ผู้เขียน หัวข้อ: มีวัตถุมงคลอะไรบ้างครับที่ห้อยคอประจำ  (อ่าน 37013 ครั้ง)

ออฟไลน์ W_2010

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ผมชอบสายพระเขาอ้อครับ แล้วก็พระพุทธสิหิงค์ 

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ไม่มีภาพประกอบหรือครับ :090:

ออฟไลน์ ~>uาJวัuทoJ<~

• AlwaYs Miss Ya !! ><* คนที่คุณก็รู้ว่าใคร **
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • Twitter@MinzLadyMaFiAz
    • Yahoo Instant Messenger - KawisaraMinz@yahoo.com
เราห้อยฟันเสือค่ะ ^^
[shake]เดี๋ยวร้อน เดี๋ยวหนาว ไม่ค่อยเข้าใจสภาพความเป็นไป...โลกร้อนมากไปคนก็กลายเป็นหมาบ้า --*[/shake]

ออฟไลน์ jom

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ผมชอบสายพระเขาอ้อครับ แล้วก็พระพุทธสิหิงค์ 
ของผมก็แขวนสายเขาอ้อเหมือนกันครับ อาจารย์ชุม   ไชยคีรี

ออฟไลน์ volkswagen

• ตติยะ
    • อีเมล
ของผม ก็ลิงลงสายฟ้า ลิงลมทรงฤทธิ์ เศียรเทพรันจวนรุ่น2 ของหลวงพ่ออั้น  วัดโรงโค
แล้วก็หนุมาน4หน้า8กร ท้าวเวสสุวรรณปี49 ของหลวงปู่กาหลง ครับ ด้านหลังก็หุ่นพยนต์หลวงพ่อประสูติ วัดในเตา จ.ตรัง

แล้วก็หลวงพ่อทวดวัดช้างไห้ปี05 เตารีดเล็ก ครับ

แค่ส่วนคอนะครับ ถ้าส่วนเอวอีกมากมายครับ

เหอๆๆ

ผิดพลาดประการใดของอภัยด้วยนะครับ
ปล.ขออภัยที่ไม่มีรูปประกอบนะครับ

ออฟไลน์ pigkolo

• ปัญจมะ
ผมห้อย...
เหรียญโภคทรัพย์เจ้าคุณนรฯ
และ พระกริ่งรุ่นแรก 5 มหาลาภ วัดบางพระ ปี38 (พระสีวลี พระสังกัจจายน์ พระปิดตา พิมพ์ 3 ด้าน)

ออฟไลน์ นันท์นภัส

• ฉัฏฐะ
  • *
เหรียญสมเด็จพระพุฒาจารย์โต ปี 30 ด้านหลัง สมเด็จ ร 5 จากวัดอินทร์บางขุนพรหม และตะกรุดหอมเชียงจากวัดบางพระค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ต.ค. 2553, 03:33:59 โดย นันท์นภัส »
ความทุกข์ไม่ได้มีไว้ให้กลุ้ม แต่มีไว้ให้แก้ ปัญหาไม่ได้มีไว้ให้แย่ แต่มีไว้ให้เกิดปัญญา

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
1.ล๊อกเ็ก็ต หลังพระปิดตาฝังพลอยหลวงพ่อสาคร วัดหนองกรับ
2.เหรียญใจเป็นประธานหลวงตามหาบัว วัดบ้านตาด
3.เหรียญพระพุทธโสธร หลัง ภปร 2542
4.เหรียญหลวงพ่อเปิ่น เสาร์ 5 ปี 36.
5.พระขุนแผนกระเบื้องเคลือบ วัดใหญ่ชัยมงคล จ.อยุธยา
6.เหรียญหลวงพ่อเปิ่นเสมาเสือคู่ ปี 28
7.เหรียญหลวงพ่อเปิ่นรุ่นมงคลโชค ปี 39
ครับ  :002:

ออฟไลน์ yong-bn

• ตติยะ
    • MSN Messenger - yong-bn@hotmail.com
ผมแขวนเหรียญอายุครบ 72 ปีของหลวงพ่อเปิ่นครับ

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
ผมห้อยมีแต่พระใหม่ๆ ครับ :075:
1. หลวงพ่อเดิม วัดหนองโพ
2. สมเด็จ 7 ชั้น วัดระฆัง
3. หลวงพ่อเงิน วัดบางคลาน
4. หลวงปู่ทวด วัดช้างให้
5. หลวงปู่สุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า
6. ตะกรุดพญาหงค์เงินหงษ์ทอง หลวงพ่อเปิ่น (ไม่แน่ใจเรียกถูกหรือเปล่าครับ)
7. พระปิดตา ไม่ทราบวัดครับ

เท่านี้ล่ะครับที่ห้อย

ผิดถูกประการใดโปรดอภัยด้วยนะครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ pepsi

• สัตตมะ
  • **
  • ทําดี คิดดี พูดดี
    • http://sbntown.com/forum/group.php?groupid=33
ผมห้อยองค์นี้ครับ..

องค์ประธาน..พระกริ่งเจ้าคุณศรีฯวัดสุทัศน์ บาเก็ง2 ครับ

องค์ซ้าย..หลวงปู่ทวดเลื่อนสมณะศักดิ์2508

องค์ขวา..เหรียญขี่คอกรรมการ หลวงปู่ทวด 2509 ครับ

แขวนแบบพิเศษติดคอเส้นสั้น..หน้าเสือหลวงพ่อเปิ่นวัดบางพระ 2535 ครับ

กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน

ออฟไลน์ be_ning

• สัตตมะ
  • **
ตอนนี้ก็ ลิงลมทรงฤทธิ์,ลิงลมสายฟ้า เขี่ยวเดี๋ยวช่วงนี้ก็เหรียญมหายันต์พ่อท่านบุญให้ครับ :027: :015: :050:

ออฟไลน์ rama3

• อรหัง อรหัง อรหัง อรหัง อรหัง อรหัง อรหัง อรหัง อรหัง
  • ตติยะ
  • ดูให้ดีเสียก่อนค่อยเข้าหา
    • อีเมล
1.เหรียญหลวงปู่เผือก วัดสาลีโข รุ่นแรกสิงห์มีเขี้ยว
2.ตลับสีผึ้งหลวงปุ่หมุน ฐิตสีโล วัดบ้านจาน
3.แหวนนารายณ์ทรงครุฑ หลวงพ่อสมภพ เตชปุญโญ
4.ตระกรุดมอญและแหวนยันต์มอญ พระอาจารย์มนตรี (อ.หนุ่ม) วัดบางแวก
5.ล็อกเก็ตปรมาจารย์ฟ้อน ดีสว่าง
6.จิ้งจก อ.หนุ่ม วัดบางแวก
7.ตระกรุดตาลยอดเหี้ยน อ.มหาสุรศักดิ์ วัดประดู่
8.เบี้ยแ้ก้ อ.อภิชาติ
ขอให้เกิดบันดาลในจิต ขอให้พิศดารในใจ

ออฟไลน์ W_2010

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
แต่ละคนชั้นเทพทั้งนั้นเลยครับ   :075:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ต.ค. 2553, 12:06:09 โดย ~เสน่ห์กวาง~ »

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ rapeet3

• จตุตถะ
โห...สุดยอดทั้งนั้น

ของเรา
1.มเหศวรกรุวัดพระศรีฯ
2.สมเด็จพระประธานหลังรูปเหมือน หลวงพ่อมุ่ย
3.รูปหล่อหลวงพ่อมุ่ย รุ่น2

ติดตัวตลอดครับ :016: :015: :016: :015:

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
เหรียญ หลวงพ่อเปิ่น สายเมตตาวัดบางพระเรานี้แหละครับ  :016: :015:  ไปไหนก็ มีแต่คนรักคนช่วยเหลือ

"ร่วมยืนยันจากประสพการณ์จริง อีก1เสียง ว่าสายเมตตาวัดบางพระเราก็ ไช่ย่อยจ้ะ Confrem!! "

:) อยากรู้ต้องเดาว่า รุ่นใดปีใด ใบ้ให้ว่า "เมตตาคือรอยยิ้มครับ"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ต.ค. 2553, 01:50:23 โดย peachsama »
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
เหรียญ หลวงปู่หนู วัดทุ่งแหลม
พระพิฆเนศวนงาแกะ วัดบางพระ
เหรียญโภคทรัพย์เล็ก หลวงปู่เปิ่น
รูปหล่อหลวงปู่ทอง วัดราชโยธา อาจารย์เจ๊กสร้างรุ่นแรก
พระสมเด็จอรหังวัดบางด้วน สมุทรปราการ

อีกเส้นก็องค์นี้ครับ

กับอีกอย่าง
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ๗๗๗

• สัตตมะ
  • **
๑. พระ ๒๕ พุทธศตวรรษ

๒. หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ

๓. หลวงปู่หน่าย วัดบ้านแจ้ง

ออฟไลน์ amitta

• ทุติยะ
  • **
ขออนุญาติพี่ๆทุกคนนะครับ :002:
 ของผมที่ติดคอตลอด คือ
1. เหรียญตะกั่วรุ่นแรก หลวงพ่อหล่ำ วัดสามัคคีธรรมครับ
2. รูปถ่ายซีเปียหลวงพ่อครื้น วัดสังโฆครับ รุ่นนี้ออกจากวัดสามัคคีธรรมครับ
    ซึ่งหลวงพ่อหล่ำท่านปลุกเศกครับ(หลวงพ่อหล่ำท่านเป็นศิษย์หลวงพ่อครื้นครับ)
**เดี๋ยวว่างๆผมจะนำรูปมาให้ชมครับ ขอบคุณครับ***

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: มีวัตถุมงคลอะไรบ้างครับที่ห้อยคอป&
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 14 ต.ค. 2553, 10:28:54 »

เหรียญล้อแม๊ก รุ่น2 หลังพระปิดตา   พระผงนั่งเสือ หลังยันต์แม่ทัพ  เสือไหว้ครูปี 43

พระปิดตาแจกรองประธาน หลวงพ่อแพ วัดพิกุลทอง ได้รับมาจากลุง 20 กว่าปีแล้วครับ

ใส่ประจำก็ชุดนี้

มีพระไม่เยอะครับ จากผู้ชายห่วยๆคนนึง  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ต.ค. 2553, 10:41:12 โดย คนนนท์ »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

องค์เดียวพอ

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน

โดยส่วนตัวผมใช้ชุดนี้ไม่เคยขาดครับ
1.เหรียญหลวงพ่อเปิ่น รุ่นแรกวัดบางพระ ปี 2519
2.เหรียญหลวงพ่อเปิ่น รุ่น 2 วัดบางพระ ปี 2520
3.เหรียญหน้าเสือหลวงพ่อเปิ่น รุ่นแรก ปี 2523
4.เหรียญหลวงพ่อ รุ่นปืนไขว้ ปี 2530
5.เหรียญหลวงพ่อเปิ่น รุ่นบูชชาครู ปี 2533
6.ตะกรุดโสฬส หลวงปู่เหรียญ วัดบางระโหง
7.เหรียญบาตรน้ำมนต์ (ฐิติคุโณ) เนื้อเงินหลวงพ่อเปิ่น ไม่มีรูปถ่าย

ออฟไลน์ ronin

• เต้นรำกับปีศาจ ........... ต้องเต้นให้จบเพลง .....
  • จตุตถะ
  • ความดีเหมือนกางเกงใน มีไว้ใส่ ไม่ได้มีไว้โชว์

ผมใส่ประจำ

รูัจักให้ รู้จักพอ รู้จักรอ และรู้จักเกรงใจ

ออฟไลน์ thumneab

• ความดีไม่มีวันดับสูญ
  • ปัญจมะ
  • ความดีไม่มีวันดับสูญ
    • MSN Messenger - Thumneab@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - Thumneab@yahoo.com
ชุดนี้ผมใช้ติดตัวประจำครับ

ปิดตาวัดเคลือวัลย์ ชลบุรี

หลวงพ่อเงิน วัดบางคลาน

ปิดตาหลวงปู่โต๊ะ

ปิดตาหลวงปู่โทน วัดเขาน้อยคีรีวัน

หลวงพ่อเปิ่นนั่งหนุมาน ปี 27

เจ้าสั่วหลวงปู่เจือ ปี 35

ปิดตา หลวงพ่อเปิ่น

ปิดตางาแกะฝั่งตะกรุดด้านใต้ องค์นี้ไม่รู้ว่าใครสร้าง เพื่อนๆท่านใดทราบช่วยบอกทีครับ

กะลาแกะ หลวงพ่อพุต วัดกลางบางพระ

หลวงพ่อสุด วัดกาหลง

กริ่งปรโม หลวงปู๋เริ่ม ชลบุรี

ฤาษีหลวงพ่อเปิ่น

เสือหลวงปู่ปาน บางเหี้ย

ออฟไลน์ piginmoon

• ไม่เป็นไร
  • ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ผมห้อยสร้อยคอกับจี้ของคุณแม่ครับ และก็ไหมเงิน ผมว่าแม่นี่แหละครับคือสิ่งที่คุ้มครองเราได้ดีที่สุด ไม่ว่าเรื่องใด ๆ แต่แม่ผมเสียไปแล้วผมเลยห้อยสร้อยกับจี้ของแม่ติดตัวตลอดเวลา ไม่ใช่ผมไม่นับถือพระนะครับ ที่บ้านผมก็มีห้องพระ ไปทำบุญเดือนละหลายครั้งแต่ผมว่าต่อให้เราห้อยพระองค์ละกี่ล้านก็ตาม ถ้าเราไม่ทำตัวดีท่านก็ไม่คุ้มครองอยู่ดีแหละครับ แต่ถ้าเราทำตัวดีไม่เบียดเบียนคนอื่น ไม่ทำให้ใครเดือดร้อนให้อภัยคน ยังไงท่านก็ต้องคุ้มครองครับ ขออภัยนะครับหากไม่ค่อยตรงประเด็นสักเท่าไหร่

ออฟไลน์ mol2516

• ตติยะ
  • จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
    • MSN Messenger - puriselo@hotmail.com
    • อีเมล
ของผมมีสร้อย ๒ เส้นครับ
    เส้นแรก 
               ๑.สมเด็จบางขุนพรหม กรุเก่า พิมพ์ใหญ่
               ๒.หลวงพ่อพรหม วัดช่องแค ฉลองมณฑป ปี ๑๔ พิมพ์รูปเหมือนระฆังใหญ่
               ๓.ล๊อกเก็ต หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ ของพวกเรา ปี ๓๔ รุ่นสร้างหอสวดมนต์
    เส้นที่สอง
               ๑.สมเด็จบางขุนพรหม กรุเก่า พิมพ์ใหญ่ (อีกองค์)
               ๒.เหรียญหลวงพ่อพรหม วัดช่องแค ครั้งที่ ๑ ปี ๐๘ เนื้ออัลปาก้า
               ๓.หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ รุ่นลาภอลงกรณ์ ปี ๓๖
( ไว้จะถ่ายภาพรวม ๆ มาให้ชมครับ)  :005: :005: :005:

ออฟไลน์ commandov2

• จตุตถะ
    • อีเมล
ผมห้อยพระผงหลวงปู่สรวง เนื้อว่าน 108 มงคล และก็เสื้อเกาะปลักของหลวงปู่แย้มวัดตะเคียนครับ ว่างๆจะเอารูปมาลงให้ดูครับ
สิ่งทั้งหลายทั้งปวงล้วนไม่เที่ยง ไม่ควรยึดมั่นถือมั่น

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง

มีติดตัวอยู่กับเขาบ้าง แค่เหรียญเดียวเองครับ

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ติดตัวพี่นนเหรียญเดียว แต่เป็นที่ใฝ่ฝันของน้องๆหลายคนเลยนะครับ :002:

ออฟไลน์ ตั้นคนเมืองโอ่ง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
หลวงปู่หนู วัดทุ่งแหลมครับ
อาราธนา ก่อนขึ้นคอทุกครั้งครับ ทุกวัน ยกเว้นวันไหนรีบหน่อยจะไม่ได้อาราธนา ครับ

ออฟไลน์ phattharaphong

• จตุตถะ
เปลี่ยนแทบทุกวันเลยครับส่วนใหญ่หมุนเวียนกัน

1.สมเด็จวัดดักคะนน 2466
2.สมเด็จหลวงปู่นาค วัดระฆัง 2495
3.พระยายเขียด 05 (สุดยอดประสบการณ์พระเครื่องtop ten 3 จังหวัดชายแดน)
4.หลวงปู่ทวด วัดดีหลวง 05
5.หลวงปู่ทวด วัดแหลมทราย 2510
6.หลวงปู่ทวด 5 แช๊ะ วัดศรีมหาโพธิ์ 38 (พระดังเมื่อ 10 ปีก่อน พิมพ์เตารีด)
7.หลวงปู่ทวด 5 แช๊ะ วัดศรีมหาโพธิ์ 38 (พิมพ์สี่เหลี่ยม)
8.หลวงปู่ทวด วัดศรีมหาโพธิ์ จ.ปัตตานี พิมพ์พระรอดเศียรโต ปี36
9.หลวงปู่ทวด วัดศรีมหาโพธิ์ จ.ปัตตานี พิมพ์พระรอด ปี 37
10.หลวงปู่ทวด วัดศรีมหาโพธิ์ จ.ปัตตานี พิมพ์กรรมการ ปี 37
11.หลวงปู่ทวด วัดศรีมหาโพธิ์ จ.ปัตตานี พิมพ์หน้าอาปาเช่ ปี 36
12.หลวงปู่ทวด วัดศรีมหาโพธิ์ จ.ปัตตานี  พิมพ์หน้าอินเดีย ปี 36
13.หลวงปู่ทวดบุญฤทธิ์ วัดศรีมหาโพธิ์ จ.ปัตตานี  ปี 18 ( พิมพ์ใหญ่ พิมพ์เล็ก กดมือ)
14.หลวงปู่ทวดบุญฤทธิ์ วัดศรีมหาโพธิ์ จ.ปัตตานี  ปี 18 ( พิมพ์เล็ก กดเครื่อง)
15.หลวงพ่อทวดนวล วัดตุยง 07
16.หลวงพ่อทวดหมาน วัดทรายขาว 07
18.หลวงพ่อพัฒ วัดใหม่ 05 (อาจารย์ของหลวงพ่อทอง  วัดสำเภาเชย)
19.ขุนแผน ท่านอุทัย วัดวิหารสูง
20.ชุดวัดทรายขาว ( หลวงปู่ทวดคละรุ่น เหรียญอ.นอง ตะกรุดนารายณ์แปลรูป)
21.ชุดวัดห้วยเงาะ ( หลวงปู่ทวดคละรุ่น พ่อท่านเขียว ตะกรุด ลูกอม ปลัดขิก )
22.ชุดพ่อท่านเส้ง วัดแหลมทราย 2484 - 2494
23.อาจารย์ทิม 08
24.เหรียญ อ.เปรม วัดวิหารสูง หลัง พ่อท่านทองเฒ่า วัดเขาอ้อ
เป็นต้น

ผมชอบแขวนพระดีราคาย่อมเยาว์ครับ และชอบพระเครื่องสายใต้มากที่สุดเพราะผมเป็นชาวใต้  ส่วนใหญ่เปลี่ยนพระทุกครั้งครับสลับไปเรื่อย แขวนวันละ 3 - 5 องค์ เป็นความสุขตัวขอรับ ตอนนี้กำลังพยายามแขวนให้นาน ๆ อยู่ครับ

ออฟไลน์ สาม เสมา

• ตติยะ
    • อีเมล
สามเหรียญเสมา ที่คิดว่าเป็นสุดยอดของสายวัดบางพระของเรา
๑.หลวงปู่หิ่ม ๒.หลวงพ่อทองอยู่ ๓.หลวงพ่อเปิ่น

เส้นที่สอง
๑.เหรียญ ปี ๑๙ และเส้นเกษาหลวงพ่อเปิ่น ๒.เหรียญปี ๒๐ ๓.ตระกรุดยันต์พระพุทธเจ้าซ้อนหา ดอกนี้หลวงพ่อเปิ่นจารให้กับมือครับ
ลูกศิษย์ ลูกสัก ลูกสัตว์ ๓ ลูกนี้มีความหมาย

ออฟไลน์ ton2006t

• ทุติยะ
  • **
ผมแขวนสมเด็จทาทองหลวงพ่อเนตร วัดตุ๊กตา/เหรียญเสมาหลวงพ่อเงินวัดดอนยายหอมรุ่น2/ปล้องอ้อยหลวงปู่เพิ่มปี18วัดกลาง/เหรียญสมัครหลวงปู่เพิ่ม วัดกลาง/เขี้ยวเสือหลวงพ่อปาน วัดคลองด่านครับ

ออฟไลน์ chalermpolsopa

• ตติยะ
ติดตัวประจำครับ  ลูกอมบรอนซ์มาตราฐานหลวงปู่ทิม  ตะกรุดหอมเชียงหลวงพ่อเปิ่น  เหรียญแจกแม่ครัวหลวงพ่อแดง เพชรบุรี ครับไปไหนมาไหนใครก็เมตตาประสบการณ์ตรง :001:

ออฟไลน์ chaichat

• หลวงพี่เลี้ยง วัดจอมเกศ
  • ปัญจมะ
  • หลวงพี่เลี้ยง วัดจอมเกศ
ผมหลวงพ่อมุ่ย วัดดอนไร่ ปี16 องค์เดียวจบ หรือไม่ก็พระมเหศวร สลับกันใส่บูชา
 :095:
เราไม่เก่ง  แต่อาจารย์เราเก่ง  เราจึงเชื่อ

ออฟไลน์ เสือเดือนแปด

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่มีความล้มเหลว มีแต่บทเรียนของชีวิต

ของผมตอนนี้มีสร้อยอยู่ ๔ เส้น  อาราธนาสับเปลี่ยนหมุนเวียนกันไป

เส้นแรก   - เหรียญเสือเผ่น รุ่นสร้างเขื่อน

เส้นที่สอง - รูปเหมือนพ่อแก่

เส้นที่สาม - เหรียญเสื้อเกราะ

เส้นสุดท้าย - แปดเสือ+ตะกรุดหนังเสือ

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
อุปปัชฌาย์ผมครับ หลวงปู่คำพันธ์ โฆสปัญโญ

แขวนองค์นี้เพราะคำที่ท่านสอนไว้ด้านหลังครับ

ส่วนสามองค์นี้เวลาเดินทางไกล  :002:

19, 23 หน้าเสือ กับ 32 ล้อแม็กรุ่นแรกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ต.ค. 2553, 09:38:51 โดย Ranti »

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ viriya

• ฉัฏฐะ
  • *
ผมใช้ประจำทุกวันมี
   ๑.  พระพุทธชินราช
   ๒.  พระร่วงหลังรางปืนวัดท่าเกษม
   ๓.  พระยอดธงหลวงพ่อคูณ  รุ่นท้ายิง
   ๔.  พระมเหศวรกรุวัดพระศรีฯ
   ๕.  พระ  ๒๕  พุทธศตวรรษ
   ๖.  ตะกรุดมหาสะท้อน  ของพระพิจารย์  วิจารโณ  วัดโพธิผักไห่
   ๗.  ตะกรุดนางพิมดำเซน  ของหลวงปู่อั๊ป
พระยอดธงได้จากมือหลวงพ่อคูณเลยครับ  ผมไปกับพวกรวม  ๕  คน  ไปวัดบ้านไร่  ลูกศิษย์หลวงพ่อคูณพาเข้าไปกราบท่านในห้องนอน  ท่านเมตตามอบให้คนละองค์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ต.ค. 2553, 11:42:51 โดย viriya »
BRAVO 03

ออฟไลน์ vithya

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ที่ใช้ประจำ
   ๑.  พระพุทธชินราช
   ๒.  พระร่วงหลังรางปืนวัดท่าเกษม
   ๓.  พระยอดธงหลวงพ่อคูณ  รุ่นท้ายิง
   ๔.  พระมเหศวรกรุวัดพระศรีฯ
   ๕.  พระ  ๒๕  พุทธศตวรรษ
   ๖.  ตะกรุดมหาสะท้อน  ของพระพิจารย์  วิจารโณ  วัดโพธิผักไห่
   ๗.  ตะกรุดนางพิมดำเซน  ของหลวงปู่อั๊ป
ผมห้อยพระเหมือนกับคุณviriyaครับ เพราะเป็นแฝด

ออฟไลน์ Sak1459

• สัตตมะ
  • **
ที่ใช้ประจำ
    1.สมเด็จที่พ่อให้มา ไม่รู้วัดครับ แต่ประสบการณ์เรื่องแคล้วคลาดดีเยี่ยม
    2.เหรียญหลวงพ่อสาย วัดหนองสองห้อง รุ่นแรก
    3.พรายคู่ตัดเดี่ยว กรุบ้านกร่าง
    4.เหรียญหลวงพ่อเปิ่น รุ่นปืนไขว้ ปี 2530
    5.หลวงปู่ทวด รุ่นคชสารหมื่นปี

ออฟไลน์ Nick_Charansarom

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - charansarom_tect@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - charansarom.tect@yahoo.com
1.พระล๊อคเก็ต หลวงพ่อเล็ก สิริปัญโณ วัดประชานิมิต อ.ลาดยาว จ.นครสวรรค์ (คล้องคอ)
2.ตะกรุดหนังเสือ หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ วัดบางพระ อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม (คล้องเอว)
3.ตะกรุดโทน หลวงปู่หุน ศุภมงคล วัดบางผึ้ง อ.บางปะกง จ.ฉะเชิงเทรา (คล้องเอว)
4.ตะกรุต หลวงพ่อเกาะ อาภากโร วัดท่าสมอ อ.สรรคบุรี จ.ชัยนาท (คล้องเอว)
นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (3 จบ)
อิติสุคคะโต อะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ
ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.

ออฟไลน์ tum23

• ตติยะ
  • ร้อยเครื่องรางหรือจะสู้หนึ่งคาถา
    • อีเมล
1.เหรียญหลวงพ่อเปิ่น รุ่นลาภอลงกรณ์ พิธีเสาร์ 5 ปี 2536 เนื้อทองแดง (ได้รับจากมือหลวงพ่อเปิ่น ตอนที่ท่านมาสร้างพระวิหารวัดแจ่งหัวริน อำเภอเมือง จังหวัดลำปาง ท่านแจกให้พวกที่ตีกลองยาว)
2.เหรียญหลวงปู่่คูหาสวรรค วัดนาขวาง เนื้อทองแดงกะหลั่ยทอง หลวงพ่อสุด วัดกาหลง ปลุกเสกเสาร์ 5 ปี 2523
3. เหรียญหลวงพ่อเพชร หลัง 3 พระเกจิอมตเถราจารย์เมืองพิจิตร เนื้อนวโลหะ ปี 2542
4.รูปเหมือนปั๊มหลวงพ่อโสธร รุ่นทองประทาน เนื้อทองผสม ปี 2550
5.รูปหล่อเบ้าทุบสมเด็จโต วัดบางขุนพรหม เนื้อนวโละ
6.พระมงคลมหาลาภ วัดสัมพันธวงศ์ เนื้อผงขาว พิมพ์สมเด็จปรกโพธิ์ ปี 2499
7.รูปถ่ายกระดาษหนังไก่หลังติดจีวรเกศา หลวงพ่อเกษม เขมโก ปี2516
เอวคาดตะกรุดแปดดอก เนื้อทองแดง หลวงพ่อเคลือบ วัดหนองกระดี่
ตะกรุดเจ็ดดอก เนื้อฝาปิ่นโต หลวงพ่อเปิ่น และเขี้ยวหมูตันแกะรูปหมูป่าที่โคนเขี้ยว คาดสะพายแล่ง
พุทธังรัตนัตยังนมัสสิตวาสิรสาชานุยุคเล

ออฟไลน์ zx2000

• จตุตถะ
    • อีเมล
ห้อยทำงานปิดตาหลวงปู่ปี 36
ทมิฬสังหาร

ออฟไลน์ bluebatov

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ศรัทธาเป็นที่ตั้ง
    • อีเมล

องค์เดียวพอ
   แน่นอนที่สุดครับผม  :053:
บารมีหลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ Nick_Charansarom

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - charansarom_tect@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - charansarom.tect@yahoo.com
1.เหรียญหลวงพ่อเปิ่น รุ่นลาภอลงกรณ์ พิธีเสาร์ 5 ปี 2536 เนื้อทองแดง (ได้รับจากมือหลวงพ่อเปิ่น ตอนที่ท่านมาสร้างพระวิหารวัดแจ่งหัวริน อำเภอเมือง จังหวัดลำปาง ท่านแจกให้พวกที่ตีกลองยาว)
2.เหรียญหลวงปู่่คูหาสวรรค วัดนาขวาง เนื้อทองแดงกะหลั่ยทอง หลวงพ่อสุด วัดกาหลง ปลุกเสกเสาร์ 5 ปี 2523
3. เหรียญหลวงพ่อเพชร หลัง 3 พระเกจิอมตเถราจารย์เมืองพิจิตร เนื้อนวโลหะ ปี 2542
4.รูปเหมือนปั๊มหลวงพ่อโสธร รุ่นทองประทาน เนื้อทองผสม ปี 2550
5.รูปหล่อเบ้าทุบสมเด็จโต วัดบางขุนพรหม เนื้อนวโละ
6.พระมงคลมหาลาภ วัดสัมพันธวงศ์ เนื้อผงขาว พิมพ์สมเด็จปรกโพธิ์ ปี 2499
7.รูปถ่ายกระดาษหนังไก่หลังติดจีวรเกศา หลวงพ่อเกษม เขมโก ปี2516
เอวคาดตะกรุดแปดดอก เนื้อทองแดง หลวงพ่อเคลือบ วัดหนองกระดี่
ตะกรุดเจ็ดดอก เนื้อฝาปิ่นโต หลวงพ่อเปิ่น และเขี้ยวหมูตันแกะรูปหมูป่าที่โคนเขี้ยว คาดสะพายแล่ง
tum23  : รู้จักหลวงปู่เคลือบด้วย ท่านคือสุดยอดพระอันเลื่องชื่อแถวบ้างผมอีก 1 รูปเลยนะนั่น

ออฟไลน์ ppu

• ทุติยะ
  • **
  • ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
ของผมจะบูชาหลวงปู่หลิว และจะใส่ติดตัวเป็นประจำ
ปลดหนี้ 36
สุขใจ
ปัจฉิมวัย
ไตรมาส
เสาร์ 5 36
มีหลายเหรียญ
บางครั้งก็
บางขุนพรหม 17
บางขุนพรหม 39
สมเด็จหลวงตาพัน
ใส่สลับกันไป

ออฟไลน์ somboon matkeaw

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผมมีแต่พระเครื่องใหม่ๆครับ หลวงปู่เสน หลวงพ่อเปิ่นเสาร์ห้าปีสามสี่ หลวงปู่หงษ์ หลวงพ่อพรหม หลวงปู่คร่ำ พระนางพยากรุวังมะสะ หลวงปู่แหวน หลวงพ่อเดิม หลวงพ่อเงิน พระสมเด็จหลวงพ่อพรหม หลวงปู่มั่น หลวงปู่ฝั่น หลวงพ่อคูณ หลวงปู่เริ่ม หลวงปู่สุข หลวงพ่อกัน หลวงพ่อคง หลวงปู่ทิม หลวงปู่ทวด บางส่วนครับ 09; 09;

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ของผมที่ห้อยทุกวันก็มี หลวงปู่ทวดหลังหลวงปู่ทิมเม็ดแตงและก็หลวงพ่อวัดไร่ขิงปีอะไรไม่แน่ใจแต่องค์นี้แม่ให้แขวนตั้งแต่เด็กแล้ว แล้วก็พยาเต่าเรือนของวัดใหม่ปีนเกลียว

ส่วนอีกเส้นเวลาเดินทาง ก็ 1.หลวงปู่ทวด ปี05  2.พระ25 ศตวรรษ  3.สมเด็จวัดไร่ขิงจัมโบ้รุ่น1  4.พระปิดตาวัดพลับ 
5.หลวงปู่สุข พิมอะไรไม่แน่ใจฐานบัว มีรัศมีรอบเศียรข้างหลังมีจารยันต์ด้วยมือ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ romulus

• ตติยะ
    • อีเมล
ของผมก็สายสาลีโขครับ

เหรียญหลวงปู่เผือก(ขี่สิงห์) รุ่นแรกวัดสาลีโข
เหรียญรุ่น2นั่งธรรมาสน์ พิมพ์ใหญ่ปี14
นาคปรก ปี14
ชัยวัฒน์ ปี14
สีหบรรลือพิมพ์ใหญ่ ปี34
เหรียญข้าวหลามตัดหลวงปู่เอี่ยม หลังยันต์เล็ก

ตะกรุดบ้าง
ตะกรุดโทนสมเด็จพระนเรศวร รุ่น1 ปี12
ตะกรุดโทนมหาระงับ รุ่น1 ปี 23
ตะกรุดโทนมหาจักรพรรตาธิราช ปี25
ตะกรุดหัวใจอริยสัจจ์โสฬสมงคล ปี25
ตะกรุดมหาบุรุษแปดจำพวก ปี25
ตะกรุดอะระหังสุขโตภควา ปี25

เครื่องรางอื่นๆ
ถุงเงินถุงทองมหาเศรษฐี รุ่น1และ2(สร้างที่พุทธอุทยานฯ)พกติดกระเป๋าทุกวัน
แหวนนารายณ์ปราบไตรภพ ใส่บ้างไม่ใส่บ้าง
สีผึ้งนานๆทาครั้ง(กลัวหมด :095:)

ออฟไลน์ popojung

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ของผม

เหรียญท่านเจ้าคุณรามัญมุนี
เหรียญหลวงปู่รอดวัดเกริน
เหรียญหลวงปู่บุญไท
องค์พระพิฆเณศวร
ตระกรุดมอญ หลวงพ่อชำนาญ

ออฟไลน์ iambkk

• ทุติยะ
  • **
ผมมีเขี้ยวเสือแกะจากงาช้างครับ

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
ล็อกเก็ตยิ้มยินดี หน้าตรง หลังเงินครับ เส้นหลัก.....มีเท่านี้ 
ภูมิใจและรู้สึกอุ่นครับเมื่อเห็นรอยยิ้มเปี่ยมเมตตาของหลวงปู่ท่าน ขอโทษที่ไม่ได้ลงรูป ใครนึกภาพล็อกเก็ตรุ่นนี้ออกจะรู้สึกได้อย่างผมแน่นอน
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
ของผม มีหลายเส้น เส้นหลักของ สายวัดบางพระครับ

1 หลวงพ่อเปิ่น ย้อนยุค ปี38
2 หลวงพ่อเปิ่น ไหว้ครู ปี33
3 หลวงพ่อเปิ่น นั่งเสือ เนื้อเงิน จำปีไม่แน่ชัด
4 หลวงพ่อเปิ่นเสมา ปืนไขว้ ปี30
5 หลวงพ่อเปิ่นเสมา สร้างโรงพยาบาล
6 ลูกอมหนุมานกันภัยหลวงพ่อเปิ่น ปี44

เส้นที่2 รวมครับ
1 25ศตวรรษ เนื้อชิน
2 หลวงพ่อคูณ สร้างโบส
3 นักกล้ามใหญ่เจ้าคุณนร
4 หลวงพ่อสด ทอดผ้าป่า
5 หลวงปู่ทวดรุ่น4
6 ตะกรุดหลวงปู่ทิมวัดพระขาว ยันเกราะเพรช
7 ตะกรุดชาญหมากหลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม

เส้นแขวนเดี่ยว
มเหศวร กรุวัดสว่างอารม สุพรรณบุรี

เส้นคาดเอว
1 ตะกรุดหนังเสือหลวงพ่อเปิ่น
2 เบี้ยแก้วัดบางพระ
3 ตะกรุดดำหลวงพ่อจำลอง
4 ตะกรุดไตรมาตดำหลวงพ่อจำลอง (ดอกเล็ก)
5 ตะกรุดหนังเสือไม่ทราบที
6 ตะกรุดหลวงพ่อตัด วัดชายนา
7 ตะกรุดหนังเสือหลวงพ่อเอื้อน วัดวังแดงใต้
8 ตะกรุดหนังกลองหลวงพ่อจำลอง

มีเท่านี้ครับนอกนั้นเก็บขึ้นหิ่ง

ออฟไลน์ tum23

• ตติยะ
  • ร้อยเครื่องรางหรือจะสู้หนึ่งคาถา
    • อีเมล
ชุดนี้แขวนตอนเดือนมีนา ที่ผ่านมา
1.ชินราชหมื่นยันต์ วัดสุทัศน์
2.หลวงพ่อทวด วัดช้างให้ มวลสาร ปี24 อาจารย์นอง เสก
3.พระผงว่านรุ่นแรก หลวงพ่อดำ วัดตุยง
4.หลวงพ่อดอนตัน หลังธรรมจักร แจกสมรภูมิเขาค้อ
5.พระผงเกศาหลวงปู่แหวน วัดดอยแม่ปั๋ง
ชุดนี้รอดจากอุบัติเหตุจากการเดินทางครับ แค่เกือบโดน รอดได้เฉียดฉิว