ผู้เขียน หัวข้อ: ฉะเชิงเทรา...เที่ยวเมืองไทยไม่ไปไม่รู้  (อ่าน 4865 ครั้ง)

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
วันนี้ตั้งใจพาครอบครัวไปไหว้พระขอพรกัน ออกจากบ้านแต่เช้าวันนี้อากาศดีมากๆ ราวๆเก้าโมงก็ถึงวัดโสธร วันอาทิตย์คนแน่นมากครับต้องเบียดกันเข้าไปไหว้กันเลยทีเดียวครับ

เข้าไปกราบหลวงพ่อโสธรองค์จริงในอุโบสถหลังใหม่

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

• สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
จากนั้นตรงไปวัดสมานรัตนาราม ไปไหว้พระพิฆเนศองค์นอนที่ใหญ่ที่สุดในโลก

มีผู้คนไปกราบไหว้ขอพรกันมากมายครับ

• อีเมล
ฐานองค์พระพิฆเนศมีพระพิฆเนศ32ปางให้กราบไหว้ขอพร

การขอพรจากพระพิฆเนศที่นี่ต้องขอพรโดยผู้ขอต้องพูดสิ่งที่จะขอในหูหนูเพื่อให้หนูไปบอกคำขอของเราแค่พระพิฆเนศ

• อีเมล
ภายในวัดสมานรัตนารามยังมีพระศักดิ์สิทธิ์ให้กราบไหว้ขอพรกัน
หลวงพ่อโต

หลวงพ่อองค์ดำ

เจ้าแม่กวนอิม องค์ต้นแบบ ที่วัดสมานรัตนารามจะจัดสร้างให้เป็นองค์ที่ใหญ่ที่สุดในโลก

• อีเมล
จากนั้นวิ่งไปทางสุขุมวิทสายเก่า ไปวัดหงษ์ทอง วัดแห่งนี้มีอุโบสถกลางทะเล

ภายในมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ให้กราบไหว้ขอพร3ชั้น

เป็นวัดที่มีทิวทัศน์สวยงามมากๆเพราะล้อมไปด้วยทะเล ผมและครอบครัวใช้เวลาอยู่ในวัดนานพอสมควร เพราะหลังจากไหว้พระแล้วก็นั่งพักผ่อน ชมวืวทะเล นำวิวทะเลมาให้ชมครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 พ.ย. 2553, 08:29:29 โดย derbyrock »

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
ขอบคุณท่าน derbyrock ที่นำมาให้ชมครับ วัดสวยงามมากครับ

• อีเมล
ก่อนกลับบ้าน กลับทางสุขุมวิทสายเก่า แวะดูนกนางนวลที่บางปู อากาศช่วงนี้ดีมากๆถ้าผ่านไปก็แวะกันไปน่ะครับ

มีกิจกรรมสนุกๆคือให้อาหารนกนางนวล โยนขึ้นไปให้นกนางนวลเหินมาฮุบกิน

• อีเมล
วันอาทิตย์=วันครอบครัว

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณลุงตี๋ที่เก็บภาพมาให้ชมกันนะครับ
เคยไปมาหลายวัดแล้ว ทั้งวัดโสธร วัดสมานรัตนาราม  วัดหงส์ทอง  แต่ไม่เคยตากอากาศบางปูเลยครับ
วัดสมานพระพิฆเนศองค์ใหญ่จริงๆ งดงามมาก
วัดหงส์ทองรู้สึกเขาจะมาทำพิธีลอยอังคารกันเยอะ บรรยากาศดีเยี่ยมเลยครับ
ขออนุโมธนาบุญกับลุงตี๋ด้วยครับ    

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เห็นภาพแล้วอยากไปบ้างจัง :009:

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
เจ้าคนเล็กนั่งสมาธิท่าทางจริงจังดีจังครับ  :054:

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณพี่ตี๋มากครับสำหรับภาพสถานที่สำคัญต่างๆ ที่ได้ไปท่องเที่ยว

เห็นภาพน้องตัวเล็กนั่งสมาธิแล้วดีใจจริงๆครับ ที่ยังมีคนรุ่นใหม่สืบทอดพุทธศาสนาต่อไป

ครอบครัวตัวอย่างจริงๆครับ :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุณพี่ตี๋สำหรับบรรยากาศครับ วัดหงษ์ทองเคยไปเที่ยวมาแล้วครับพี่วัดสวยมาก :027:

ออฟไลน์ The_Club

• จตุตถะ
ขอบคุณครับไว้มีโอกาสต้องไปบ้างซะแล้ว ยังไม่เคยไปทีอื่นเลยครับนอกจากวัดโสธรฯ

ออฟไลน์ paksuda

• จตุตถะ
ขอบคุณสำหรับภาพที่นำมาฝากค่ะ
ทำงานที่แปดริ้วมาเป็นปีๆแล้วก็ยังไม่เคยไปเที่ยวที่อื่นนอกจากวัดหลวงพ่อเลย

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
ขอบคุณพี่ตี๋มากครับสำหรับภาพที่สวยงาม
และสถานที่สำคัญ ผมเคยไปมาแค่2ที่เองครับ
วัดโสธร กับ บางปู
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 พ.ย. 2553, 04:30:53 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ npn

• ฉัฏฐะ
  • *
ที่จังหวัดฉะเชิงเทรายนอกจากจะมี พระพิฆเนศองค์นอน แล้วยังมีปางยืนด้วยนะครับแต่ยังสร้างไม่เสร็จ เดียวเสร็จแล้วจะไปถ่ายรูปมาให้ดูกันนะครับ
"คนมีปัญญา ถึงแม้ตกทุกข์ ก็ยังหาสุขพบ"