ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพี่ต้อย และหลวงพี่ติ่ง ท่านพักเข็มแล้วหรือครับ  (อ่าน 2034 ครั้ง)

ออฟไลน์ viratipt06

• ทุติยะ
  • **
พระอาจารย์ต้อยและพระอาจารย์ติ่ง ท่านไม่ได้สักยันต์แล้วหรือครับ ?

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
หลวงพี่ติ่งตอนนี้ลง ณ.หน้าทองกับลงน้ำมันครับส่วนหลวงพี่ต้อยท่านพักเฟื้อนอยู่ครับ :017:

ออฟไลน์ auttawut.w

• ตติยะ
พระอาจารย์ต้อย หลังการผ่าตัดปอด
เจาะที่ชายโครง หมอแนะนำให้พักฟื้น
งดการสักไว้ประมาณ 6 เดือน ถึง 1 ปี ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 พ.ย. 2553, 08:36:24 โดย auttawut.w »

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
พระอาจารย์ต้อยและพระอาจารย์ติ่ง ท่านไม่ได้สักยันต์แล้วหรือครับ ?

ไปเอาข่าว มาจากไหนครับ หรือไม่เคยไปวัดบางพระ ครับ งงงง :010: :010:

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ไม่ใช่ครับ พระอาจารย์ต้อยท่านพักฟื้นหลังผ่าตัดครับ ต้องพักผ่อนตามคำแนะนำของแพทย์ ส่วนพระอาจารย์ติ่งอาทิตย์ที่แล้ว ท่านยังเมตตาให้กับลูกศิษย์ลูกหา กันล้นกุฏิเลยครับ        ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ viratipt06

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความกระจ่าง ขอบคุณมากครับ :001:

ออฟไลน์ BuraPa

• ตติยะ
อยากได้ยันต์ของหลวงพี่ติ่งบ้างครับ นิดเดียวก็ยังดี

ไม่ทราบว่าจะไปขอท่านสักให้หน่อยได้ไหมครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ moopuk

• iiMooPuk
  • จตุตถะ
  • ~*ไม่ได้ชอบความโดดเดี่ยว..แค่ต้องการอิสระและเสรี*~
    • MSN Messenger - Dora_MonOle@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - sweetheartclassic@yahoo.com
    • FACEBOOK
หลวงลุงติ่งก็ยังสักอยู่คะแต่เป็นสักน้ำมันเพิ่งจะได้รับเมตตามาเมื่อวันพฤหัสบดีที่แล้วหลวงลุงไหว้พ่อปู่ฤๅษีพอดีเลย..ส่วนหลวงพี่ต้อยก็พักฟื้นอยู่คะ..
..โลกของเธอมันควรต้องเป็นของเธอ ใครไม่ยอมรับเธอช่างเขา..

..โลกของเรามันควรต้องเป็นของเรา แค่ทำทุกวันให้ดีเท่านั้น..

ออฟไลน์ patay1105

• ไก่ป่า ขอเป็นผู้ชายนับ3
  • ทุติยะ
  • **
  • ศิษย์พ่อท่านเอื้อม ลูกหลานขุนพันธรักษ์
    • อีเมล
ใช้คับ หลวงพี่ต้อยเพิ่งออกจากโรงพยาบาลไม่นานเท่าไหร่เลยคับ
เพราะช่วงที่หลวงพี่นอนโรงพยาบาล ผมยังซื้อน้ำซื้อนมถวายอยู่บ่อยๆเลยคับ
และได้รับความเมตตาจากหลวงพี่ให้วัตถุมงคลมาพอสมควรคับ

ขอกราบหลวงพี่ด้วยคับ ขอให้หายเร็วๆนะคับ
โง่ไม่เป็นเป็นใหญ่ยาก
โง่มากๆยากเป็นใหญ่
คนโง่เป็นเหยื่อของคนฉลาด
คนฉลาดเป็นเหยื่อของคนที่แกล้งโง่

กราบบูรพาจารย์ทุกองค์