ผู้เขียน หัวข้อ: สักแล้วไข้ขึ้นครับ  (อ่าน 10368 ครั้ง)

ออฟไลน์ ฟองเบียร์

• ทำดี...ดี ทำชั่ว...ชั่ว
  • ปัญจมะ
สักแล้วไข้ขึ้นครับ
« เมื่อ: 22 พ.ย. 2553, 11:46:09 »
สองสามครั้งหลังสุดเนี่ยครับผมไปสักแล้วกลับมาไข้ขึ้นครับ ไม่ทราบเป็นเพราะอะไรครับ เมื่อก่อนก็ไม่เคยเป็น ขอรบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีครับ
ขอเป็นคนดีให้คนเกรง ไม่ขอเป็นนักเลงให้คนกลัว

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ตอบ: สักแล้วไข้ขึ้นครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 พ.ย. 2553, 01:16:39 »
น่าจะเป็นเรื่องความพร้อมของร่างกายนะครับ
อาจจะอยู่ในช่วงที่ร่างกายอ่อนแอ หรือฝืนรับความเจ็บมากเกินไป
จากการสักครับผม
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ เส

• คิดการใหญ่ อย่าสนใจเรื่องเล็กน้อย
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 พ.ย. 2553, 08:14:49 »
ของผมห่างเข็มมานานไปสักครั้งเเรกก็เป็นไข้ครับ..พอครั้งต่อไปสักเสร็จ กลับมาบ้านอาบนําเเล้วก็กินยา พาราเซตามอล 2 เม็ด ก่อนนอน ตื่นมาสบายบรื้อครับ :001: (อาจจะใช้ได้กับเฉพาะบางคนนะครับ)
บุคคลที่เเขวนพระดัง ราคาเเพงเต็มคอ ก็ไม่ได้หมายความว่าจะเป็นคนดี

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 พ.ย. 2553, 08:34:40 »
ยกกี่พานล่ะท่านฟองเบียร์
3พานหรือเปล่า  :005:  :005:  :005:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 พ.ย. 2553, 09:51:12 »
สองพานครับท่านจิ๋ววัดตะกล่ำ แค่นี้ก็ระบมแล้วครับ ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นครับ

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 พ.ย. 2553, 10:41:24 »
สงสัยต้องเอายาแก้ไข้ไปถวายบ้างแล้วล่ะคราวนี้ สักเสร็จกินกันไข้ไว้เลย  :095:

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 พ.ย. 2553, 11:01:43 »
ผมว่าเป็นที่ร่างกายของแต่ละคนนะครับ

สำหรับผมเอง ถ้าวันไหนยกพานเกิน 3 ก็เตรียมตัวกินยาแก้ไข้ได้เลยครับ

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23 พ.ย. 2553, 06:21:31 »
หน้าจะเป็นเพราะพักผ่อนน้อยหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 23 พ.ย. 2553, 03:28:35 »
1.สุขภาพกายและจิตใจต้องพร้อมอย่างยิ่งในการที่จะยกพานครู 2 พานขึ้นไป ณ.วันที่เข้ารับการสัก
2.เมื่อหลังจากสักมาแล้วรับประทานยาแก้อักเสบหรือแก้ไขก็จะพอช่วยให้ร่างกายเป็นปกติได้ครับ

ผิดถูกขออภัยมา ณ ที่นี้ครับ :054: :054:

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 24 พ.ย. 2553, 12:24:14 »
ขอบคุณท่านphongsak_ng มากครับ วันหลังจะลองดูครับ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 24 พ.ย. 2553, 01:48:20 »
ครั้งแรกที่ผมสักยันต์ที่วัดบางพระ ผมยกไป 5 พานก็ยังสบายดี
พออีกสัปดาห์ผ่านไป...ไปยกอีก5 พานรอบนี้ขี่มอเตอร์ไซต์ไปเอง
ไข้ขึ้นไป2 วันครับผม
   และหลังจากนั้นผมก็ไม่เคยยกเกิน3 พานต่อวันครับผม
และก็ต้องรู้สภาพร่างกายและจิตใจตัวเองว่าพร้อมแล้วหรือไม่ครับผม

ออฟไลน์ โจ๊กสุพรรณบุรี

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 24 พ.ย. 2553, 03:04:15 »
ครับ ผมว่าอยู่ที่ความพร้อมของร่างกายครับ พักผ่อนให้เพียงพอ ก่อนมาสัก บางคนผมเห็นตอนสักนี่เป็นลมเลย เหอๆ
หรือไม่ก็ ทานยาแก้ปวดก่อนสักพร้อมกับยาแก้อักเสบครับ Ibuprofen (แก้ปวด)  กับ Amoxicilin แก้อักเสบครับ มีเพื่อนที่เป็นหมอฟัน แนะนำมาครับ อยู่แน่ครับ ขนาดถอนฟันยังไม่มีไข้เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 พ.ย. 2553, 03:05:42 โดย โจ๊กสุพรรณบุรี »

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 24 พ.ย. 2553, 03:59:26 »
 :016:เห็นน้องๆศิษย์วัดบางพระถวายพานแล้วดีใจจริงๆเมื่อก่อนตอนหลวงพ่อเปิ่นยังดำรงค์ขันธ์อยู่หลวงพ่อยิ้มเลยหลวงพ่อท่านชอบที่มีศิษย์ยกพานหลายๆรอบ :015:
กายพร้อมใจพร้อม...ลุยเลย และกินยาแก้อักเสบก่อนนอน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 พ.ย. 2553, 04:03:35 โดย berm »
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา