ผู้เขียน หัวข้อ: <ยันต์กระทู้๗แบก(คาถาอิติปิโส8ทิศ)อีก1ยันต์วัดบางพระ> มีนาย-นางแบบ  (อ่าน 16878 ครั้ง)

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
สวัสดีครับ ชาวเว็บวัดบางพระทุกท่าน พบกันทุกครั้งโยมเพชร ก็จะมาพร้อมกับลายสักยันต์สายวัดบางพระ มานำเสนอข้อมูล
เพื่อเป็นวิทยาทาน แก่สมาชิกทุกท่าน เพราะตอนนี้ สมาชิกใหม่ผู้ศรัทธาใน พระเดชพระคุณหลวงพ่อเปิ่น เพิ่มมากขึ้น เลขสมาชิกขึ้นหลักหมื่น เผื่อสมาชิกใหม่ๆยังไม่เคยเห็น ผมขอนำเสนอ ณ กระทู้นี้อีกครั้ง

<<<อาทิตย์นี้ผ่านมา4วันแล้ว เกิดเรื่องน่าเศร้า ขึ้นมากมาย เพื่อนสมาชิก ประสบอุบัติเหตุ ขับรถมอเตอร์ไซด์อยู่ดีๆ คนเมานั่งกินเหล้าอยู่ข้างถนน
ดันเอาปืนออกมาเล่น แล้วลั่นโดนเพื่อนสมาชิกคนหนึ่ง บริเวณ เอว เสียหลักต้องประคองมอเตอร์ไซด์เข้าข้างทาง พร้อมเสียงตะโกนมาจาก
ข้างทางว่า มอเตอร์ไซด์ถูกยิง พอเข้ามาดู แล้วผลปรากฎว่า เสื้อ และ ผิวหนัง เป็นรอยช้ำเท่าเม็ดถั่วเขียว แต่จุกเสียดเหมือนโดนต่อยลิ่นปี่
ในรางกายสักยันต์ สายวัดบางพระไว้ ในกระเป๋าเสื้อ พกผ้ายันต์หลวงพ่อเปิ่นด้วย  โดนลูกปืนขนาด .38 ระยะห่าง ไม่เกิน 5 เมตร
ถือว่า บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองลูกศิษย์ผู้ประพฤติดี   เล่าถึงเหตุการณ์นี้ยังใจหาย เพราะเป็นเพื่อนกัน พี่ที่สนิทกัน สักยันต์กุฏิเดียวกัน
ตึงหนังให้กัน เสมอๆ หากหลวงพ่อเปิ่น มิได้คุ้มภัยให้ลูกศิษย์ในครั้งนี้ ก็ไม่มีสิทธิ์กลับไปเห็นหน้าลูกเมียเป็นแน่แท้ เมื่อคืนโทรไปถามข่าว
พี่แกยัง ตกใจไม่หาย นอนไม่ได้ กินไม่ลง  ก็ขอให้หายไวๆนะครับ>>>

เพื่อนๆสมาชิกทุกท่าน ทำอะไร ที่ไหน เมื่อไร โปรดจงมีสติ พึงระลึกไว้เสมอว่า อย่าประมาท หมั่นสวดมนต์ไหว้พระ ระลึกถึงครูบาอาจารย์

วันนี้โยมเพชรขอนำเสนอ ยันต์กระทู้๗แบก(คาถาอิติปิโส8ทิศ) สายวัดบางพระให้รับชม ศึกษา ค้นคว้านะครับ สักเมื่อวันพุธ 10.11.53
ยันต์อิติปิโส 8 ทิศ ลักษณะเป็นอักขระยันต์แนวตั้ง 7 แถว แนวนอน 8 แถว มีอักขระตามแถวดังนี้

1. อิ ระ ชา คะ ตะ ระ สา
บทนี้ชื่อกระทู้ 7 แบก ประจำอยู่ทิศ บูรพา (ทิศ ตะวันออก )

2. ติ หัง จะ โต โร ถิ นัง
บทนี้ชื่อว่าแสนฝนห่า ประจำอยู่ทิศอาคเณย์ (ทิศตะวันออกเฉียงใต้ )

3. ปิ สัม ระ โล ปุ สัต พุท บทนี้ชื่อนารายณ์เกลื่อนสมุทรประจำอยู่ทิศทักษิณ (ทิศใต้)

4. โส มา ณะ กะ ริ ถา โธ
บทนี้ชื่อนารายณ์ถอดจักร ประจำอยู่ทิศหรดี (ทิศตะวันตกเฉียงใต้)

5. ภะ สัม สัม วิ สะ เท ภะ
บทนี้ชื่อนารายณ์ขว้างจักร ตรึงไตรภพ ประจำอยู่ทิศประจิม (ทิศตะวันตก)

6. คะ พุท ปัน ทู ทัม วะ คะ
บทนี้ชื่อนารายณ์ พลิกแผ่นดินประจำอยู่ทิศพายัพ (ทิศตะวันตกเฉียงเหนือ)

7. วา โธ โน อะ มะ มะ วา
บทนี้ชื่อ ตวาดฟ้าป่าหิมพานต์ประจำอยู่ทิศอุดร (ทิศเหนือ)

8. อะ วิช สุ นุต สา นุ ติ
บทนี้ชื่อ นารายณ์แปลงรูปประจำอยู่ทิศ อีสาน (ทิศตะวันออกเฉียงเหนือ)

สิทธิการิยะ อุปเท่ห์พระอิติปิโส 8 ทิศนี้ มีอาณุภาพมากหลาย
ป้องกันได้สารพัดตามใจปรารถนา พระอาจารณ์เจ้ากล่าวไว้ว่า
ฝอยท่วมหลังช้างแล มีอุปเทห์มากมายเหลือจะพรรณนา จะกล่าวไว้ย่อๆดังนี้

แม้นจะยาตราไปทางสารทิศใด ให้ภาวนาพระคาถาประจำทิศ ตามทิศที่จะไปนั้น
หรือทำน้ำมนต์ลูบหน้า หรือ ประพรมพาหนะ ที่จะไปนั้น
จะปราศจากอุปสรรคอันตรายทั้งปวงไม่มีมารบกวนเลย
ป้องกันได้สารพัดแม้ว่าทิศที่จะไปนั้นจะต้องผีหลวง หรือ หลาวเหล็ก ก็ดี
( ทิศที่ร้ายตามตำราโหราศาสตร์ )
คุ้มกันได้สิ้น ไปสงครามก็จะมีชัยชนะ
ไปทำมาค้าขายก็จะกำไร เจริญรุ่งเรือง บังเกิดลาถผลพูนทวี
จะลงเป็นประเจียดป้องกันศาสตราอาวุธก็ได้
ทั้งเป็นเสน่ห์แก่ฝูงชนทั่วไป เขียนบูชาไว้กับบ้านเรือน
ป้องกันภัยอันตรายได้ทุกอย่าง
ถ้าจะไปนอนกลางป่าให้เสกก้อนดินไปวางไว้ตามทิศ
เมื่อจะวางทิศไหนให้เสกด้วยคาถาประจำทิศนั้นอีก ทิศล่ะ 8 จบ
กันสารพัด สัตว์ร้าย เปรียบประดุจมีกำแพงแก้วไว้คุ้มกันตนไว้ถึง 7 ชั้น
ถึงแม้จะถูกข้าศึกโจรผู้ร้ายล้อมไว้ก็ดี จะหักออกทางทิศไหน
ให้ภาวนา คาถาประจำทิศนั้นเถิด แล้วค่อยหักออกมา

ที่มา: http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,1952.msg10875.html#msg10875

ขออณุญาติ นายแบบ และนางแบบ ทั้งสองด้วยนะครับ คือท่าน ~เสน่ห์ack01~ และ  zeir ที่มาเป็นนายแบบนางแบบสักหมึก ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

ยันต์ในภาพนี้คือยันต์กระทุ้7แบกครับ

เดินยันต์สลับกันคือ

อิ  ระ  ชา  คะ  ตะ  ระ  สา
ระ ชา  คะ  ตะ  ระ  สา  อิ
ชา คะ ตะ  ระ   สา  อิ  ระ
คะ ตะ ระ  สา   อิ   ระ  ชา
ตะ ระ  สา  อิ    ระ  ชา  คะ
ระ  สา อิ   ระ   ชา  คะ  ตะ
สา อิ   ระ  ชา  คะ  ตะ  ระ

ขอบคุณท่านโยมเพชรครับ :001:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ต้องไปวัดอีกแล้วเห็นแล้วอยากเพิ่มอีก....ขอบคุณท่านโยมเพชรที่นำเสนอครับ
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม

ยันต์ในภาพนี้คือยันต์กระทุ้7แบกครับ

เดินยันต์สลับกันคือ

อิ  ระ  ชา  คะ  ตะ  ระ  สา
ระ ชา  คะ  ตะ  ระ  สา  อิ
ชา คะ ตะ  ระ   สา  อิ  ระ
คะ ตะ ระ  สา   อิ   ระ  ชา
ตะ ระ  สา  อิ    ระ  ชา  คะ
ระ  สา อิ   ระ   ชา  คะ  ตะ
สา อิ   ระ  ชา  คะ  ตะ  ระ

กระทู้เจ็ดแบกที่มีโอกาสเห็นบ่อยๆมักจะเป็นลายมือหลวงพี่ต้อยที่ท่านเมตตาสักให้กับลูกศิษย์
ใช้ อิ  ระ  ชา  คะ  ตะ  ระ  สา เดินสลับกันอย่างที่ท่านเสน่ห์เอ็กซ์ตอบไว้ครับ
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
ขอบคุณท่าน โยมเพชร ที่นำมาให้ชม และให้ความรู้ครับ

ขอบคุณท่าน ~เสน่ห์ack01~  และท่าน tong_lomsak ด้วยครับที่ให้ความรู้

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
ต้องขอขอบคุณท่านโยมเพชรและท่าน~เสน่ห์ack01~ สำหรับความรู้ที่มีให้กับเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆชาววัดบางพระ ตกลงนางแบบผู้หญิงสักที่กุฏิไหนครับ ดูเข้มขลังค์จริงๆ  :054:  :054:  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 พ.ย. 2553, 05:12:33 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
ต้องขอขอบคุณท่านโยมเพชรและท่าน~เสน่ห์ack01~ สำหรับความรู้ที่มีให้กับเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆชาววัดบางพระ ตกลงนางแบบผู้หญิงสักที่กุฏิไหนครับ ดูเข้มขลังค์จริงๆ   :054:  :054:  :054:

ขอตอบตามนี้ :002:
นางแบบผู้หญิง ส่วนตัวแล้วไม่รู้จัก เป็นศิษย์ใหม่วัดบางพระ รับการเมตตาสักมาจาก ฝีเข็มหลวงพี่ต้อย ขอรับ สาธุ

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
ขอบคุณโยมเพชรเจ้าของกระทู้ คุณเอ๊กซ์และคุณโต้งที่เสริมข้อมูล  :053: นอกจากยันต์กระทู้เจ็ดแบกแล้ว บทอื่นๆ เช่นฝนแสนห่านั้นมีนำมาแยกสักเป็นยันต์ต่างหากเหมือนยันต์กระทู้เจ็ดแบกด้วยหรือเปล่าครับ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณโยมเพชรเจ้าของกระทู้ คุณเอ๊กซ์และคุณโต้งที่เสริมข้อมูล  :053: นอกจากยันต์กระทู้เจ็ดแบกแล้ว บทอื่นๆ เช่นฝนแสนห่านั้นมีนำมาแยกสักเป็นยันต์ต่างหากเหมือนยันต์กระทู้เจ็ดแบกด้วยหรือเปล่าครับ

มีครับ พี่เจมส์คนรักพระสักไว้ครับ

เดี๋ยวพี่เค้าคงจะนำมาให้ชมนะครับ :001:

ออฟไลน์ wolfpack

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณโยมเพชรที่แบ่งปันประสบการณ์ เล่าสู่กันฟังครับ ขอบารมีหลวงปู่คุ้มครองพี่สมาชิกท่านนี้ และศิษยานุศิษย์ทั้งหลายด้วยครับ ส่วนคาถาอิติปิโสแปดทิศผมเองก็สวดก่อนออกจากบ้านทุกวันครับผม

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
กระทู้เจ็ดแบก หลวงพี่หนึ่ง

อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
กระทู้เจ็ดแบก หลวงพี่หนึ่ง

กระทู้เจ็ดแบกหลวงพี่หนึ่งสุดยอดครับ
ท่านใช้  อิ ระ ชา คะ ตะ ระ สา  เดินสลับกันแล้วต่อด้วย มะ อะ อุ เดินสลับกัน

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
เข้มขลังค์ครับท่านโยคี   :050:  :050:  :050:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 พ.ย. 2553, 07:05:52 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »

ออฟไลน์ kitatom

• ตติยะ