ผู้เขียน หัวข้อ: เขี้ยวเสือยาว 4 นิ้วแท้ไหมครับรบกวนพี่ๆดูให้หน่อยครับ  (อ่าน 2511 ครั้ง)

ออฟไลน์ chaiwat

• ปัญจมะ
รบกวนพี่levis และพี่ท่านอื่นช่วยดูให้หน่อยครับว่าแท้ไหมครับ

• ปัญจมะ
ขอบคุณเจ้าของภาพถ่ายครับ :053:

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
:095:เขี้ยวเสือแท้ครับแต่ช้ำมากๆครับ :095:
ตามฝันกันต่อไป

• ปัญจมะ
ขอบคุณครับพี่levis
เอาไปแกะได้ไหมครับ และ ที่เขี้ยว ซ้ำมาก ๆ เกิดจากอะไรครับพี่
ขอความรู้หน่อยครับ โดยปกติตรงส่วนปลายเขี้ยวจะเป็นเนื้อกระเบื้องให้มีดขูดจะไม่ออก
แต่เขี้ยวนี้ขูดออกมาเป็นขุยเลยไม่แน่ใจว่าแท้หรือเปล่า หรือ เกิดจากใช้มามากเลยทำให้เนื้อกระเบี้องที่เคลือบปลายเขี้ยว
หลุดออกไปครับ

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
ผมดูจากรอยลั้นเส้นนั้นมันอ้ามากๆครับเกิดจากตอนได้มาใหม่ๆโดนความร้อนแล้วตัวเขี้ยวหดตัวอย่างรวดเร็วถ้าแช่น้ำมันมะกอกจะไม่เป็นครับพยายามแช่บ่อยๆครับเนื้อเขี้ยวจะได้ไม่แตกลั้นเพิ่มครับส่วนรอยอ้าจะไม่ขยายเพิ่มครับ ส่วนที่ถามผมว่านำไปแกะได้ไหมแกะได้ครับ แต่ต้องทำใจเรื่องซ่อมตรงรอยลั้นครับถ้าเป็นเส้นดำๆเล็กๆแบบเส้นผมจะสวยมากๆครับส่วนที่ถามถึงปลายเขี้ยวทำไมถึงขูดออกหรือครับ เขี้ยวเสือของผมก็ขูดออกครับบ้างครั้งกระแทะเป็นแผ่นเล็กๆเลยครับแพราะความเก่าครับ แต่เขี้ยวนี้ผมว่าสวยครับใหญ่ดีด้วย :095:
เขี้ยวเสือพยายามอย่าขาดน้ำมันครับถ้าขาดแล้วจะเสียใจ

• ปัญจมะ
ขอบคุณมากครับพี่สำหรับคำแนะนำดี ๆ ครับ :054: