ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาต ถามนะครับเป็นเรื่องที่อาจจะไม่ควรถามก็ได้ แต่อยากรู้จริงๆ ครับ  (อ่าน 6246 ครั้ง)

ออฟไลน์ โจ๊กสุพรรณบุรี

• จตุตถะ
    • อีเมล
 อาจจะดูไม่ดีสักเท่าไหร่นะครับ
ขอถามความเห็นท่านพี่ท่านน้องทั้งหลายๆ ท่าน นะครับ
คนที่สักยันต์มาไม่ว่าผู้หญิงหรือผู้ชาย
 ถ้าทำ ออรัลเซ็กส์(การใช้ปาก) ให้กับแฟน
ไม่ว่าจะเป็นผู้หญิงทำให้ผูชาย
หรือผู้ชายทำให้ผู้หญิง
 ของที่สักมาจะเสื่อมไหมครับ อยากรู้จริงๆครับ
(ขออภัยนะครับล่วงหน้า ถ้าการถามเช่นนี้ดูไม่เหมาะสม แต่ผมอยากรู้จริงๆครับ ข้องใจมานานแล้วครับ)
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
เดี๋ยวรอผู้รู้เข้ามาตอบครับ
ท่านโจ๊กสุพรรณบุรี
 :075:  :075:  :075:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 พ.ย. 2553, 06:04:33 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
 :002: กระทู้นี้เคยถุกตั้งคำถามมาแล้วนะครับถ้าจำไม่ผิด  :002:

:009: คือว่า การกระทำต่างๆที่ทำให้คนที่เรารักหรือรักเรามีความสุข โดยที่เราไม่ได้ไปผิดลูกผิดเมีย
และเป็นการปฎิบัติในเรื่องหน้าที่ของสามีและภรรยานั้นไม่น่าจะทำให้เกิดปัญหาในเรื่อง การเสื่อม ใดใดครับ

ออฟไลน์ pesh

• ออกศึกข้านึกแต่รบและรบ...จบศึกข้านึกแต่รักเจ้าเท่านั้น
  • ปัญจมะ
 :075:แหมคำถามนี้ผมเห็นว่าไม่มีใครตอบได้ดีเท่าครูบาอาจารย์เจ้าของสายวิชาหรือผู้สืบทอดสายวิชาอ่ะครับ :075:... :093:ลองรวบรวมความกล้าเข้าไปกราบเรียนถามท่านอาจารย์หรือพระอาจารย์ดูครับรู้จักสัมมาคาราวะนอบน้อมถามท่านในจังหวะที่เหมาะสม :054:... :050:ท่านไม่ว่าหรอกครับ...จากประสพการณ์ผมส่วนใหญ่ท่านจะหัวเราะ..แล้วคุณจะได้คำตอบที่กระจ่างชัดครับ :048:
ปล.แต่ละสายวิชาข้อห้ามเหล่านี้อาจมีต่างกันบ้าง...ผมเองก็ไม่กล้าตอบครับ...เพราะบางสายก็เรียกว่าของกลับบ้านเก่าหมดเลยทีเดียว... :075:ผิดพลาดประการใดขออภัยทุกท่านมา ณ ที่นี้ด้วยครับ :054:
ออกศึกข้านึกแต่รบและรบ...จบศึกข้านึกแต่รักเจ้าเท่านั้น

• จตุตถะ
    • อีเมล
ขอบคุณท่านพี่ทุกท่านครับ สำหรับความเห็นแต่ล่ะท่านครับ
คงต้องรวบรวมความกล้าไปถามหลวงพี่ดูสักครั้งล่ะครับทีนี้ ผมจะได้กระจ่างสักทีครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ The_Club

• จตุตถะ
ได้ความว่าอย่างไรอย่าลืมมาแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ ท่านโจ๊กสุพรรณบุรี  :002:

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
คงต้องรวบรวมความกล้าไปถามเองแล้วนะครับ
ผมก็อยากรู้ เหมือนกัน.....อิอิ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

• จตุตถะ
    • อีเมล
ท่าน  arada  เป็นคนสงขลาเหรอครับ ผมก็เคยเป็นทหารเรือ นาวิกโยธินอยู่สงขลาครับ ค่ายกรมหลวงสงขลานครินทร์ ถนนริมทะเลครับ ตอนนี้อยากกลับไปเที่ยวสงขลาจัง แต่ยังไม่มีโอกาศเลยครับ

ออฟไลน์ charlie

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ผมเคยได้ อ่านคำถามลักษณะนี้เหมือนกัน
ตามความคิดเห็นผมว่าน่าจะเสื่อมนะครับ ผมเคยอ่านพบบางสำนักผู้หญิงขึ้นขี่ยังไม่ได้เลย
ผิดถูกประการใดข้ออภัยด้วย รบกวนผู้รู้ที่ชัดแจ้ง ช่วยชี้แจงด้วย

ออฟไลน์ acoustic.song

• ปัญจมะ
ส่วนตัวผมคิดว่าเราไม่ได้ตั้งใจลบลู่ครูบาอาจารย์
ท่านคงจะเข้าใจครับ(ผิดถูกยังไงขออภัยครับ)

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
ผมขอตอบ 50 50 แบบไม่มั่นใจเท่าไรนะครับ
ผมว่าเพราะว่าสิ่งพวกนี้เป็นเรื่องธรรมชาติของมนุษย์เราครับ
และคงไม่มีใครห้อยพระแล้วนอนกับภรรยาตัวเองใช่ไหมครับ
แต่ถ้ารายสักยันต์ไม่แน่ใจจริงๆ

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
แหม..ถามซะตอบยากเชียว ความคิดผมตัวเราย่อมรู้ดีที่สุดครับ..
ถ้าเราคิดว่าเสื่อม มันก็เสื่อม ถ้าคิดว่าไม่เสื่อม มันก็ไม่เสื่อม..
ถ้าหลีกเลียงได้ก็ควรหลีกครับ..ทางเลือกอื่นยังมีอีกเยอะ.. :025:

ออฟไลน์ pongsakorn

• ฉัฏฐะ
  • *
    • ICQ Messenger - 86
    • MSN Messenger - apyon_123@hotmail.com
ผมว่าไม่เสื่อมครับ

ผมก็เคยมีประสบการณ์เรื่องนี้ครับ

เจอมากับตัวเองแล้วครับ

อิอิ

ออฟไลน์ s_phonnuke

• ตติยะ
โอ้ คำถามน่าสนใจอย่างยิ่งครับ

แล้วไอ้ที่ขี่ๆคร่อมๆกันละครับ อยากทราบ
ผมก็ยังเป้นวัยรุ่นคนนึงครับ  :054:

ออฟไลน์ Krittin

• ตติยะ
  • อัตตนา โจทยัตตานัง
ขอบพระคุณครับที่ให้ความกระจ่างแจ้ง
"ความศรัทธาเชื่อมั่น เป็นมนต์ขลังอย่างยิ่ง"
ท่านพระครูศีลกิตติคุณ(อั้น คันธาโร)วัดพระญาติการาม

ออฟไลน์ tung

• จตุตถะ
  • ...ศรัทธาจึงแสวงหา...
ถ้าหลีกเลียงได้ก็ควรหลีกครับ..ทางเลือกอื่นยังมีอีกเยอะ...

(ศิล 5 ข้อ ทุกคนทำไม่ได้ แต่กล้าที่จะหลีกเลียง) :075:

ออฟไลน์ jt1906

• ตติยะ
อาจจะดูไม่ดีสักเท่าไหร่นะครับ
ขอถามความเห็นท่านพี่ท่านน้องทั้งหลายๆ ท่าน นะครับ
คนที่สักยันต์มาไม่ว่าผู้หญิงหรือผู้ชาย
 ถ้าทำ ออรัลเซ็กส์(การใช้ปาก) ให้กับแฟน
ไม่ว่าจะเป็นผู้หญิงทำให้ผูชาย
หรือผู้ชายทำให้ผู้หญิง
 ของที่สักมาจะเสื่อมไหมครับ อยากรู้จริงๆครับ
(ขออภัยนะครับล่วงหน้า ถ้าการถามเช่นนี้ดูไม่เหมาะสม แต่ผมอยากรู้จริงๆครับ ข้องใจมานานแล้วครับ)
ขอบคุณมากครับ
ถ้าได้คำตอบแล้วอย่าลืมนำมาแจ้งให้กระจ่างซักทีนะครับ

ออฟไลน์ เส

• คิดการใหญ่ อย่าสนใจเรื่องเล็กน้อย
  • สัตตมะ
  • **
ความคิดผม ไม่ได้มีเจตนาเข้าข้างตัวเอง ผมคิดว่า ถ้าเรากินของเรา เราจะยืนกิน  นั่งกิน นอนกิน ยังไงก็ได้  :008:
เพียงเเต่ว่า ท่าน กินอย่างไร ให้เกิดประโยชน์  บางท่านกินเเล้วติดใจ หมกหมุ่น ไม่เป็นอันทำงาน ก็ไม่ไหวนะครับ :002:
เหมือนที่คนโบราณที่ว่าไว้ว่า  ถ้าคนเรามีอะไรกันในตอนกลางวันจะไม่เจริญ เป็นความคิดอันชาญฉลาดของคนสมัยก่อนครับ คนบางคนหมกหมุ่นกินเสร็จเเล้ว ก็ ไม่มีเรี่ยวเเรงไปทำงาน  จับจอบจับเสียมมือไม้อ่อน เเล้วจะไปทำอะไรกินละครับ :066:
บุคคลที่เเขวนพระดัง ราคาเเพงเต็มคอ ก็ไม่ได้หมายความว่าจะเป็นคนดี

ออฟไลน์ Butt butt

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Butt277@hotmail.com
ถ้าถามอาจารย์แล้ว อย่าลืมมาบอกต่อๆกันไปน่ะ เพราะปัญหานี้มันคือปัญหาโลกแตกโดยแท้ ขอบคุงหล๋ายๆ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ใครสำรวมระวัง สะอาดมาก ก็ได้รับผลมาก

ใครสำรวมระวัง สะอาดได้น้อยก็คงได้รับผลน้อย

แต่ที่น่าคิด คือ ..ข้อห้ามนี้บอกเล่ากันปากต่อปากหรือว่า มีทีมาอย่างไร ?

เท่าที่เคยได้ยินมา สาลิกาลิ้นทองถึงจะเสื่อม ไม่เกี่ยวกับสักยันต์ที่อื่น นี่นาา
  :049: :049:

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
เคยมีท่านผู้ใหญ่ที่ผมเคารพมากท่านเคยบอกไว้ว่าเราเคยเป็นมาอย่างไรก็เป็นอย่างนั้นครับ...ส่วนเรื่องผิดชอบชั่วดีผมว่าคนเราน่าจะรู้ตัวกันอยู่นะครับว่าดีหรือไม่ครับ ผิดถูกอย่างไรก็อย่าว่ากันนะขอรับ :050:

ออฟไลน์ k911

• สัตตมะ
  • **

เหอะคำถามนี้..ผมเคยสงสัยบ้างและได้เห็นกระทู้ที่เคยโพสใว้แล้ว  เพื่อความมั่นใจผมจึงได้สอบถามกับหลวงพ่อตรงๆ ที่วัด....ท่านก้อหัวเราะ...แล้วท่านก้อถามผมว่าทำกับใคร...ผมตอบท่านว่ากับแฟนผมครับ :005:....ท่านก้อหัวเราะอีก....แล้วท่านก้อตอบผมว่า....อ้าวจะเป็นไรหล่ะ ไม่ได้ไปหลับนอนกับเมียคนอื่น..นิ  แล้วท่านก้อหัวเราะอีก...ผมเลยไม่ถามเรื่องนี้อีกเลยและเลิกสงสัย ทันทีครับ........ :002: :002:

ออฟไลน์ SwEEtGarM

• สัตตมะ
  • **
  • น้อมคาราวะหากข้าพเจ้าผิดพลาดประการใดขออภัยท่านด้วย
    • MSN Messenger - SwEEtGarM@hotmail.com
ขออภัยครับ
ขอถามท่านกลับว่า แล้วการกระทำนี้ผิดศิลข้อไหนครับ (อย่าคิดมากครับท่าน)

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ที่ทราบมา มีผลต่อสาริกาลิ้นทองนะครับ
ส่วนเรื่องยันต์อันนี้ไม่ทราบเหมือนกัน