ผู้เขียน หัวข้อ: น้องใหม่อยากให้ช่วยดู หลวงพ่อเปิ่นรุ่นพิเศษปี 19  (อ่าน 3026 ครั้ง)

ออฟไลน์ note_bp69

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
สวัสดีครับ
 น้องใหม่อยากให้ช่วยดู หลวงพ่อเปิ่นรุ่นพิเศษปี 19 ทีครับ
พอดีผมทำงานแล้ว คนที่ทำงานรุ่นก่อนแกบอกว่าหลวงพ่อท่านมาทำบุญที่โรงงานและ
 ท่านได้แจกเหรียญ 2 รุ่น ครับ มีปี 19 และ 38 รับมาจากมือท่านนะครับ
อยากตรวจดูว่าแท้มั้ยครับ  ที่ทำงานได้กันมาเกือบทุกคน ยังไงขอช่วยเหลือด้วยครับ

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
รูปด้านหน้าครับ

รูปด้านหลัง

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
ส่วนตัวผมว่าดูดีมากๆ เลยครับท่าน
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ไม่ดีครับ ห่างไกลของแท้เยอะครับท่าน :069:
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
ส่วนตัวหน้าเหรียญบวมโค้ง ด้านหลังอักขระตัวแรกแถวที่สามไม่แตก ดูไม่ค่อยดี แต่ภาพที่ให้มาไม่ชัดยังไม่กล้าฟันธงครับ พลิกดูขอบด้วยนะครับ รอยตัดเหรียญแท้จะเป็นรอยปั๊มคมที่ตัดไปสบกันตรงกลาง เหรียญไม่แท้ที่เคยเห็นจะมีรอยถอดพิมพ์ซ้อนเข้าไปอีก ดูไม่ยากครับด้านขอบ

เอาใจช่วยอยู่ ขอภาพชัดๆ น่าจะดูง่ายกว่านี้ครับ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
สวัสดีครับ
 น้องใหม่อยากให้ช่วยดู หลวงพ่อเปิ่นรุ่นพิเศษปี 19 ทีครับ
พอดีผมทำงานแล้ว คนที่ทำงานรุ่นก่อนแกบอกว่าหลวงพ่อท่านมาทำบุญที่โรงงานและ
 ท่านได้แจกเหรียญ 2 รุ่น ครับ มีปี 19 และ 38 รับมาจากมือท่านนะครับ
อยากตรวจดูว่าแท้มั้ยครับ  ที่ทำงานได้กันมาเกือบทุกคน ยังไงขอช่วยเหลือด้วยครับ

ถ้าคนที่ทำงานรุ่นก่อนให้มาก็อย่าคิดมากครับ   แต่ถ้าเช่าซื้อมาต่อจากเขาคืนเขาไปเถอะครับ

ขอบคุณครับ

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ rate

• สัตตมะ
  • **
เพี้ยนเยอะครับ

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
 :090: :090:ขอบคุณทุกท่านนะครับที่ให้ความรู้
    โดยส่วนตัวผมก็มองว่า รับมาจากองค์หลวงพ่อท่าน ก็คงมีพุทธคุณอยู่แล้ว ถ้าไม่คิดไรมาก ก็จะ
นำมาขึ้นคอสักองค์  :005:

ออฟไลน์ zombeman

• จตุตถะ
    • อีเมล
ห่างมากครับ

ออฟไลน์ เสือพุทธคุณ

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - remymatins@hotmail.com
    • อีเมล
ไม่ค่อยชอบครับ เหมือนคนละบล็อกเลยครับ ส่วนตัวผมว่าไม่น่าใช่ครับ ลองให้พี่ๆๆท่านอื่นดูนะครับ

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผิดหลายจุดครับ ลองหาข้อมูลดูครับ ข้อมูลเก่าๆมีลงเปรียบเทียบด้วยครับ  :001:

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
ได้จากมือหลวงพ่อกันหลายคน ลองขอดูของคนอื่นด้วยสิครับเผื่อจะเจอเพชรแท้

พระรับจากมือ ใส่พานตั้งไว้ที่บ้านหลายสิบปีโดนใครสับเปลี่ยนไป คนไม่ได้เล่นพระก็บอกไม่ถูกหรอก สมัยวัยรุ่นเพื่อนผมแฮ็คห้องพระยายมันเป็นว่าเล่นเลยครับ  :004:

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ไม่ดีอีกเสียงครับ อย่าไปเชื่อละครที่เค้าแต่งมาเล่า การเล่นพระต้องศึกษาจากผู้รู้และตำรา ที่สำคัญต้องเคยเห็นของแท้ แล้วจะรู้ว่า การดูพระและแยกแยะเก๊-แท้นั้นไม่ยากอย่างที่คิดครับ เป็นกำลังใจให้ครับ สักวันเราต้องได้ของแท้ของดีมาบูชา :003:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ต.ค. 2553, 09:46:29 โดย tuxky »

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
ไม่ดีอีกเสียงครับ อย่าไปเชื่อละครที่เค้าแต่งมาเล่า การเล่นพระต้องศึกษาจากผู้รู้และตำรา ที่สำคัญต้องเคยเห็นของแท้ แล้วจะรู้ว่า การดูพระและแยกแยะเก๊-แท้นั้นไม่ยากอย่างที่คิดครับ เป็นกำลังใจให้ครับ สักวันเราต้องได้ของแท้ของดีมาบูชา :003:
                           :016:ดูด้วยตาอย่าดูด้วยหูครับ :015:
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
เหรียญ19 ลุงเจอไม่แท้มาเป็น50-60 เหรียญ แต่ก็เก็บไว้จนทุกวันนี้
ถ้ามีศรัทธาปาฎิหาริย์ก็จะเกิด  ปัจจุบันก็พอมีไว้อวดเขาได้ไม่อายใครพอสมควร
เชื่อลุงเถอะ  เมตตาและบารมีหลวงพ่อท่านสูงถ้าทำดีปฎิบัติดีมี 19 คล้องคอแน่
...เป็นกำลังใจให้ครับ.................ลุงต้อเอง........
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ต.ค. 2553, 10:21:37 โดย tor.20 »