ผู้เขียน หัวข้อ: ไปศึกษาพระบ้านญาติผู้ใหญ่มา เลยขออนุญาติถ่ายมาให้ชม  (อ่าน 1863 ครั้ง)

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สมบูรณ์สวยงามดี

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
:074: :074: :074: โหเก่าๆทั้งนั้นเลยอ่ะ
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ watsin

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - oaa4172@hotmail.com
    • อีเมล
สวยงามมากเลยครับ

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
พูดได้คำเดียว..สุดยอดเลยจ๊อบ!
............ลุงต้อเอง..................
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 พ.ย. 2553, 10:48:46 โดย tor.20 »

ออฟไลน์ Jakkrit

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
สุดยอดครับ :016:
นิราศวัดบางพระ
ถึงวัดบางพระเรามีพระอยู่ในจิตสุจริตสถิตดั่งสรวงสรรค์มีพระธรรมเลิศล้ำนำชีวันสุขนิรันด์พลันสว่างกระจ่างใจ

ออฟไลน์ Kingkhet

• อตฺตา หเว ชิตํ เสยฺโย ชนะตนนั่นแหละประเสริฐกว่า
  • สัตตมะ
  • **
ขอบคุณครับที่แบ่งกันศึกษา ทั้งสวยและเก่าครับ

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
หลวงพ่อโตองค์แรก ถ้าตีเป็นกรุวัดบางกระทิงเก๊ครับ เพราะพระกรุบางกระทิงจะมีเอกลักษณ์เฉพาะตัว รูปร่างจะดูล่ำสันคิ้วโก้ง ด้านหลังรอยมือปาดจะปาดจากด้านบนลงล่างรอยมือแบบคนโบราณ ความเก่าของเนื้อพระจะเป็นอีกแบบครับ  แต่ถ้าเป็นของวัดอื่นต้องขออภัยครับ

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
หลวงพ่อโตองค์แรก ถ้าตีเป็นกรุวัดบางกระทิงเก๊ครับ เพราะพระกรุบางกระทิงจะมีเอกลักษณ์เฉพาะตัว รูปร่างจะดูล่ำสันคิ้วโก้ง ด้านหลังรอยมือปาดจะปาดจากด้านบนลงล่างรอยมือแบบคนโบราณ ความเก่าของเนื้อพระจะเป็นอีกแบบครับ  แต่ถ้าเป็นของวัดอื่นต้องขออภัยครับ

ท่าน tuxky สายตาคมเยี่ยมเลยครับ หลวงพ่อโตองค์นี้เป็นพระสร้างออกวัดเจ้าเจ็ดจ้ะ อายุพอสมควรเลยทีเดียวใช้แทนบางกระทิงได้เลย
เหนียวสุดๆเหมือนกัน.......ลุงต้อจึงการันตีว่าแท้ครับ.........

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
 O0...ท่าน tuxky สายตาคมเยี่ยมเลยครับ ..คำนี้เหมาะสมแล้วครับลุงต้อ.. :053:
...เพราะว่าท่านพี่tuxky ..หรือพี่ทัก..ท่านเป็นคณะกรรมการตัดสินพระเครื่องที่เขาประกวดกัน..หลายที่แล้ว :114: :054:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ