 108 พระองค์  พุทธคุณ 108 ครอบจัรกวาลครับ
ที่วัดบางพระมีหลวงพี่ต้อย(หลานหลวงพ่อเปิ่น)ที่สักได้ หลวงพี่ญาก็ได้ยินแว่วๆมาว่าท่านสักได้เหมือนกัน
ยันต์หอมเชียงไม่ใช่จะได้มาง่ายๆบางคนขออยู่ตั้งสองสามปีกว่าจะได้  หอมเชียง (ยันต์ 108)  ที่จริงตีตาราง 12X8=96 บรรจุพระพุทธรูป ลงอักขระในแต่ละองค์ไม่เหมือนกัน ใช้เวลาสักนานมาก, พี่อ้วน...(พี่ชายพี่ปี๊ด บ้านอยู่ตรงข้ามวัด)ไปขอดูได้ เล่าให้ผมฟังว่าใช้เวลา 4 วัน 4 คืน ไข้ขึ้นแล้วขึ้นอีก นอนไม่ได้เลย หลังระบมมาก.ยันต์ใหญ่มาก. เต็มหลังเลยครับ?น่าอัศจรรย์จริงๆ เป็นฝีเข็มลพ.ต้อย ถือว่าเป็น"หอมเชียง"ที่ใหญ่ที่สุดในประเทศไทย(ในโลก)ด้วยครับ เป็น WORLD RECCORD

น้องๆต้องใจเย็นๆครับ เล่ากันว่า ตายไปแล้วบริเวณที่ยันต์นี้สักอยู่มีดหมอผ่าตัดก็ยังไม่เข้า ลพ.ญาบอกว่าที่เรียกยันต์ 108 เพราะ ครบเครื่อง 108 พันประการถือว่าสุดยอด?สุดยอด?แห่งยันต์ของลพ.เปิ่นครับ....ลองเข้าไปศึกษาหาข้อมูลที่เว็บบางพระบ้างก็ได้นะครับ กระทู้ของผู้การเสือครับให้ความรู้ต่างๆเยอะครับ
ผิดพลาดประการใด ต้องขอ อภัยมาใน ณ. ที่นี้ด้วยนะครับ.
กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: ตามขอครับ..ยันต์หอมเชียง...เอามาให้เป
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 ก.ย. 2553, 03:48:08 »
ขอบคุณพี่เป็ปซี่ครับ
อยากชมเต็มๆตามลิงค์เลยครับ ขอบคุณคุณลุงผู้การเสือครับ
http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=8240.msg105439#msg105439
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ก.ย. 2553, 03:49:49 โดย คนนนท์ »

ออฟไลน์ มนต์ตรามหาเวทย์

• มารไม่มี บารมีไม่เกิด
  • ฉัฏฐะ
  • *

ออฟไลน์ ~>uาJวัuทoJ<~

• AlwaYs Miss Ya !! ><* คนที่คุณก็รู้ว่าใคร **
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • Twitter@MinzLadyMaFiAz
    • Yahoo Instant Messenger - KawisaraMinz@yahoo.com
โอโหหหหห.....อันเล็กยังเจ็บหนักแล้วอันใหญ่จะขนาดไหนน !!!!

สุดยอดเลยค่ะ!!!
[shake]เดี๋ยวร้อน เดี๋ยวหนาว ไม่ค่อยเข้าใจสภาพความเป็นไป...โลกร้อนมากไปคนก็กลายเป็นหมาบ้า --*[/shake]

ออฟไลน์ viriya

• ฉัฏฐะ
  • *

ออฟไลน์ mechanic

• ฉัฏฐะ
  • *
สุดยอดแห่งความอดทนจริงจริง  :053:
คนดีเท่านั้นที่พระท่านจะคุ้มครอง

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ TleKaMah

• ตติยะ

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
เห็นแล้วพูดไม่ออกเลยครับ  :073:

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ ตั้นคนเมืองโอ่ง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ใหญ่มากเลยครับ ยุงไม่ได้แตะเลือดลุงแกแหง เลยครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
รู้สึกว่าเคยเจอลุงคนนี้แล้ว ...  :016:

ออฟไลน์ vithya

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ใหญ่จัง ต้องอดทนน่าดู

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
ขอขอบคุณ สำหรับภาพนะครับ

ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ยันต์ใหญ่จริงๆ ครับ
สุดยอด  :015:

ออฟไลน์ Gun ramintra34

• ทุติยะ
  • **

ออฟไลน์ เขี้ยวเสือ

• ตติยะ
  • ""บูชาคุณแผ่นดิน""
    • อีเมล
 :016: สุดยอดความ เข้ม ขลัง ครับ  :015:

ออฟไลน์ mol2516

• ตติยะ
  • จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
    • MSN Messenger - puriselo@hotmail.com
    • อีเมล
สุดยอดครับพี่ ไม่เหลือที่ไว้รูปอื่นเลยนะ ผมสักเก้ายอดแค่อันเดียวเอง ยังเจ็บน่าดุ ขนาดนี้แสดงว่าอดทนน่าดู ชื่นชมครับ

ออฟไลน์ salawit_sangsanit

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
พิมพ์เล็กก็มีครับ.ผมก็ได้รับความเมตตาสักกับพระอาจารย์ต้อย.
ก็ได้รับแรงบันดาลใจจากการที่ดูรอยสักผู้การเสือละครับ
เห็นผู้การเสือบอกว่าพาเพื่อนที่เป็นนายตำรวจมาสัก.โดย
ให้หลวงพี่ยาสักให้แต่ก็มีเหตุให้เสียชีวิต หลังจากสักได้
3 เดือน.
หลังจากที่ผมได้สักเมื่อเดือนมกราคมเมื่อต้นปีที่ผ่านมา
ก็ลุ้นเหมือนกันครับว่าจะเกิดอะไรขึ้นกับตัวเรา.แต่ก็มี
สิ่งที่ดีงาม และปาฎิหาริย์ เพราะบารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง. :054: :054: :054: