ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นค่ะ  (อ่าน 5468 ครั้ง)

ออฟไลน์ NonG_B [e] E ~*

• สัตตมะ
  • **
  • [ ค ง รั ก แ ล ะ ศ รั ท ธ ร า]
    • MSN Messenger - B_KI51@hotmail.com
ขอความเห็นค่ะ
« เมื่อ: 12 เม.ย. 2550, 12:09:09 »
อยากจะขอความกรุณาพี่ๆ หรือ ท่าน ทั้งหลายช่วยกันลงความเห็นในเรื่องของการโพสรูป รอยสักยันต์ บนตัวท่านทั้งหลายหน่อยอ่ะค่ะ

หากเป็นผู้ ญ ท่านที่จะเอารูปที่ท่านสักมาลง หนุเหนว่าไม่สมควรนะคะ เพราะว่าเราเป็นผู้ ญ หากว่าเราเอาแผ่นหลังที่ปราศจากเสื้อผ้า บดบังมาลงในเวปแห่งนี้ก้อไม่ได้ต่างจากการที่เอาภาพที่ไม่สมควรมาลง ไม่รู้ว่าหนูคิดถูกรึป่าว แต่ก้อได้ยินเพื่อนบอกว่าหลวงพ่อท่านพูดมาเหมือนกันว่ามันไม่สมควร

ต้องขอโทษ ขออภัยด้วยนะคะ หากข้อความที่หนูได้โพสลงไปนี้ ดูไร้สาระ และไม่เหนสมควร

:054: :054: :054: :054: :054:  :054: :054: :054:

{{{{{{{{{{{{{{{{{{{{~ถ้าแน่ไม่ได้ดูที่ตัว แต่ดูที่ใจ~}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}

ขออภัยหากคำที่ใช้ไปดูไม่เหมาะสม และก้าวร้าวค่ะ

ออฟไลน์ ลูกผู้ชายตัวจริง

• สัตตมะ
  • **
  • กูจะกลับมากู้แผ่นดิน ให้พ้นภัยศัตรู
    • MSN Messenger - namo159@HOTMAIL.COM
    • อีเมล
ตอบ: ขอความเห็นค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 เม.ย. 2550, 12:15:35 »
นานาจิตตัง

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 เม.ย. 2550, 08:46:30 »
สิทธิส่วนบุคคล....... 8)

ออฟไลน์ นายตุ้ย

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - Mr.chatri@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - Mr.chatri@yahoo.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 เม.ย. 2550, 11:03:28 »
ถ้ามันไม่ถึงกับโป๊มากพี่ว่าก็คงไม่เป็นไร เพราะจะได้ศึกษารูปยันต์อื่นๆที่วัดบางพระเราไม่มี แต่ผู้ที่จะลงภาพก็ควรดูความเหมาะสมด้วย เช่น เน้นภาพตรงบริเวณรูปยันต์ แต่ถ้าลงรูปทั้งแผ่นหลังเหมือนผู้ชายเลยเนี่ยก็ดูจะโป๊ไปหน่อย :) :) ;D

Shot at 2007-06-26

ออฟไลน์ นรก

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 เม.ย. 2550, 11:33:01 »
รักนวลสงวนตัว   ดีม๊ากมากคับ

แต่....ที่เค้าโพสกันให้ดูรอยยันต์..อย่าไปคิดมาก :075:

ออฟไลน์ -*- 2J -*-

• ปัญจมะ
  • นู๋โดด
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 เม.ย. 2550, 11:35:31 »
เอาแบบเห็นแค่หลัง

แต่ไม่เห็นส่วนเว้าส่วนโค้ง   ก็พอแล้วมั๊งค่ะ

เกรงใจหลวงพ่อที่แวะเข้ามาดูด้วยก็แล้วกันนะค่ะ

ออฟไลน์ NonG_B [e] E ~*

• สัตตมะ
  • **
  • [ ค ง รั ก แ ล ะ ศ รั ท ธ ร า]
    • MSN Messenger - B_KI51@hotmail.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 เม.ย. 2550, 03:05:27 »
ถ้ามันไม่ถึงกับโป๊มากพี่ว่าก็คงไม่เป็นไร เพราะจะได้ศึกษารูปยันต์อื่นๆที่วัดบางพระเราไม่มี แต่ผู้ที่จะลงภาพก็ควรดูความเหมาะสมด้วย เช่น เน้นภาพตรงบริเวณรูปยันต์ แต่ถ้าลงรูปทั้งแผ่นหลังเหมือนผู้ชายเลยเนี่ยก็ดูจะโป๊ไปหน่อย :) :) ;D

พี่พุดได้ถุกจัยมากกกกก? ;) ;) ;D

เข้าใจค่ะว่าเป็นสิทธิส่วนบุคคลห้ามกันไม่ได้ ก้าวก่ายไม่ได้แต่ที่หนุขอความเห็นนี่เป็นการโชว์รอยสักของผู้ ญ นะคะ หากผู้ชายจะถอดเสื้อเลยคงไม่เป็นไร และที่โพสขอความเห็นนี่ก็ออย่างที่คุณ-*- 2J -*-? อ่ะค่ะ เกรงใจหลวงพ่อท่านบ้างเวลาที่ท่านเข้ามาชมเวปวัด

ขออภัยหากคำพูดที่ใช้ไปดูไม่เหมาะสม และก้าวร้าวค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 เม.ย. 2550, 06:11:20 โดย NonG_B [e] E ~* »

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12 เม.ย. 2550, 06:41:53 »
 ;D แล้วแต่มองนะครับทุกอย่างมี2ด้านเสมอ :D
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ ปูดำ

• for the goodtimes
  • ตติยะ
  • i pray
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12 เม.ย. 2550, 07:55:43 »
;D แล้วแต่มองนะครับทุกอย่างมี2ด้านเสมอ :D
ใช่เลย ค่า  มี 2 ด้าน
แต่คงโชว์ได้ ด้านเดียวค่า
ล้อเล่น นาค๊า  อย่าเพิ่งโกรธ

อย่าร้องขอจงเป็นผู้ให้

ออฟไลน์ ๛พุทธานุภาพ๛

• ปัญจมะ
  • " ชีวิตไม่มีคงกะพัน ความดีเท่านั้นจึงอยู่คงดี "
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 12 เม.ย. 2550, 09:34:55 »
อืม อันครานี้ คงจะมีหลายความคิดเห็นที่แตกต่าง หาได้เหมือนกันไม่  ก้ตามโบราณที่ว่าไว้ นานาจิตตัง  หลวงพ่อ หลวงพี่ บางที่ท่านก็เเวะ มาเยี่ยมบอร์ดเหมือนกัน ...แลดูหาสมควรไม่ 
"บุญอยู่กับคนทำ  กรรมอยู่กับคนก่อ"

ออฟไลน์ พาหุง

• สัตตมะ
  • **
  • ศรัทธา วัดบางพระ
    • MSN Messenger - athiphong90@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 12 เม.ย. 2550, 11:41:49 »
พี่  pu  พุดได้ถุกจัย ม๊ากมากคับ
ทุกอย่างมี2ด้านเสมอ ::)
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ� สูงต่ำอยู่ทำตัว

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 13 เม.ย. 2550, 01:46:29 »
การโพสสมควรหรือไม่นั้นขึ้นอยู่กับเจตนาของผู้โพส และเว็บบอร์ด แต่ที่นี่คือเว็บบางพระ ไม่ใช่เว็บที่ใครจะโพสรูปยังไงก็ได้ เพราะ ชื่อเว็บ

มีติดอยู่ในกุฏิที่วัดบางพระ ผู้เข้าชมย่อมมีทั่วไป ไม่เว้นแต่ละวัน ถ้าการโพสรูปทั้งแผ่นหลังของผู้หญิง อาจจะไม่สมควร เพราะเราไม่ได้มาดู

เฉพาะกลุ่มแต่อย่างใด มีผู้ชมทั่วไป ไม่เว้นแม้แต่ พระสงฆ์ ควรโพสรูป ให้อยู่ในกฏเกณ ถึงไม่มีเขียนว่าห้ามโชว์แผ่นหลัง แต่ดูความสมควรด้วย

ที่นี่คือเว็บ "วัดบางพระ"  ขึ้นชื่อว่าเว็บวัด สมควรที่จะ โพสรูป อย่างระมัดระวัง เห็นสมควรโพสในเว็บวัด ไม่ใช่อยากโพสไรก็โพส

ด้วยความเคารพพื้นที่เว็บบอร์ด , สถานที่วัด อย่างสูง " C.K. " :-*

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 18 เม.ย. 2550, 02:49:01 »
ดีคราบน้อง............ถ้าไม่โปว้.....และถ้าเป็นยันต์ วัดบางพระ จะดีที่สุด..........เพราะที่นี้เป็น บอร์ด ของ วัดบางพระ ก็น่าจะเน้นไปทางรูปยันต์ ต่างๆของ วัดบางพระ จะได้เป็นประโยชน์ ต่อคนที่ผ่านเข่ามาเยี่วมชม บอร์ด วัดบางพระ ของเรา? :016: :016: :016:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 เม.ย. 2550, 01:00:51 โดย เปียกปูน(#####) »
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

ออฟไลน์ sonar

• จตุตถะ
  • มีหมาเป็นเพื่อน ดีกว่ามีเพื่อนหมาๆ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 18 เม.ย. 2550, 03:07:20 »
ถูกต้องนะคราบลูกศิษย์วัดบางพระทุกคน
รักคุด� เเถมตุ๊ดยังเมิน

ออฟไลน์ ปูดำ

• for the goodtimes
  • ตติยะ
  • i pray
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 18 เม.ย. 2550, 07:35:38 »
ดีคราบน้อง............ถ้าไม่่โปว้.....และถ้าเป็นยันต์ วัดบางพระ จะดีที่สุด..........เพราะที่นี้เป็น บอร์ด ของ วัดบางพระ ก็น่าจะเน้นไปทางรูปยันต์ ต่างๆของ วัดบางพระ จะได้เป็นประโยชน์ ต่อคนที่ผ่านเข่ามาเยี่วมชม บอร์ด วัดบางพระ ของเรา? :016: :016: :016:
ก็ ค๊าว จ๋วววยย นี่

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ HEA_WOY!

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 19 เม.ย. 2550, 09:16:31 »
ดีคราบน้อง............ถ้าไม่่โปว้.....และถ้าเป็นยันต์ วัดบางพระ จะดีที่สุด..........เพราะที่นี้เป็น บอร์ด ของ วัดบางพระ ก็น่าจะเน้นไปทางรูปยันต์ ต่างๆของ วัดบางพระ จะได้เป็นประโยชน์ ต่อคนที่ผ่านเข่ามาเยี่วมชม บอร์ด วัดบางพระ ของเรา  :016: :016: :016:
ถูกต้องครับ

ออฟไลน์ เด็กเชียงใหม่

• ตติยะ
  • จอมขมังเวทย์แห่งนครพิงค์
    • MSN Messenger - minnakrub@hotmail.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 30 เม.ย. 2550, 03:47:57 »
แล้วแต่ความคิดของแต่ละคนคับ แต่เราโชว์รอยสักไม่ได้โชว์อย่างอื่น อย่าคิดมากนะ
นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ นะมะอะอุ
สุวิอะนะสะมะ อะสังวิสุโลปุสะพุภะ
สุวะอังอาภะ นิมุปัสสะ