ผู้เขียน หัวข้อ: ผ้ายันต์ชุดใหม่ปลุกเสกและแจกงานกฐินวัดทุ่งเว้า  (อ่าน 2045 ครั้ง)

ออฟไลน์ รวี สัจจะ...

• รองประธาน
  • รวี สัจะ-สมณะไร้นาม-วจีพเนจร
    • รวี สัจจะ สมณะไร้นาม (เคลื่อนไหวดุจสายลม)
นำมาให้ชมกัน มีด้วยกัน ๓ แบบ เน้นไปทางด้านเมตตามหานิยม
(อยากให้คนหันหน้ามารักกัน สังคมจะได้อยู่กันอย่างสงบสุข )

ใช่หวังจะดังเด่น  จึงมาเป็นสมณะ
เพียงหวังจะลดละ  ซึ่งมานะและอัตตา
เร่ร่อนและรอนแรม ไปแต่งแต้มแสวงหา
สัญจรร่อนเร่มา  ผ่านร้อยป่าและภูดอย
ลาภยศและสรรเสริญ  ถ้าหลงเพลินจิตเสื่อมถอย
พาใจให้เลื่อนลอย  จิตเสื่อมถอยคุณธรรม
       ปณิธานในการปฏิบัติธรรม

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
กราบมนัสการพระอาจารย์ที่เคารพ  :054:

ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม งดงามมากครับ  :054:

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
กราบนมัสการพระอาจารย์ครับ ของพระคุณมากครับที่นำมาให้ชม สวยงามมากครับ

พระอาจารย์รักษาสุขภาพด้วยนะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
กราบนมัสการพระอาจารย์ครับ ขอบพระคุณที่นำมาให้ชมครับ

ผ้ายันต์รูปแบบสวยงาม ลายยันต์เน้นทางเมตตามหานิยมจริงๆครับ

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
กราบนมัสการพระอาจารย์ครับ งดงามเข้มขลังครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
กราบนมัสการพระอาจารย์ครับ ขอบพระคุณที่นำภาพมาให้ชมครับ

สวยงามมากครับผม
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
กราบนมัสการครับ บัวบังใบในกรอบรูปหัวใจนี่ต้องบอกว่าใช่เลย  :005:

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
อยากได้เป็นเจ้าของมั่งจังครับ

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
กราบนมัสการพระอาจารย์ครับ :054: :054: :054:

ขอบพระคุณมากครับที่นำมาให้ชมครับ

ออฟไลน์ หลังฝน..

• สัตตมะ
  • **
  • ทุกอย่างมีเหตุและผลเสมอ
    • MSN Messenger - webmaster@lifesyt-it.net
    • www.lifestyle-it.net
กราบนมัสการพระอาจารย์ครับ สวยจังเลยครับผม ... :054: :054: :054:
ความพยายามนั้นมีอยู่จริงในตัวตนของเรา สุดแท้แต่ความพยายามนั้นจะถูกดึงออกมาใช้ได้มากน้อยแต่เพียงใด

ออฟไลน์ เผ่าพงษ์พระกฤษณะ

• วัดทุ่งเซียด-อุโบสถกลางน้ำศิลปศรีวิชัยแห่งแรก
  • ผู้ดูแล
  • วัดทุ่งเซียด-อุโบสถกลางน้ำศิลปศรีวิชัยแห่งแรก
    • MSN Messenger - jamataveelongboat@hotmail.com
    • อีเมล
กราบคาราวะ ท่านอาจารย์ครับ  :054: :054: :054:

สวยงาม เข้มขลัง มีมนต์เสน่ห์ น่าหลงไหล

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
งดงามยิ่งครับผม........... :001:

ออฟไลน์ ae26

• จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
  • จตุตถะ
  • เหนื่อยใจคนไทยไม่รักกัน
    • MSN Messenger - alongkot_ae@hotmail.com
กราบนมัสการขอรับ
เมดอินไทยแลนด์

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
งดงามมากสวยสุดๆครับ น่าเก็บสะสมครับ