ผู้เขียน หัวข้อ: <ลายสักยันต์เก้ายอด ยันต์แปดทิศ ฝีเข็มพระเดชพระคุณหลวงพ่อเปิ่น ปี พ.ศ.๒๕๒๔>  (อ่าน 13238 ครั้ง)

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
สวัสดีครับ สมาชิก เว็บวัดบางพระทุกท่าน
สืบเนื่องมาจาก ท่าน เสน่ห์ต้นน้ำ ขอความคิดเห็น
การจัดทำหนังสือ ของพระเดชพระคุณหลวงพ่อเปิ่น
โยมเพชรได้รับปากว่าจะถ่ายรูป ลายสักที่เป็นลายมือของหลวงพ่อเปิ่น สายจังหวัดเพชรบุรีมาให้
วันนี้พอดีเจอ น้าเขียดเจ้าของลายสักพอดี เลยขอถ่ายมาชิมลางสัก3รูป
เพื่อ ให้ได้ สมาชิกหลายๆท่านชม ศึกษา และ เป็นบุญตากับฝีเข็มของหลวงพ่อเปิ่น เป็นยันต์9ยอด และ ยันต์แปดทิศ
น้าเขียดบอกว่า ตอนสมัยท่านบวช ปี พ.ศ.2524 ได้เช่ารถเพื่อนไปสักถึง2ครั้งด้วยกัน
ไปกับเพื่อนที่ อ.หัวหินจ.ประจวบฯ
ซึ่งมีความสนิทสนมกับหลวงพ่อเปิ่น และยังหิ้วปลาหมึกไปถวายหลวงพ่อเปิ่นอีกด้วย เพื่อนน้าเขียดเล่าว่า
ท่านชอบฉันปลาหมึกมากๆ ไปทีไรก็จะหิ้วปลาหมึกไปฝากท่านเสมอๆ หวังว่ารูปที่ถ่ายมาให้ชมนี้คงเป็นประโยชน์กับเพื่อนสมาชิกบ้างไม่มากก็น้อยครับ เพื่อไม่ให้เป็นการเสียเวลา เชิญรับชม ณ บัดนี้ครับ

ปล.สิงห์2ข้าง เป็นลายสักฝีเข็มของ หลวงพ่อแล วัดพระทรงครับ และขอขอบคุณ น้าเขียดไว้ ณ ที่นี่ด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 พ.ย. 2553, 07:48:12 โดย โยมเพชร »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณท่านโยมเพชรมากครับ เป็นบุญตาจริงๆครับ :001:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบคุณท่านโยมเพชรมากครับ ที่ถ่ายรูปรอยสักยุคเก่าๆ
ลายมือหลวงปู่เปิ่น และหลวงปู่แลท่าน มาให้ได้รับชมกัน
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ขอบคุณคุณโยมเพชรค่ะ
ภาพลายยันต์ลายมือหลวงปู่เปิ่น หาชมได้ยากจริง ๆ ค่ะ
  :054:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
ต้องขอบคุณน้าเขียดด้วยครับ เกร็ดเล็กเกร็ดน้อยอย่างที่โยมเพชรเล่าให้ฟังนี่แหละที่พวกเราพอจะรวบรวมไว้ให้คนรุ่นหลังได้ ไม่งั้นก็สาบสูญไปหมด  :054:

หลวงพ่อท่านวางยอดยันต์เก้ายอดสูงถึงระดับหูเลยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 พ.ย. 2553, 08:00:03 โดย Ranti »

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ vithya

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ดีจังครับที่ได้ดูลายยันต์ฝีเข็มของหลวงพ่อเปิ่น ซึ่งหาดูได้ไม่ง่ายนัก ขอบคุณท่านโยมเพชรจากใจครับ

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
ขอคุณท่านโยมเพชรครับที่ทำให้มีโอกาสได้เห็นยันต์ลายมือหลวงปู่เปิ่น
ขออนุญาตทำสำเนาไว้เพื่อศึกษานะครับ
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
ขออนุญาตครับ
สวยและดูเข้มขลังจริงๆ ครับ และหาดูยากมากเลยนะครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ watsin

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - oaa4172@hotmail.com
    • อีเมล
เข้มขลังแบบเก่าสุดยอดครับขอบคุณโยมเพชรที่เอายันต์ลายมือพ่อเปิ่นมาให้ชม

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
ต้องขอขอบคุณโยมเพชรมากๆครับ
เป็นภาพที่หาดูได้ยากนึกว่าชาตินี้จะไม่ได้เห็นรอยสักของหลวงปู่ซ๊ะแล้วเข้มขลังค์มากๆครับ
:058:  :079:  :058:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 พ.ย. 2553, 09:53:17 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ commandov2

• จตุตถะ
    • อีเมล
เพิ่งเคยเห็นลายมือของหลวงพ่อเปิ่น สวยและขลังมากๆครับ
สิ่งทั้งหลายทั้งปวงล้วนไม่เที่ยง ไม่ควรยึดมั่นถือมั่น

ออฟไลน์ The_Club

• จตุตถะ
ขอบคุณที่นำภาพมาให้ชมครับนับว่าเป็นบุญตาจริงๆ

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
 O0...ขอบคุณท่านโยมเพชร..มากเลยครับ..ลายยันต์หลวงพ่อ..เข้มขลังมาก.. :054:
...ขอขอบคุณน้าเขียด..ด้วยนะครับ..น้าเขียดโชคดีจริงๆ..ได้สักกับหลวงพ่อเปิ่นด้วย..หลวงพ่อแลด้วย.. :015:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุณท่านโยมเพชรครับ เดี๋ยวติดต่อหลังไมค์ครับ

ออฟไลน์ viriya

• ฉัฏฐะ
  • *
ดีครับได้ชมของหาดูยาก  ท่านโยมเพชรน่าจะจัดทำรวบรวมลายสักที่เป็นลายมือหลวงพ่อเปิ่นให้สมาชิกได้ชมกันนะครับ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ speedart

• ตติยะ
 :054:ขอบคุณครับ เป็นบุญตาที่ได้เห็นครับผม : :015:

ออฟไลน์ รัช สุทธิสาร

• ฉัฏฐะ
  • *
สวยมากครับ เป็นบุญตาจริงๆได้เห็น

ออฟไลน์ plant_33

• ตติยะ
ขอบคุณมากเลยคับท่านโยมเพชร เป็นภาพที่หาดูได้ยากมากๆคับ
....สวยงามสุดๆ ดูเข้มขลังมากๆคับ

ออฟไลน์ Lizm Club

• “The one thing you cannot teach a person is COMMON SENSE.”
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
"ก่อนทีท่านจะว่าผู้อื่น ลองหันมองดูตัวเองก่อนเถิดว่าตัวเองนั้นเป็นเช่นไร ถ้าเราไม่ได้ดีกว่าเขาก็อย่าว่าเขาเลย".......

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณท่านโยมเพชร ที่นำภาพหาชมยากมาให้พี่น้องได้ชมครับ   :054:

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด

:080:

ขอบคุณครับ

ท่านโยมเพชร + และนายแบบท่านน้าเขียด

------------ ข อ บ คุ ณ ค รั บ ------------

04;

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เป็นบุญตาจริงๆครับ ขอบคุณครับ ที่นำมาให้ชม  :054:

ออฟไลน์ @@ PRANG @@

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
เห็นภาพแล้วขนลุกเลยค่ะ มีพลังจริงๆ   :015:

ออฟไลน์ @ZeRo@

• จตุตถะ
  • CPW 17
กราบนมัสการหลวงปู่เปิ่นครับ
ขอบคุณท่านโยมเพชรครับ  เป็นบุญตามากครับ

ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด    ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในหัวใจคน