ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับ หลวงพ่อแดง หลวงพ่อเจริญ หน่อยครับ  (อ่าน 7859 ครั้ง)

ออฟไลน์ sMokE

• ฉัฏฐะ
  • *
พอดีผมเป็น ศิษย์ หลวงพ่อเปิ่น คนนึงเช่นกัน ครับ ปัจจุบันทำงาน ไกล้ๆ กับ ศูนย์พระ ในห้างสรรพสินค้าแห่งหนึง ก็รู้จัก พ่อค้าแม่ขาย และ นักเลง พระใน ศูนย์นั่น หลายคน เนื่องตัวผมเป็นเด็กอายุยังน้อยผู้ใหญ่ เลยเอ็นดู ให้ พระเกจิดังๆ มาเก็บเยอะ

แต่ มีลุงอยู่คน ผม เคย ไป เกิ่ล เล่นๆ ว่า อยาก ได้ เหรียญ หลวงพ่อ ปี เก่าๆ ซักองค์ มาห้อยไว้ที่คอ ลุง แก ก็ให้ สมเด็จสร้างสะพาน ปี30มา

ต่อมา ไม่กี่วันที่ผ่านมา ก็ไปนั่งคุยกะ ลุงแก มา แก ก็ บอกว่ามี เหรียญจะให้ อีกองค์ หนึง ผม ก็ ถามแก ไป ว่า ของ หลวงพ่อเปิ่น หรอ

แก บอก ไม่ใช่หลวงพ่อ แต่ เกจิองค์เนี้ย เกี่ยวโยงกะ หลวงพ่อ

ผมเลย งง จึงมาเรียนถาม พี่ๆ ว่า พระเกจิ 2รูป ใน เหรียญนี้ ท่านเป็นอะไรกะ หลวงพ่อมาก่อนป่าว ครับ

แล้ว ก็อีกอย่างคือ ผมไม่มีกล้องที่มันจะ สามารถ ถ่าย เหรียญผม ออก มาได้ ชัดๆ มาให้ พี่ พี่ ดู เลย ยืม ภาพ จาก เว็บพระ มาให้ชม ขอ ขอบ คุณเจ้าของภาพด้วยนะครับ

แล้วอยากจะถามพี่ๆ หน่อยว่า เหรียญรุ่นนี้ มันคือรุ่นอะไร แล้วปีไหน ดี หรือ ไม่ดี

มีทำเก๊ออกมาไหม จะ เป็นพระคุณอย่างยิ่งหาก แนะวิธีดู เหรียญให้ด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
ขออณุญาติท่าน sMokE ครับ

เหรียญโบสถ์ลั่น ปี 2512  มี 3 เนื้อ ทองคำ เงิน และทองแดง แบ่งออกเป็นอีกหลายพิมพ์ย่อย
เหรียญ "โบสถ์ลั่น"  ปลุกเสกโดยหลวงพ่อแดง (พระผู้พี่) และหลวงพ่อเจริญ (พระผู้น้อง)
ว่ากันว่าเหรียญรุ่นนี้ ขณะทำการปลุกเสกในพระอุโบสถมีเสียงเลื่อนลั่น ขณะทำพิธี

(นี่แค่ข้อมูลย่อๆนะครับพอแค่ให้กระจ่าง)

ออฟไลน์ sMokE

• ฉัฏฐะ
  • *
เท่า ที่ หา ประวัติ หลวงพ่อเปิ่นมา ก็ มี แค่ ตอน เด็ก ที่ ฝากตัวเรียน กะ หลวงพ่อ แดง วัด ทุ่งคอก จ.สุพรรณ

ซึ่ง เป็น เกจิ คน ละ รูป กะ หลวงพ่อแดง ใน เหรียญ รึ ป่าว ครับ ผม ว่าน่า คน ละ รูป กัน ลุง แก สับสน ใช่ ป่าว ตามความคิด ผม

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
ใช่ครับ เหรียญรุ่นโบสถ์ลั่นของหลวงพ่อแดง และหลวงพ่อเจริญ วัดเขาบันไดอิฐ..
ส่วนอาจารย์ที่หลวงพ่อเปิ่นไปเรียนวิชาด้วยคือหลวงพ่อแดงวัดทุ่งคอกสุพรรณบุรี..

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ขออณุญาติท่าน sMokE ครับ

เหรียญโบสถ์ลั่น ปี 2512  มี 3 เนื้อ ทองคำ เงิน และทองแดง แบ่งออกเป็นอีกหลายพิมพ์ย่อย
เหรียญ "โบสถ์ลั่น"  ปลุกเสกโดยหลวงพ่อแดง (พระผู้พี่) และหลวงพ่อเจริญ (พระผู้น้อง)
ว่ากันว่าเหรียญรุ่นนี้ ขณะทำการปลุกเสกในพระอุโบสถมีเสียงเลื่อนลั่น ขณะทำพิธี

(นี่แค่ข้อมูลย่อๆนะครับพอแค่ให้กระจ่าง)
ตามโยมเพชรด้วยคนครับ
รักและศรัทธา