ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาต หาแนวร่วมเรื่อง ล๊อกเก็ตหลวงปู่ ปี34 หน่อยครับ (รุ่นสร้างหอสวดมนต์)  (อ่าน 4350 ครั้ง)

ออฟไลน์ mol2516

• ตติยะ
  • จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
    • MSN Messenger - puriselo@hotmail.com
    • อีเมล

องค์นี้ครับ ด้านหลังเป็นหวายเสก ตะกรุด และมีเกศานิดหน่อย พอดีผมเจอท่านเซียน (หรือป่าว) บอกผมว่าไม่แท้ ไม่มีในสารบบของวัด ผมก็ได้แต่ยิ้ม ๆ ไม่รู้จะเถียงยังไง

ขออนุญาตเล่าประวัติหน่อยนะครับ ผมสักยันต์ของหลวงปู่แค่ครั้งเดียว คือ ยันต์เก้ายอดเมื่อปี 2534 (โอ้..พระเจ้า เกือบ 20 ปีแล้ว) หลังจากสักเสร็จมาเข้าแถวหลวงปู่เป่าเสกให้ นึกภาพออกนะครับ สมัยนั้นจะมีญาติโยมมารอลงนะหน้าทอง ส่วนผู้ที่สักก็จะถอดเสื้อมาเข้าแถวด้วย พอถึงคิวผม หลวงปู่เป่าให้เสร็จ (ปกติจะแป็บเดียว ก็ออกแล้วให้คนต่อไปเข้า) ท่านเมตตาถามผมว่า มาสักครั้งแรกเหรอ เจ็บมั้ย (แววตาท่านเมตตาสุดๆ ) ท่านยังถามอีกว่า มีพระของท่านหรือป่าว พอผมตอบว่าไม่มีครับ พอดีเพื่อนผมอยู่นครปฐมพามาสัก ท่านเลยบอกว่านู้นไปขอพระเขามาองค์นึงเดี๋ยวท่านจะเสกให้ ท่านชี้ไปที่ตู้ ผมเลยงง ๆ และเห็นคนต่อคิวอยู่อีกเยอะเลยรีบลุกมา ไม่ทันเลือกหรอกครับปี 34 นั่นก็มีวัตถุมงคลอยู่เยอะ เลยบอกพระที่ดูแลว่าหลวงปู่ให้มาเอาพระหนึ่งองค์ครับ เลยชี้ไปที่ล๊อกเก็ตองค์นี้ (เห็นมีทั้งรูปไข และสี่เหลี่ยม) ก็รีบนำกลับมาหาหลวงปู่ท่านรออยู่โดยที่คนรอคิวถัดมาก็นั่งรอเหมือนกัน ท่านก็บอกว่าเดี๋ยวไปบอกเค้านะองค์นี้หลวงพ่อให้ ไม่คิดตังค์ท่านก็เสกให้อีกรอบ แล้วก็ลงนะหน้าทองให้ (พระองค์นี้จึงเป็นพระหลวงปู่องค์แรกในชีวิตผม และไม่ได้เช่า หลวงปู่ให้กับมือ) เลยสงสัยว่าจะปลอมได้ไง อ้อ..แล้วผมถือโอกาสถามข้อห้ามกับท่านตรงนั้น (ไหนๆ คนข้างหลังก็รอมาพักนึงแล้ว) ท่านก็บอกมาหลายข้อเหมือนกัน ผมบอกว่าคงจะรักษาได้ไม่ครบ หลวงปู่ขอเฉพาะผมข้อสำคัญข้อเดียวได้มั้ย ท่านยิ้มและบอกว่า..."ห้ามดื่มเหล้า"... เพราะถ้าไม่มีสติ ก็ผิดได้ทุกข้อ ถ้ามีสติบางทีข้อที่ว่าเยอะ ๆ ก็รักษาไว้ได้เอง

เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ท่านไหน มีล็อกเก็ตรุ่นนี้นำมาลงบ้างนะครับ ผมค้นหาจากที่ต่าง ๆ ก็ไม่ค่อยเห็นนำมาลงกันไว้ ในหนังสือรวมวัตถุมงคลหลายเล่มก็ไม่มี เลยงงอยู่ว่าตกหล่นได้ไง ผมมายืนยันว่ารุ่นนี้มีครับ รับจากท่านจะตกจากสารบบได้ยังไง

ไว้จะลงภาพวัตถุมงคลรุ่นอื่น ๆ ของหลวงปู่ที่ผมมีให้ชมกันนะครับ (ที่ราคาแพง ๆ ไม่มีนะครับ อิอิ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ต.ค. 2553, 09:56:48 โดย mol2516 »

• ตติยะ
    • MSN Messenger - puriselo@hotmail.com
    • อีเมล

อ้าวรูปไม่ขึ้น ด้านหลังหวายเสก ตะกรุด และเกศานิดหน่อย รุ่นสร้างหอสวดมนต์ ปี 34

• ตติยะ
    • อีเมล
ผมใส่หลวงปู่ คู่กับหลวงพ่อพรหม วัดช่องแคครับ พอดีผมเป็นคนนครสวรรค์ (เค้าว่าคนนครสวรรค์ เป็นพี่น้องกับคนนครปฐม ก้อ คนนคร เหมือนกันไง)

ออฟไลน์ Jamesrongchai

• อัฏฐมะ
ขอขอบคุณในเรื่องราวดีๆที่บอกเล่าครับ รู้สึกขนลุกและซาบซึ้งใจในความเมตตาขององค์หลวงปู่ ผมเป็นคนรุ่นหลังไม่ทันได้ชมบารมีของท่าน แต่ก็สัมผัสได้กับเรื่องราวที่เล่ามาครับ
เรื่องพระ ผมว่าอย่าคิดมากเลยครับ เราเท่านั้น รู้ดีที่สุดว่าเราโชคดีและมีของดีอยู่กับตัวแค่ไหน

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
สวยครับ บารมีหลวงปู่เปิ่นท่านเมตตาลูกศิษย์เสมอครับ  :001:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
สาธุ เห็นแล้วปลื้มใจยิ่งนักครับ หลวงปู่ท่านเมตตาลูกศิษย์ทุกคนครับ
ขอกราบนมัสการหลวงปู่เปิ่นด้วยครับ
 :054: :054: :054: :054:

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
มีของดีขนาดนี้อยู่กับตัว เซียนจะว่าไงไม่ต้องไปสนใจเขาแล้วครับ  :005:

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ได้อ่านแล้วรู้สึกปลาบปลื้มใจด้วยจริงๆครับ :090:

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
รุ่นนี้ผมเองบูชาจากที่วัดมาเหมือนกัน  ยืนยันว่ามีแน่นอนครับ  แต่จำปี พ.ศ.ที่สร้างไม่ได้จริงๆ :004:

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

ผมคิดว่าของคุณแท้นะครับ เรารับกับมือเรา ใครบอกไม่แท้ก็เรื่องของเขาครับ ล็อคเก็ต ปี ๓๔ ของหลวงพ่อเปิ่นผมมีครับ คล้ายๆกันแต่คนละพิมพ์ครับ  ส่วนพระผงหลวงปู่พรหมสวยมากครับ  ยินดีที่ได้รู้จักครับ ผมคนกรุงเทพ แต่ได้ไปกราบหลวงปู่พรหมบ่อยๆ สมัยผมยังเด็กๆ พอเอาพระหลวงปู่มาให้ชมนึกถึงหลวงปู่ทุกครั้งเลยครับ

ขอบคุณครับ

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
สุดยอดครับรับจากมือหลวงปู่ผมไม่มีโอกาศรับจากมือหลวงปู่ครับเสียดายจัง
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
คุณค่าทางใจที่ประมาณค่าไม่ได้เลยครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ ศิษย์พี่  :001:

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม สวยงามจริงๆครับ............. :090: :090: :114: :090: :090:.............

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
สุดยอดมากเลยครับ  หลวงปู่ท่านเมตตามากเลยครับ อ่านแล้วรู้สึกเป็นปลื้มแทนเลยครับ :054:

ออฟไลน์ ZitLuangPor

• ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อ
    • MSN Messenger - SAWUNLUMM@hotmail.com
ถ้ารับมากับมือขนาดนี้ก็ต้องแท้แน่นอนครับ ยินดีด้วยนะครับ
เยี่ยมยุทธครับ
 :016:  ^^
วาจาสิทธิ์ หลวงพ่อเปิ่น "ห้ามนำสิ่งที่ให้ไปประกอบกรรมทำชั่วเด็ดขาด และห้ามลองวิชาอย่างพร่ำเพรื่อ จะใช้ได้ก็เมื่อถึงคราวจำเป็เท่านั้น"[/i

ออฟไลน์ dusitfire

• ตติยะ
    • MSN Messenger - dusitfire@hotmail.com
    • อีเมล
ได้รับกับมือหลวงปู่ก็สุดยอดแล้วครับผมยังเสียดายถึงทุกวันนี้เลยครับ
ที่ไม่ได้รับตะกรุดหนังเสือจากมือท่านเอง

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
ผมก็มีเหมือนกันครับรุ่นสร้างหอสวดมนต์2534 :077:  :077:  :077:

พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
จัดมาให้ชมใหม่ครับ แบบชัดๆ :100:
ขึ้นคอมาจะ20ปีแล้วครับ :058:
รุ่นที่ระลึกสร้างหอสวดมนต์ 2534  :050:
ใครมีรุ่นนี้แบ่งปันให้ชมบ้างน๊ะครับ
  :054:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ต.ค. 2553, 05:03:04 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
คุณลุงผมก็เคยเล่าให้ผมฟังว่า คุณลุงไปได้19 มา1เหรียญ แต่ปลอม ไปให้หลวงพ่อดู หลวงพ่อ ไม่พูด
แต่ท่าน หยิบที่จารมาจารให้สักพัก

แล้วก็ส่งคืนให้แล้วบอก "ว่าแท้แล้ว รับจากมือก็แท้แล้ว"

หลวงปู่ท่านไม่ต้องส่องท่านก็รู้ว่า องค์ไหนของท่านสร้างครับ แม้แต่ไม้เท้าท่านยังศักดิ์สิทธ์นัก
ใครมีหลวงพ่อเปิ่นแล้ว ละเลย เสียดายนะ หลวงพ่อท่านเป็น อริยสงฆ์ที่เมตตา ห่วงใยลูกศิษย์ท่านเสมอ

มีคนบางพระเรานี้แหละ สักยันต์ทั้งตัว มีเรื่องกับอีกฝ่าย  เรื่องนี้ออกข่าวด้วยนะนานแล้ว
ยิงไม่ได้ ฟังไม่เข้า ทำไรก็ไม่ได้ สุดท้ายพวกคนร้ายช่วยกันรุมจับมัด แล้วซ้อมแต่คู่อริคิดเอาชีวิต
จึงเอาไม้แหลมแทงศูลย์ แทงก้นทะลุปากจนตาย
คู่อริเป็นคนแทง ตำรวจพบศพ หาต้นตอไม่ได้ แต่หลังจากนั้น 1อาทิตย์ มีคน เสียสติมาที่โรงพัก
กราบขอร้องให้ตำรวจจับเขาที เขาฆ่าคนคนนั้นตาย เองแล้วพยายามเข้าไปอยู่ในกรงขังแล้วปิดประตูขังตัวเอง

ตำรวจนึกว่าขำๆ เลยให้เล่าให้ฟัง

พอเล่า ...ตรงเหตุการณ์ รูปพรรณ สันฐาน เหยื่อเป๊ะ ก็สอบสวน ไปจนถึงว่าทำไมถึงมามอบตัว

เขาก็เล่าให้ฟังหลังจากทำแล้วก็ ไป หลบซ่อนไม่มีใครรู้เห็น แต่ไม่ได้หลับไม่ได้นอนเพราะ
พอหลบตาจะมีพระชรา รูปร่างท้วมๆ ดวงตาดุ มีอำนาจ มายืนอยู่ตรงหน้า ท่านชี้มาที่หน้าแล้ว
พูดเสียงดังกังวาน ว่ามาทำลูกศิษย์ท่านทำไม แม้จะหนีไปไหน หรือครึ่งหลับครึ่งตื่นก็ เจอ
ไม่ได้หลับไม่ได้นอนมา1อาทิตย์ทนไม่ได้ต้องมามอบตัว พอลงบันทึกปากคำผู้ต้องสงสัยเสร็จ
ตำรวจก็ถามว่า พอรู้ไหมหลวงพ่อ ชื่ออะไร เขาก็บอกไม่ทราบๆ ก็เดินไปห้องขังระหว่างทางผ่านรูป หลวงพ่อเปิ่น ที่วางไว้
คนร้ายก้มลงยกมือท่วมหัวบอกกลัวแล้ว กลัวแล้ว แล้วบอกตรวจว่าหลวงตาองค์นี้แหละ ที่เขาเห็นทุกคืนๆมา1อาทิตย์เต็มๆ

เคยแจอแถวๆบางพระ มีรถยนต์ชนมอเตอรืไซค์ แรงจนกันชนหล้าหลุด มอเตอรืไซค์หมุนคว้างกลางถนน แล้วมีคนกระโดดเหยงๆ
ข้างๆมอเตอร์ไซค์ ร้องว่า เจ็บโว้ย ๆ  แต่ไม่มีแผล สักนิด มีแต่รอยแดงๆ แถวๆรอยสักเสือ - นี่ก็เห็นว่าแปลก เลยมาเล่าให้ฟัง
เมื่อครั้งไหว้ครู 2ปีมาแล้วครับ

ปล.เล่าจากเรื่องจริงครับ ครูรักษาครับ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็