ผู้เขียน หัวข้อ: เสือฝีเข็มหลวงพี่ญาและหลวงพี่นัน  (อ่าน 5384 ครั้ง)

ออฟไลน์ vithya

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
 :016: เสือตัวบนหลวงพี่นัน วันเสาร์ที่ 6 พ.ย. 53 ตัวล่างหลวงพี่ญา วันจันทร์ที่ 8 พ.ย. 53 :015:

หลังวิทยา

หลังวิริยะ

ออฟไลน์ viriya

• ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: เสือฝีเข็มหลวงพี่ญาและหลวงพี่นัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 พ.ย. 2553, 06:20:58 »
เมื่อวันที่  ๖  พ.ย.  ๕๓  หลวงพี่นันเมตตาลงเสือให้ก่อนแล้วหลวงพี่ญาลงที่ไหล่ให้คู่แฝดเมื่อวันที่  ๖   พ.ย.  ๒๕๕๓  อยากทราบว่าเรียกยันต์อะไร พุทธคุณด้านไหน ใครรู้ช่วยตอบด้วย

ไหล่ขวาวิริยะ

ไหล่ซ้ายวิริยะ

ไหล่ขวาวิทยา

ไหล่ซ้ายวิทยา

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 พ.ย. 2553, 06:28:03 โดย viriya »
BRAVO 03

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
ตอบ: เสือฝีเข็มหลวงพี่ญาและหลวงพี่นัน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 พ.ย. 2553, 06:37:22 »
โอ้โหเห็นเสือสองตัวนี้แล้วชักจะอิจฉาแล้วครับ  :092:

สองยันต์ล่างรอฟังผู้รู้มาตอบเหมือนกัน  :001:

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 พ.ย. 2553, 07:37:37 »
ขออณุญาติ ท่านทั้ง2 ตอบ เท่าที่รู้นะครับ

1. เสือหลวงพี่นัน น่าจะเป็นเสือหมอบ หรือ เสือกระโจน (เคยเห็นรุ่น15ปีที่แล้วหลวงพี่แป๊วเคยสักให้ลูกศิษย์ตรงเอว) หากผิดพลาดขออภัย
2. เสือหลวงพี่ญา มีหลายชื่อ เช่น เสือหลวงพ่อเปิ่น เสือครู เสือตีนโต
3. ไหล่ขวาท่าน วิริยะ น่าจะเป็น ยันต์นะมหาละลวย
4.ไหล่ซ้ายท่าน วิริยะ เป็นยันต์ เศียรพ่อแก่ฤๅษี

รอท่านผู้รู้ท่านอื่นเพิ่มเติมอีกทีครับ ผิดพลาดขอออภัย ไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ

ปล.ท่านทั้งสอง ได้ของดีไว้อีกแล้ว ไปเอาของดีบ่อยจัง สงสัยผมต้องไปมั่ง
  :002: :002: :002:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 พ.ย. 2553, 07:48:32 »
แหม...คู่แฝดนี่ ได้ยันต์เหมือนกันจริงๆครับ :095:

ยันต์นะ มีอักขระ นะชาลีติ น่าจะเป็นยันต์นะหัวใจพระสีวลีนะครับ :001:

ยินดีกับทั้งสองท่านด้วยครับ ได้ของดีมาเยอะเลย :016:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 พ.ย. 2553, 07:49:30 โดย ~เสน่ห์ack01~ »

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 พ.ย. 2553, 07:50:13 »
ได้ของดีทั้งพี่และน้องเลยน๊ะครับ
น่าอิจฉาจัง
:074:  :074:  :074:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 พ.ย. 2553, 05:06:44 »
ขอบคุณคุณโยมเพชรและคุณเสน่ห์ack01ครับ ที่ให้ความรู้เพิ่มเติม

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 พ.ย. 2553, 07:05:53 »
 :016:สวยคมชัดดีครับ :015:

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 10 พ.ย. 2553, 10:31:54 »
ขออภัยนะครับท่านวิริยะและท่านวิทยา...หลวงพี่แทงให้เหมือนกันตลอดทั้งสองคนตั้งแต่เริ่มเลยหรือเปล่าครับ....ถ้าเหมือนพอเต็มก็เหมือนกันทั้งสองคนเลยนะครับเนี่ย
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ รัช สุทธิสาร

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10 พ.ย. 2553, 01:26:08 »
สวยสุดยอดครับ อิจฉาจัง เมื่อไหร่จะได้บ้างนะ :016:

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 10 พ.ย. 2553, 02:42:04 »

เข้ามาร่วมชื่นชมด้วย . . . ครับ

สวยงามมาก . . . ครับ

------------ ข อ บ คุ ณ ค รั บ ------------

15;

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 10 พ.ย. 2553, 06:22:13 »
ขออภัยนะครับท่านวิริยะและท่านวิทยา...หลวงพี่แทงให้เหมือนกันตลอดทั้งสองคนตั้งแต่เริ่มเลยหรือเปล่าครับ....ถ้าเหมือนพอเต็มก็เหมือนกันทั้งสองคนเลยนะครับเนี่ย
ถูกต้องครับท่านberm  ท่านทราบว่าเป็นแฝดเลยได้เหมือนกัน 
ขอบคุณท่านโยมเพชรและท่านเสน่ห์ack01ที่ให้ความรู้

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 10 พ.ย. 2553, 06:27:53 »
พระอาจารย์ท่านเมตตาให้เหมือนกันตั้งแต่แรกครับ

ออฟไลน์ หลังฝน..

• สัตตมะ
  • **
  • ทุกอย่างมีเหตุและผลเสมอ
    • MSN Messenger - webmaster@lifesyt-it.net
    • www.lifestyle-it.net
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 11 พ.ย. 2553, 01:41:08 »
สวยมากๆเลยครับ ได้ของดีมาเยอะเลยทีเดียวเชียว อิอิ ยินดีด้วยครับผม... :001:
ความพยายามนั้นมีอยู่จริงในตัวตนของเรา สุดแท้แต่ความพยายามนั้นจะถูกดึงออกมาใช้ได้มากน้อยแต่เพียงใด

ออฟไลน์ @@ PRANG @@

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 11 พ.ย. 2553, 06:25:55 »
ทราบว่า พี่แฝด พอได้รับเมตตาจากพระอาจารย์ญา (เสือครู)

ถึงกับ กินไรไม่ลง ด้วยความปลื้มใจ .. แต่ว่าก่อนไปสักนี่สิคะ

เหมือนโดนลองใจ หลงไปถึง พนมทวน ทั้งๆ ที่ ไปวัดประจำ ..

ยังไงก็ ยินดีด้วยนะคะ พี่แฝด:003:

ว่าแต่ จะไปต่อเมื่อไหร่คะ .. ไปด้วยนะ ..

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 11 พ.ย. 2553, 07:47:19 »
ทราบว่า พี่แฝด พอได้รับเมตตาจากพระอาจารย์ญา (เสือครู)

ถึงกับ กินไรไม่ลง ด้วยความปลื้มใจ .. แต่ว่าก่อนไปสักนี่สิคะ

เหมือนโดนลองใจ หลงไปถึง พนมทวน ทั้งๆ ที่ ไปวัดประจำ ..

ยังไงก็ ยินดีด้วยนะคะ พี่แฝด:003:

ว่าแต่ จะไปต่อเมื่อไหร่คะ .. ไปด้วยนะ ..

อยากได้ของดีก็ต้องลองใจก่อนว่าอยากได้จริงแค่ไหน กลับจากไปราชการก่อนแล้วนัดกันนะน้องปราง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 พ.ย. 2553, 07:50:59 โดย vithya »

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 11 พ.ย. 2553, 07:54:13 »
แฮะๆน้องปรางจ๋ายังไงๆก็ต้องไปด้วยกัน  ๓  คนแน่นอนของดีจากพระอาจารย์ใครไม่เอา

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 12 พ.ย. 2553, 02:57:19 »
สวยงามดีครับ  :015:

สักให้เหมือนกันแบบนี้คงแยกกันไม่ออก ว่าคนไหนพี่คนไหนน้อง

ออฟไลน์ @ZeRo@

• จตุตถะ
  • CPW 17
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 13 พ.ย. 2553, 05:39:38 »
ยินดีด้วยครับ เสือหมอบและเสือครู เข้มขลังมากครับ
ได้ยันต์ดีๆทั้งนั้นเลยครับ

ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด    ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในหัวใจคน

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 13 พ.ย. 2553, 10:18:38 »
สวยงามมากครับ ขอบคุณครับ................. :090: :090: :114: :090: :090:.............

ออฟไลน์ charlie

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 07 ม.ค. 2554, 09:27:59 »
ยินดีด้วยครับ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 08 ม.ค. 2554, 12:37:22 »
ขอบคุณท่านวิทยา ท่านวิริยะ ท่านโยมเพชร และท่านเอ๊กซ์ มากครับ
ที่นำภาพมาให้ชมและมาไขข้อข้องใจ

เสือสองตัวขลังดีทีเดียวครับท่าน
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ surasing

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 08 ม.ค. 2554, 03:11:58 »
ขอบคุณท่านวิทยา ท่านวิริยะ ท่านโยมเพชร และท่านเอ๊กซ์ มากครับ
ที่นำภาพมาให้ชมและมาไขข้อข้องใจ

เสือสองตัวขลังดีทีเดียวครับท่าน